Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Head to Head: Zuku vs Star Times

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Endangered, Sep 15, 2012.

  1. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #1
    Sep 15, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wakuu heshima mbele,
    leo natamani tutathmini kwa pamoja huduma zinazotolewa na hizi kampuni mbili.

    1. Vifurushi
    Zuku wana vifurushi vya aina 4: Zuku classic, Zuku premium, Asia classic na Asia premium.
    Zuku classic ina 35+ video channels, 40+ audio channels, na Local channels, hapa sijajua ni zipi hizo. (20,000 / mwezi)
    Zuku Premium ina 60+ video channels, 40+ audio channels, na local channels. (40,000 / mwezi)
    Asia classic ina 40+ video channels, 40+ audio channels, na local channels (30,000 / mwezi)
    Asia Premium ina 70+ video channels, 40+ audio channels (60,000 / mwezi)

    Star times wana vifurushi vya aina 3: Mambo/Basic, Uhuru na Kili
    Mambo/Basic ina takriban stesheni 35 and growing (9,000 / mwezi)
    Uhuru ikiwa na takriban stesheni 47 and growing (18,000 / mwezi)
    na Kili (latest entry) ikiwa na stesheni 52 and growing (35,000 / mwezi)

    2. Installation
    A complete Zuku TV kit + Installation itakugharimu 92,000. (hawa wakufungia kidish chao - to your decoder)

    With star times, you can do it yourself, mana ni antenna yako tu to the decoder (ya ndani au nje kulingana na sehemu uliyopo) na gharama iliyopo kwa ofa sasaivi ni 39,000. bei ya kawaida ni 70,000.

    3. Malipo
    Zuku inalipiwa through mobile money: M-pesa, airtel money. Sina hakika kama wameshaongeza miotandao mingine. But also wana option ya kulipa online na visa card.(nadhan hii ni mostly applicable Uganda)

    Startimes wao pia wana mobile money kama njia ya malipo, kuna m-pesa, tigo pesa, na pia kupitia "wakala" maxcom, na selcom paypoint.

    4. Goodies
    Well, hapa actually namaanisha huduma za ziada zitakazokufanya ununue huduma mojawapo.

    Zuku wana online schedule ya stecheni zao, na pia upcoming stuffs, ikiwemo youtube channel, ambapo wana-advertise program (including movies & etc) na kiujumla website yao imekaa njema. (hosting yao ni Kenya) kuna namba, facebook page, na twitter, hivyo ni rahisi kuwapata kwa medium unayoprefer.

    Star times, aka wawekezaji - hawana website yenye mvuto kivile (imehostiwa bongo), ila wameweka taarifa za maduka yao kila mkoa (wanapo-operate) na namba zao (picha zikiwemo pia) This is nice kwa kuwa hutapotea ama kutapeliwa kirahisi.

    Conclusion:
    Kama hutaki watu, especially mwenye nyumba wajue kuwa una kin'gamuzi, basi nunua Star times na uendelee kutumia antena yako ya kawaida. Though kufikia tarehe 31 disemba atajua tu ya kwamba umenunua, otherwise wewe huangalii taarifa ya habari TBC. teh teh.

    kama hujali sana, basi nenda kwa Zuku, huduma yao ya Nairobi wana kitu kinaitwa triple play, hapa wanakupa kin'gamuzi, simu na internet uhangaike nayo mwenyewe kwa malipo yaleyale, ambayo ni fast kuliko hizi nilizowahi kutumia bongo (ttcl, voda, tigo na wenzao) 1MB kwa 2999, kama 60,000 ya kibongo - au 8MB kwa 3999, kama 80,000 ya kibongo, na pia 20MB kwa 9999 - takriban kilo 2 za bongo, japo tunatumia nyumba nzima (aka watu watatu) kwa wireless, ukitaka cable pia ipo (spidio yao ni noma, I have to stress this). So ninahope siku wata-uipgrade huduma hii kwa hapa tz ili nasi tufaidi.

    Mimi nitakuwa mtu wa Zuku, sijajua tu kama bei itapanda ama itapungua baada ya disemba, naskilizia kwanza kabloa ya kununua. Enough for now, ni muda wa kuskia toka kwa wadau.

    Bibliography:
    Zuku Kenya
    Zuku Tanzania
    Startimes Tanzania
    Japo Tz
     
  2. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #2
    Sep 15, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,957
    Likes Received: 2,783
    Trophy Points: 280
    nice topic mkUu so unataka tushindanishe vipi? Maana naona level tofauti
     
  3. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #3
    Sep 15, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,764
    Likes Received: 1,200
    Trophy Points: 280
    Startimes Kenya hivi sasa wanafanya aggressive marketing. Wamepunguza bei ya decoder hadi Ksh 2900. Imebidi zuku/dstv kujibu mashambulizi kwa kupunguza bei ya decoders zao pia StarTimes Media (K) Ltd..::Home::..
     
  4. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #4
    Sep 15, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Shukran mkuu, chief-mkwawa. Hapa nadhan inaweza kuwa interms of reception, customer care, updates and upgrades, na mengineyo.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #5
    Sep 15, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,957
    Likes Received: 2,783
    Trophy Points: 280
    2900 still ni ghali tz ni 39,000 ambayo tukiieka kwa hela za kenya ni kama 1900
     
  6. nzitunga

    nzitunga Senior Member

    #6
    Sep 15, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nimeipenda topic na analysis yako.
    Sometimes unapochagua king'amuzi ni zaidi ya bei na idadi ya channels. Kuna watu wanatafuta aina fulani ya Channel eg kuna watu ni wapenzi wa movies na wengine soccer or documentaries.
    • Mie naona Zuku kwa soccer wako chini wana station za zuku sports, setanta na euro sport news. Mwingine ani-update kwa Startimes lakini kuna wakati walikuwa wanaonyesha league ya Italy (Serie A) and Spain (La Liga)
    • Kwa Tz Zuku wana local channels chache sana (only 2), na local channels nyingi za kenya na uganda hapa tz hazifunguki. Walipokuja Zuku waliahidi kuwa na ITV pamoja na EATV (ch. 5) lakini naona mambo ya mikataba walishindina na IPP wakaishia kuweka Channel 10 na TBC peke yake. Nadhani wakenya wanafurahia zaidi Zuku kwa sababu local channel nyingi ni za Kenya
    • Kwa channel nyingine kama news (International), documentary na movies Zuku wanamuacha Startimes kwa mbali sana. Labda hicho kibando cha kili walichokiongezea kinasogea kwa mbali saana.
    • Kitu nisochokipenda zaidi kwa Zuku ni "Decoder" yao. Inatumia remote tu! Ikiharibika na kama huko mikoani una taabu. Kuna wakati remote yangu iliharibika nikajikuta naangalia channel moja tu. Kuwatafuta customer care is headache. I hope Zuku will change this.
    Nawakilisha!
     
  7. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #7
    Sep 15, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,723
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Sie wazee wa cable zinachuliwa channel bomba zote toka kila king'amuzi na chanel zingine za ziada na tunapewa mzigo ambao umekamilika
     
  8. nzitunga

    nzitunga Senior Member

    #8
    Sep 15, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kuna baadhi ya mikoa hapa TZ cable imegoma kabisaaa! Kila watu wakijaribu kuweka cable zinashindwa. Kuna mmoja aliweka cable akawa anarusha DSTV (S3) wakamkamata wakafunguliwa mashitaka na kufilisiwa. Wenzake wakaogopa wakaondoa SuperSport na hivyo zikawa hazivutii tena
     
  9. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #9
    Sep 15, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kuhusu hayo mambo ya internet nadhani ndipo watakapo ni kamatia hawa zuku ngoja tuona kama wataileta hiyo huduma na bongo..
     
  10. k

    kapongoliso JF-Expert Member

    #10
    Sep 15, 2012
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,046
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Mambo hayo huku mikoani bado sana. Tunawaomba waharkishe hata hizo mbofumbofu
     
  11. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #11
    Sep 16, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    wakuu ebu nisaidieni local channels ninazoweza kuzipata kwenye Zuku Vs Star times
     
  12. ChescoMatunda

    ChescoMatunda JF-Expert Member

    #12
    Sep 16, 2012
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,139
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Zuku vs startimes nadhani bado wote hawajanivutia vya kutosha labda wakija na hicho triple internet service labda hao zuku kwa sasa natamba na EasyTv channel local Kama 6 bora kabisa total channel 26 zikiwemo za movie series kenya na uganda pia .

    Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
     
  13. ntagunga

    ntagunga JF-Expert Member

    #13
    Sep 16, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 435
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    we mkali, umenifurahisha mwisho wa mada yako umeweka refernces. Inaonekana uko good katika kujali mawazo ya wengine.
     
  14. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #14
    Sep 16, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu that's true, na kwa kenya kuna stesheni maalum kipindi cha bunge, nadhan inaitwa Zuku Bunge kama sijakosea. Uncut and uncensored watu wanawaona wawakilishi wao.Mkuu tindikalikali, kama alivyoainisha mkuu, ch10 na tbc1 ndo zipo zuku, ila star times wana tbc1, tbc2, ch10, na sibukaBy the way bundle waliyoongeza ni steshen 5 tu! Star plus ya India, Stargold (kwa lugha ya kihindi tu.) True movies, Fox ent. Na Viasat Explorer/Crime (documentaries)Kwa upande wa cable, nlijaribu ku-inquire Milan Cable hapa a-town wakaniambia nilipie 150,000 kwa ajili ya nguzo, hapo bado decoder ambayo wanaanzisha sasahivi, nikablow.Anyway both Zuku na Startimes hawana Russia Today, inasikitisha!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #15
    Sep 16, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,723
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Ukiweka DSTV lazima wakukamate kama upo makao makuu ya mkoa si unajua wana ma-agent wao, kwa lake zone especially Mwanza technolojia ya cable wapo juu na wanajitahidi kuweka mzigo mzito zaidi ya channel 70 local channel zote, nchi jirani zote na international channel zote na za movie ya kizungu na kiafrica pamoja na za soka ambazo wanazichukulia uarabuni (kuna ambazo zinatangazwa kiarabu na kiingereza). Nje ya makao makuu ya wilaya DSTV kama kawa si unajua nao wamekalili hawataki kushusha bei
     
  16. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #16
    Sep 16, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    sasa hapa najiuliza, is cable going to die after migrating to digital broadcasting? Kwa mfano atown kuna Milan Cable company. Wao saivi wameanza kutoa vingamuzi, kwa hiyo baada ya mitambo ya analog kuzimwa, no access kwa ambao watakuwa hawajanunua decoders, eventhough you will still need their cable to your decoder (kwa mujibu wao)
     
  17. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #17
    Sep 16, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,723
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Cable itaendelea mdai usihofu, kinachofanyika wenye cable watakuwa na facilities za kupokea matangazo kwa njia ya digital toka wadau mbalimbali alafu wao wanasambaza kwa wananchi kupitia huduma ya cable kama kawaida na hata kuna baadhi ya wadau kama bwana Diallo aliwaomba watu wa cable wafanye kazi kwa karibu sana pindi king'amuzi chao na ITV kitakapoanza kwa kuwa coverage ya king'amuzi si kubwa itakuwa everywhere kutokana na gharama hivyo wakawaomba watu wa cable waangalie namna ya kushirikiana ili kuweza kusaidia kusambaza huduma hii hasa katika maeneo ambayo huduma itakuwa bado haijafika
     
  18. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #18
    Sep 17, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wakuu, there is great news undisclosed to the public, (as far as I know) mida mida nimetoka kuongea na customer carewa ZUKU na kumuuliza kwa bahati nzuri kama huduma ya triple play itakuja bongo. Akaniambia ya kuwa ngoma inakuja this december. Nilistuka lakini ilikuwa kwa furaha!!

    Mimi: Kwa hiyo ikianza tutakuwa na haja ya kubadili system tuliyonayo (ving'amuzi)?
    Customer care: Hapana, ni hizo hizo.

    kwa mantiki hii muda si mrefu competitor mpya wa internet atakuwa bongo, swali ni je kama ataingia na gharama ikawa ikawa nafuu wewe utazifanyia nini unlimited 1MB/s au 8MB/s, leave alone 20MB/s ambazo najua hutazihitaji, eti mzee kushusha vitu a.k.a shem leh :wink:, MziziMkavu, King Kong III, nachojua chief-mkwawa ataupdate firmware za nokia zake zote, teh teh teh. na hapo najua ndetichia ataachana na hivi vimodem, labda akiwa anaenda field.

    So, hopefully hoping things become.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. M

    Mchakatoh JF-Expert Member

    #19
    Sep 17, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 259
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Local channels za Tz na mechi za ulaya zinaongezwa hv karbun mwz 10... source: Zuku Dealer 0713268836
     
  20. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #20
    Sep 18, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Si mchezo, sasa it looks like Star Times anaachwa kimoja, unless naye aeleze ni local channels ngapi ataprovide na kuanzia lini. By the way Star Times yuko ahead na huduma yake ya TV built in king'amuzi aka (King'amuzi ready TV) Na pia kwa matangazo yake analeta mobile TV, hapa atapiga bao, hasahasa kwa watu walio mobile and remote. sijajua tu ukaaji wa chaji ukoje.[h=1][​IMG][​IMG][/h]
    Decoder built-in
    Analog and digital signals
    Wild range voltage adaptability
    One Remote Control - Easy to Use
    More digital channels than other LCD TV and CRT TV brands
    Free replacement for One week
    One Year Warranty
    Life-long maintenance
    USB Access (LCD)
    PC Monitor (LCD)
    CRT 21" TV: Tsh285,000
    LCD 24" TV: Tsh544,000
    LCD 32" TV: Tsh835,000

    Anyways, nitawacheki kujua wanatuletea ofa gani soon.
     
Loading...