Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hebu oneni aibu hii ya serikali, kudaiwa 3.1 trillion na PSPF ni aibu!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee wa Rula, Mar 26, 2011.

  1. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #1
    Mar 26, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Wana JF nimeshistushwa sana na taarifa kuwa serikali yetu inadaiwa 3.1 trillion na mfuko wa pension kwa watumishi wa umma. Swali langu kuu, hili deni ilikuwaje hadi likafikia kiwango kikubwa cha kutisha kiasi hicho? Mazingira ya deni hilo yasije kuwa ya kifisadi au kuchangia kampeni!
    Naombeni wana JF mchangie baada ya kusoma link hii PSPF yaidai Serikali Sh3 trilioni kwa habari hyo zaidi!
    Unadaiwa 3.1 trillion unasema umeanza kulipa 5.9bill tena nadhani ni baada ya kusikia kamati ya Bunge ya Hesabu za Mashirika ya Umma (POAC), ipo mlangoni.
     
  2. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #2
    Mar 26, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    MODS iunganisheni hii na thread nyengine kule Jamiiintelligence inarudia kitu kimoja.
     
  3. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #3
    Mar 26, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Ni aibu sana serikali kuwalalamikia waajiri wengine kwa kutowakilisha michango ya wafanyakazi kwenye mifuko ya Hifadhi, kumbe yenyewe ndio kibaka hasa! Kwa maana hiyo mishahara ya wafanyakazi inapokatwa pesa ndo zinakwenda "DO- ONES" na kwenye ufisadi mwingine, AIBU!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  4. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #4
    Mar 26, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Nashukuru kwa taarifa nadhani MoDs watafanya hivyo lakini wadau wengine mnaweza kupitia thread hiyo kupitia link hii http://www.jamiiforums.com/jamii-intelligence/121351-pspf-hatarini-kufa.html wakati napost nilipitia jukwaa la siasa sikuona kumbe ilikuwa jukwaa lingine la Jamii Intelligence.
     
  5. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #5
    Mar 26, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mifuko hii kumbe ipo kwa maslahi ya serikali! Katiba ya PSPF inasemaje kuhusu kukopesha fedha serikali na ikiwa ipo ceiling yake ni ipi? Nasikia harufu ya ufisadi kwa mbali hapa.
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Mar 26, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Acha serikali mbali, kwani si hadi watu binafsi wanajikopea tu huko?...ni nyie tu mnautaka umasikini mmeung;ang'ania kama urithi!
     
Loading...