Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hebu soma hapa!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Eiyer, Dec 29, 2011.

  1. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #1
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Tangu tumezaliwa tumesikia neno UPENDO,mimi binafsi wazazi wala shule sikuwahi kuambiwa maana ya hili neno!Nilikuja kulitafuta mwenyewe!Nakumbuka kwenye mafundisho ya dini tulikua tunaambiwa tupendane,nyumbani hivyohivyo.Nilipokua nikajua kuna kumpenda mwanamke,hawa walionieleza kuhusu upendo hawakuwahi kunifafanulia,nikajiuliza kuna tofauti kati ya kumpenda mama yangu na jirani yangu pia vipi kuhusu mwanamke?Nilibaki mtupu!Lakini niliamua kutafuta maana na nimepata tafsiri hii;Upendo ni kumkubali mtu bila masharti.Yaani kama ni mwanao sio mpaka afaulu mtihani ndo apendwe,kama ni jirani rio mpaka awe na pesa ndo apendwe,upendo ni kutoa tu bila kujali unaempenda anakurudishia nini,yaani wewe ni kutoa tu,na ukiwa hivi hautaona shida kuishi na mke/mume mkorofi.ANGALIZO,kwenye ndoa ni hatari kuishi na mtu mwenye tabia za hatari kama kupiga,kufuja,kudhalilisha n.k,hapa unatakiwa usitishe haya mahusiano,kufanya hivi haimaanishi unamchukia.Unaweza ukatengana nae lakini mkawa pamoja kwenye mambo mengine.Sasa kama niko sahihi,kuna upendo siku hizi?Na kama siko sahihi,tafsiri yako ni muhimu hapa,tuambie......
     
  2. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #2
    Dec 29, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Upendo upo sana siku hizi tena bwerere
    wewe tu na roho yako.
    OTIS
     
  3. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #3
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Upo kwa tafsiri ipi?Yako au yangu?
     
  4. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #4
    Dec 29, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Ahsante mwalimu, kwa darasa hili maridhawa la Upendo............... Sina cha kuongeza, umemaliza mkuu
     
  5. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #5
    Dec 29, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Anazungumzia ule upendo wa, "I love you honey"
    Au ulikuwa haujamuelewa?
     
  6. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #6
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Thanx Mtambuzi!Inaonekana tafsiri zetu zinafanana,je upo huo upendo now days?
     
  7. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #7
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Upendo... Daima huja na huwa ni wa kweli na hauna mpaka.... Dini wala jamii haisemi kua mpende mtu ambae atakufurahisha tu. Hakuna kitu ambacho ni kugumu kufuata katika maisha kama kua na upendo consistent.... Upendo huwepo haijalishi huyo mtu ni mbaya, ana tabia za ovyo ama ana roho mbaya. Kuweza pass all that na ukampenda bado, ndio Upendo hasa wa kweli na ambao hasa kila mwanadamu anatakiwa kua nayo... However because we are human roho zetu zimeumbwa kwa nyama, upendo mara nyingi hujegwa na matendo ya umpendae..... Waweza mpenda mtu, awe mume, mzazi, mtoto ama mwanadamu yoyote yule, ila in the long run upendo ukashuka na kupungua juu ya huyo mwanadamu bila kutarajia.... wala bila kupenda.
     
  8. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #8
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Hahahaaa,Mtambuzi kumbe OTIS anazungumzia ule wa kwenye tamthilia za Kifilipino na Latin Amerikaeee!"I Love u more than myself"wizi mtupu!
     
  9. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #9
    Dec 29, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu,hebu tazama vyema utaona upendo ulivyo nje nje hata kuununua unaweza.
    OTIS
     
  10. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #10
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Dada Asha,u hali gani?,.....Upendo halisi haushuki wala hauishi,unaoisha ni ule upendo wa "kutegemea something in return"it means kwamba kama hujanifanyia hiki au kile sitakupenda,huu ni upendo wa masharti,na pia sio upendo!Tena hali hii kwenye uhusiano ndo kubwa,kiukweli hii ni mihemko ambayo hukujia baada ya mtu kukutendea jambo fulani au mtu kuwa na mtazamo/muonekano fulani[makalio,miguu ya bia,sauti,mrefu,mtanashati n.k]mihemko inayotokana na hali hizi huisha pale unapokinai kilichokuvuta au kinapotoweka!Upendo hauna masharti haya,haujali kama unarudisha matusi,au chuchu saa sita zimelala baada ya kunyonywa na mtoto.Mwenye upendo anaangalia ubinadamu tu.
     
  11. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #11
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Kama ni huu wa kununua,upo umejaa mpaka unamwagikia!
     
  12. obsesd

    obsesd JF-Expert Member

    #12
    Dec 29, 2011
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 1,226
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mmh this z so true, uko njema leo eiyer naona toka uko juu unamwaga mapoint 2 duh.
    congratzz.
     
  13. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #13
    Dec 29, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,546
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 180
    mkuu habari ya masiku? Vp sikukuu?
     
  14. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #14
    Dec 29, 2011
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Upendo ni kujipenda wewe tu hakuna kingine-mimi sijawahi kuona mtu anampenda mtu mwingine zaidi yake.
     
  15. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #15
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Obsesd,WAKORAAAAAAAAAA!
     
  16. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #16
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Nzuri mkuu,sikuku ilikua njema ila tulipika pilau akaja kibaka akapita na sufuria lote ikabidi tupike UGALI!Si unajua nyumba zetu za uswazi jiko ni nje ya chumba chako...Lol!
     
  17. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #17
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Kama hujui kujipenda huwezi kumpenda mwingine!
     
  18. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #18
    Dec 29, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Good stuff, Eiyer
     
  19. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #19
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Thankx MJ1,heri ya mwaka mpyaa!
     
  20. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #20
    Dec 29, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kama tutaangalia kwenye dondoo hizi mbili, kuna mambo yanachanganya - kumpenda mtu bila masharti na upendo wa kutegemmea something in return". Nahisi tusijidanganye, mwenye tabia chafu hapendeki (kama zilizotajwa hapo juu kwenye ndoa, au kwa rafiki mwongo, virungu, mbea, mchonganishi n.k, au mtoto mwizi, mwivu, mlevi n.k.) Anayependa katika mahusiano yoyote, iwe baina ya wapenzi, rafiki au familia, hutegemea kurejeshewa upendo, ikiwa atachokuwa anavuna ni maudhi na maumivu upendo hupungua na pengine huisha kabisa.
    Sumu ya upendo/mapenzi ni maudhi.
     
Loading...