Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hebu tukumbushie tuliozaliwa miaka ya sabini na....

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by faizah, Mar 17, 2012.

  1. faizah

    faizah Member

    #1
    Mar 17, 2012
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 62
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Wana jf naomba tukumbushane kwa wale tuliokuwepo enzi hizo, na kwa faida ya wanetu wa sasa, kinachonifanya nisisahau kikubwa kuliko vyote
    kuna kanga zilikuwa zinaitwa teleza za polister nilikuwa nimembebea mdogo wangu nikaenda kisimani wakati najitwisha ndoo nguo ikafunguka mtoto akatumbukia kisimani, kingine
    vita vya amini,
    kukamatwa kwa jua,
    Unga wa yanga
    Wenzangu mnakumbuka nini?
     
  2. Highlander

    Highlander JF-Expert Member

    #2
    Mar 17, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,094
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Potelo unazikumbuka? Baada ya Kokakola kupotea!

    Na yule chizi mmoja aliyejenga kibanda cha makuti pale jangwani peke yake unamkumbuka?

    Baadaye nikipita pale jangwani nimekuwa nasema kimoyomoyo machizi wamekuwa wengi sana siku hizi!
     
  3. I

    Isaiah 54 Member

    #3
    Mar 17, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakumbuka buluga! Ule mchele Kama ngano kutoka USA pamoja na maziwa ya unga ya njano kabisa zaidi ya nido hii ni kwa waliokulia vijijini
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Mar 17, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 557
    Trophy Points: 280
    Unakumbuka enzi zile jangwani kulikua poli simba nje nje,nyumba zilikua zinaishia lumumba tu pale sisiemu!
     
  5. Highlander

    Highlander JF-Expert Member

    #5
    Mar 17, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,094
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Weweeee..... naona utakuwa unaanza kuzeeka vibaya. Hiyo unayoelezea nadhani itakuwa taswila ya 59 hadi 60 .
    Miaka ya 70 mbona nyumba zishaanza kusogeasogea. Bulga sawa, zilikuwapo, na mafuta ya alizeti ya bure
    kutoka watu wa marekani.

    Wewe kwenu mlikuwa na radiogram? Au turn-table?
    Ilikuwa inabeba sahani za santuri ngapi.
     
  6. M

    Mpigaji JF-Expert Member

    #6
    Mar 18, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakumbuka maduka ya ushirika,foleni za kupanga mawe!magari ya ugawaji yakisambaza bidhaa madukani!!
     
  7. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #7
    Mar 18, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,672
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    radio Tanzania hotuba za jkn mwanzo mwisho! Ukisikiliza radio Burundi Idhaa ya kiswahili muziki safi na salamu za wasikilizaji(wengi wakiwa watanzania) kwa wingi.

    Vita vya Kagera: wananchi tunafundishwa kuchimba na kutumia mahandaki....hivi niulize kazi ya haya mashimo ilikuwa nini?
     
  8. Boonabaana

    Boonabaana JF-Expert Member

    #8
    Mar 18, 2012
    Joined: Oct 22, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakumbuka kuangalia Sinema : Cameo, Avalon, Empire n.k. Nakumbuka maduka ya RTC; National Milling (NMC); kusafiri kwa warrant; kutumia Slide ruler; BORA SHOES; vitambaa vya tetron, krimplin, mashati ya Juliana; barozi wa nyumba 10 n.k.
     
  9. papason

    papason JF-Expert Member

    #9
    Mar 18, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,821
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Nakumbuka timu marafu sana magomeni enzi hizo ya kiboko msheli
     
  10. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #10
    Mar 18, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Nakumbuka foleni kwa kila huduma. Hupati mahitaji yoyote mpaka upitie kwa balozi wa nyumba kumi.
     
  11. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #11
    Mar 18, 2012
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Jumapili kuendesha gari mwisho saa saba mchana, zaidi ya hapo lazma uwe na kibali. TV ilikuwa TV ya znz peke yake ina ilikuwa inaonekana chenga chenga.movie ni drive in wale tuliokuwa tunakaa nje ya ukuta, ilikuwa inaitwa tiket mmbu..barabara ya migombani, basi la kamata lilikuwa linapita mpaka kule mwisho linageuza, palikuwa na bar inaitwa zena garden. Kuna siku asubuhi wanafunzi wa forozani walimtukana dereva wa basi la kamata, dereva akaamua kulipindua, mtoto wa wa mzee kiluvya akafa palepale....
     
  12. Highlander

    Highlander JF-Expert Member

    #12
    Mar 18, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,094
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Aise wewe na BoonaBaana mna kumbukumbu nzuri. Deti yangu ya kwanza na kabinti fulani "chuma sana" kutoka Tanga ilikuwa pale Empire. Sitakaa nisahau usiku ule. Mamake kakubali tutoke lakini kaweka sharti; Chukua na wadogo zake mwende wote. Du...Mama yule alinikomesha kwelikweli.

     
  13. Thomas Odera

    Thomas Odera Verified User

    #13
    Mar 18, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 634
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kusafisha tiketi ya basi kwa mafuta ya break ili kudai pesa zaidi ya kiwango halisi kwa zile sehemu ambazo warranty au garimoshi haifiki
     
  14. s

    southern Member

    #14
    Mar 18, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sie wa kusini tulikuwa na mabasi yetu maarufu TITICO na MALOLOTA, kuna wakati basi la MALOLOTA lilipotea na abiria wote kijiji cha MANDAWA RUANGWA, likaja kuonekana baadaye.
     
  15. S

    SHIMBONONI Senior Member

    #15
    Mar 18, 2012
    Joined: Sep 17, 2011
    Messages: 110
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Duh! Nakumbuka Warrant kila mwisho wa term na marejesho ya nauli kwa kutumia mabasi kwenda na kurudi shuleni. Tanzania ilikuwa inajali sana Watoto wake. Wenzangu enzi hizo watakumbuka tulivyonyoa Push back na kuvaa "don't touch my shoes" Aisee list ni ndefu mno.
     
  16. Highlander

    Highlander JF-Expert Member

    #16
    Mar 18, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,094
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    ah umenikumbusha jambo. usafiri wa miaka ya 70. unajua ilikuwa inachukua siku ngapi kufika dar es salaam kwa treni kutoka mwanza? au basi la relwe kutoka mbeya hadi dar? ilikuwa kichekesho nakwambia. yaani wakati mwingine mi nikisikia mtu katumia dakika 120 kutoka mwanza kuja dar kwa 540 hubakia tu mdomo wazi. kama si ufisadi nchi hii kuna vihatua imepiga


     
  17. T

    Teko Senior Member

    #17
    Mar 18, 2012
    Joined: Jul 3, 2010
    Messages: 189
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Aaah! hiyo ya kufuta ticket kwa mafuta ya break ili kuandika upya kiwango cha pesa umenikumbusha mbali sana!Ni kweli tulikuwa tunafanya hivyo,pia unatafuta na ticket nyingine inayoonyesha unatoka mji wa mbele zaidi ya ule unaotoka!.
     
  18. L

    Lady G JF-Expert Member

    #18
    Mar 18, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 517
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hahahaa umenikumbusha mbali bulga
     
  19. Highlander

    Highlander JF-Expert Member

    #19
    Mar 18, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,094
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135


    kumbe ufisadi tumetoka nao mbali? du! na itakuwa hao wafutaji wa tiketi ndio haohao weshakua ma-CEO wetu. mbona shuhuli!
     
  20. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #20
    Mar 18, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    zama za club la leo shooooooooooooooooooooooooo haikuwa enzi izo kweli
    Ila nina hamu na buluga!
    Wapi maduka ya ushirika mnaenda kwa jina la dingi kuchukua sukari kwa foleni unaweka jiwe gari likaribia tuu unaitwa
     
Loading...