Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hebu jikumbushie 'Siku ya Gulio Katerero'

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by kilimasera, Dec 4, 2010.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Dec 4, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Shule za Msingi ( UPE )Category:Common Interest - HistoryDescription:
    Ushawahi kusoma shule za kukimbia mchakamchaka, kwenda na kidumu cha maji na mfagio mkononi? Kama ndio basi kundi (Group) hili linakufaa.

    Hebu jikumbushie haya:

    1. Bulicheka na nduguze
    2. Mr. & Mrs. Daudi
    3. Fikiri na Sadiki
    4. Linda amwokoa Kapilima
    5. Siku ya gulio katerero
    6. Tola anakula gizani
    7. Twende tukawinde Ngedere
    8. Kibanga ampiga mkoloni
    9. Nanzoge anapika.
    10. Mafuriko ya mto Rufiji
    11. Pazi na jogoo

    Waweza ongezea na wewe.

    Kama ulisoma academy school, huambulii...
    Lazima ujifunze:

    1. Sayansi Kimu
    2. Uraia
    3. Sanaa

    Wakati wa mapumziko lazima ucheze,

    1. Mpira (Chandimu, one touchi, mputo)
    2. Netboli na rede
    3. Mdako
    4. Bong'oa
    5. Kula m'bakishie baba
    6. Kubanjua Gololi

    Msosi wakati wa mapumziko.

    1. Mihogo ya kukaanga na chachandu
    2. Aishiklimu
    3. Barafu
    4. Kashata
    5. Bagia (za walimu)
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Dec 4, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,153
    Likes Received: 16,120
    Trophy Points: 280
    Michezo mingine bana daaaah.....mtu unainama kuokota kitu jamaa anakuja anakupiga bonge la teke kwenye makalio.....
     
  3. MAHENDEKA

    MAHENDEKA Senior Member

    #3
    Dec 4, 2010
    Joined: Jul 9, 2010
    Messages: 189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Mfalme ana masikio marefu kama ya punda
     
  4. Xuma

    Xuma JF-Expert Member

    #4
    Dec 4, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 616
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Juma na Rosa
    Safarri ya Chalinze
    Mr. all of you
    Cha wote
    Sizitaki mbichi hizi
    Karudi baba mmoja
    Ahadi 10 za MwanaTANU (Std. III)
     
  5. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #5
    Dec 4, 2010
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    mussa neema and baraka....
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Dec 4, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Jogoo aliyesema.
    Lindu amwokoa Kapilima.
    Kula mno ni hasara.
    Kijiji chetu.
    Safari yenye mkosi.
    palikuwa na watoto 10, wakaenda kutafuta kuni, mmoja kapotea huko wakabaki 9.
    Palikuwa na watoto 9,wakenda kuoga mtoni, mmoja akatumbukia,wakabaki 8.
    Palikuwa na watoto 8...
    ...zilikuwa siku njema sana zile!
     
  7. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #7
    Dec 4, 2010
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Chopeko na mnofu..
    Faraja mchoyo...
     
  8. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #8
    Dec 4, 2010
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Hapo kuna kuwahi number asubuhi,ukaguzi siku ya alkhamisi na band ya shule.
     
  9. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #9
    Dec 4, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    unavaa kaptula 3 kukwepa bakora zisikuingie mwilini tena za jeans au unaweka maboksi na makaratasi kwenye makalio duh!zamani bakola zilikuwa zinatembea sana!
     
  10. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #10
    Dec 4, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    usisahau wakati wa ukaguzi kunawimbo wa taifa!
     
  11. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #11
    Dec 4, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    duh!Nondo mla watu hivi kwanini vile vitabu visirudishwe tena?
     
  12. Kituku

    Kituku JF-Expert Member

    #12
    Dec 4, 2010
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 239
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
     
  13. Chizi Fureshi

    Chizi Fureshi JF-Expert Member

    #13
    Dec 4, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 1,654
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    "Huyu ni Baba. Baba ni mnene. Baba ana ng'ombe. Ng'ombe wake ni mweusi. Baba anasema kimbia ng'ombe, kimbia upesi, kimbia nyumbani, baba ana njaa".
     
  14. Lasikoki

    Lasikoki JF-Expert Member

    #14
    Dec 4, 2010
    Joined: Jan 10, 2010
    Messages: 642
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    they were great and memorable times though. Vitabu vilichuwa vinaelimisha, kuburudisha. Hakika vilibeba ujumbe mzito na vilitukuza utaifa. I wish watoto wa siku hizi wavisome na kuacha vitabu vilivyotungwa na wakenya na waganda just 4 the sake ya kujua kingereza!
     
  15. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #15
    Dec 4, 2010
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    I see umenikumbusha mbali sana!

    Kwa wale waliofika Nansio, nilikuwa naishi Nakatungulu (karibu na Motel Galu ya UDECO - enzi hizo, sijui kama bado ipo!) na shule nasome Bukongo, kisha kuwahi namba saa 1 asubuhi! Hapo kuamka ni saa 10 afajiri na mwendo ni mchakamchaka.
     
  16. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #16
    Dec 4, 2010
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hii nimeipenda!

    Vijana wa siku hizi watashangaa sana haya maana alikuja Waziri mmoja jina lake Mungai akachakachua syllabus zote kuhalalisha mradi wa kutunga vitabu vipya.
     
  17. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #17
    Dec 4, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    ukiwahi unakimbilia kuchota maji mtoni then kumwagilia mchicha na maua mwalimu anapima kwa kuchomeka fimbo kama kimelowa sasa ole wako aone hakijaloana maji hayajafika chini pia tulikuwa tunaagizwa mbolea ya mavi ya ngombe,kuku na mbuzi pia udongo uliooza na miradi ya shule kuuza mapera ya shule dah!enzi hzo ilikuwa raha sana!
     
  18. C

    Cola Member

    #18
    Dec 4, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kula mno ni hasara. .....Akapewa nyama akala akamaliza, Akapewa asali akala akamaliza, Akapewa........... akamaliza. mara akasikia ubavu PU. wakachinja ng'ombe wakamfungia ngozi. waikumbuka hiyo? nilikuwa nikifikia kusoma pu naitamka kwa nguvu zote.

    Sasari ya kwenda mtwara,
    Maadui wa binadamu,
    Heri mimi sijasema,
    Manenge na Mandawa,
    Pia kuna moja jamaa alitobolewa sikio na ndama akawa anajiuliza jinsi gani atamweleza mumewe heading siikumbuki.

    Ama kweli vitabu vya zamani vilikuwa burdani kwelikweli.:teeth:
     
  19. Chizi Fureshi

    Chizi Fureshi JF-Expert Member

    #19
    Dec 4, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 1,654
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Bado ipo. Vipi ulikuwa unapitia mtaa wa uhindini kwa kina gandecha, sengula n.k. Anyway yako hiyo ilikuwa fair sana, maana kuna nguli mmoja alikuwa anatoka nakatungulu hadi kagunguli akiwa mido skuu.
     
  20. 3D.

    3D. JF-Expert Member

    #20
    Dec 4, 2010
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,022
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wakuu posts zote hapa zimenisisimua sana. Watoto siku hizi hawafaidi. Darasa la sita kama sijasahau kitabu cha Kiswahili kilikuwa na sura "Kutembelea Uwanja wa Ndege." Tulipata nafasi ya kutembelea uwanja wa ndege kutokana na juhudi binafsi za Mwalimu wetu Emmanuel Mbelele. Napenda kuonesha shukrani zangu kwake. Naamini nimekuwa na wakati mzuri sana katika maisha ya utotoni. Namshukuru Mwenyezi Mungu kwa ofa hii.
     
Loading...