Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hebu tuchemshe bongo kidogo.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by HGYTXK, Apr 23, 2012.

  1. HGYTXK

    HGYTXK Senior Member

    #1
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 195
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wadau hebu tuchemshe ubongo kidogo kwa swali la kizushi lifuatalo.

    "Kuna nguo inauzwa 10,000/= na wewe unaipenda ila hauna hiyo pesa hivyo ukaamua kwenda kukopa kwa Rafiki yako 5,000/= na kwa Dada yako 5,000/= na ukafanikiwa kuipata hiyo 10,000/=,ulipokwenda dukani ukafanya maelewano na muuzaji na akakubali kukuuzia kwa 9,700/= na akakurudishia 300/=.Ukaamua kupunguza deni kwa rafiki yako 100/= na kwa dada yako 100/= na wewe ukabakiwa na 100/=.Hivyo ukabaki na deni la 4,900/= kwa rafiki yako na 4,900/= kwa dada yako ambapo inaleta jumla ya 9,800/= ukiongeza na 100/= yako uliyobakianayo inaleta 9,900/=.Je shillingi 100/= imekwenda wapi katika mahesabu yako?."
     
  2. Geofrey_GAMS

    Geofrey_GAMS JF-Expert Member

    #2
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 538
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    huwezi kujumlisha 100/= kwenye 9800/=, unatakiwa kujumlisha 200/= uliyotumia kupunguza deni kwa rafiki yako na dada yako, hope umenielewa
     
  3. HGYTXK

    HGYTXK Senior Member

    #3
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 195
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nimekusoma mkuu,tuendelee kutazama bunge sasa maana ndio maisha yetu bongo.
     
  4. MKOBA2011

    MKOBA2011 Senior Member

    #4
    Apr 23, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo mbona hesabu rahisi tu 4900/= Deni analokudai rafiki yako na 4900/= deni analokudai dada yako ukijumlisha unadaiwa 9800/= na 200/= ulishapunguza deni kwa hiyo hiyo 100/= uliyokuwa nayo mkononi ni sehemu ya deni unalodaiwa na hao ndugu kwa hiyo ni pesa iliyobaki kwenye manunuzi ukiila au usiile deni lipo palepale.So huwezi jumlisha
    100/=
    kwa 9800/= kwani 100/= ipo ndani ya 9800/=.
     
  5. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #5
    Apr 23, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    jibu warudishie 150 zao sawa mkuu usilete tena hilo swali jipange tena..
     
  6. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #6
    Apr 23, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Majibu ya Geofrey na MKOBA 2011 nadhani sahii kabisa. Nashukuru kwa kuwa na mimi leo nimepata jibu la hilo swali.
     
Loading...