Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hebu someni utafiti huu!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by vukani, Mar 24, 2010.

  1. vukani

    vukani JF-Expert Member

    #1
    Mar 24, 2010
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 245
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Tafiti nyingi zilizofanywa kuhusiana na upotezaji muda unafanywa na waajiriwa ni kwamba, wafanyakazi maofisini huwa wanapoteza saa tatu kila siku katika kufanya mambo ambayo hayana maana kwa mwajiri au kwa kazi zao. Kwa wale ambao wan mitandao ya intenet maofisini mwao na wanaweza kuiangalia kwa kadiri wanavyopenda hutumia dakika 54 kwa siku kuangalia mitandao hiyo.

    Watumishi wa maofisini hutumia dakika 18 kila siku kuchungulia madirishani. Hata wale ambao viti na meza zao katikati ya ofisi, huwa wanasimama na kwenda kuchungulia madirishani mara kwa mara. Kwa wastani hutumia dakika 18 kutwa.

    Watumishi wa maofisini hutumia dakika 14 kwa kwenda kujisaidia au kwa wanawake kwenda kujipamba au kujipodoa upya bafuni au vyooni. Ile nenda rudi ya kujisaidia au kujipodoa upya huchukua wastani wa dakika 14 kila siku. Kumbuka, kuna watu hujisaidia haja kubwa hata kwa dakika kumi.

    Watumishi wa maofisini yaani wale ambao hukaa ofisini, hutumia dakika 35 kila siku kupiga soga zisizohusiana na kazi na pengine zisizo na maan sana. Soga zinazohusu mpira, siasa, ufuska, majungu na umbeya mwingine hutawala.

    Halafu hutumia dakika 17 katika kunywa kahawa au chai na pengine soda. Inaweza kuwa wananywea kwenye mighahawa ya kazini au pale ofisini walipo. Wengine wakati wakiwa wanakunywa kahawa au chai hawagusi kazi kabisa.

    Siku hizi maofisini kuna mambo mengi ambayo yanaweza kuteka mawazo au akili ya watumishi. Vitu kama mitandao, viriba vya chai na kahawa vya kujichotea na mengine mengi yanafanya kujikuta mtumishi ameacha kazi na kuingia katika kitu kingine.

    Lakini watumishi wengi wa maofisini hasa wale ambao wanatumia muda mwingi ofisini,inadaiwa kwamba, hawafanyi mazoezi. Hii inasababisha watumishi wengi wa kazi za aina hiyo kufa au kustaafu mapema kutokana na ubovu wa afya.

     
  2. K

    Kikambala Senior Member

    #2
    Mar 24, 2010
    Joined: Jun 28, 2008
    Messages: 162
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    umesahau kuchat na simu zao zaviganjani 20 min everday
     
  3. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #3
    Mar 24, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    haha hii kweli kali, hiyo ya kuchungulia madirishani imeniacha hoi na ni kweli kabisa ofisi yetu ipo barabarani basi ikisikika tu breki kali, watu wanamwagika madirishani kuchungulia, mkulu akipita zile siren watu madirishani, story za mpira ndo balaa, mademu hahaaa kweli aliyefanya utafiti kapatia
     
  4. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #4
    Mar 24, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Nani anafanya kazi 8 hours bila kupumzika jamani?
     
  5. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #5
    Mar 24, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    utafiti huo waweza kuwa sawa
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Mar 24, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Pana ukweli fulani, na kwa baadhi ya ofisi hali ni mbaya zaidi ya huo muda uliostate hapo!
    Thanks.
     
  7. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #7
    Mar 24, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    hahahahahahahaha!
     
  8. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #8
    Mar 24, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Vukani,

    Umetumia muda kiasi gani ku-type hii insha? 35min?
     
  9. vukani

    vukani JF-Expert Member

    #9
    Mar 25, 2010
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 245
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nilitumia dakika 50 tu, na sikwenda kula chakula cha mchana, kwa hiyo sikuiba muda wa kazi wa mwajiri wangu.
     
  10. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #10
    Mar 25, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Hakuna mashine/ closed system iliyo 100% efficient, it is against the laws of physics, particularly the second law of thermodynamics and the entire concept of entropy.

    The best one can do is reduce inefficiency.
     
Loading...