Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Haya yanayotokea st Joseph College sio uvunjaji wa haki za wanafunzi?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by muhogomchungu, Jan 10, 2011.

  1. muhogomchungu

    muhogomchungu JF-Expert Member

    #1
    Jan 10, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 375
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hichi chuo kilichopo Mbezi, st joseph

    1)Uchaguzi wa wanafunzi kuchagua rais wao, mawakala, wenyeviti wa tume ya uchaguzi walikuwa walimu wa chuo (wahindi) na sio wanafunzi.
    2) Huruhusiwi kwenda Kujisaidia ukiwa ktk Chumba cha EXAM, japo ukotoke hapa hapo.
    3) Ada kubwa sana kupita kiasi inawalazimu wanafunzi kutoa pesa mifukoni kukamilisha ada baada ya 100% ya bodi ya mikopo kutokamilisha ada
    4)Pesa ya Stationary uitumie Chuoni, vitabu na madafatari gali sana vyenginevyo utakuwa umekiuka Sheria
    5)Hamna mapumziko, akitoka lecture kaingia mwengine. kama hayupo basi anaingia Lecture mwengine kusimamia eti pasitokee zogo. hadi saa za kula.
     
  2. U

    Uncle Jei Jei JF-Expert Member

    #2
    Jan 10, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 917
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 80
    Poleni vijana hii ndo bongo!Naamin mkiamua kudai haki zenu mtapata!msiogo hao wahindi!they hav nothng 2do wth xul govt.!!nyie ndo mnahaki kuchagua viongozi wenu!!komaeni ndugu huku mkisali sana si chuo cha dini hicho!!?GOD wil help u!
     
  3. WIRELESS

    WIRELESS Senior Member

    #3
    Jan 10, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 107
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi napendekeza ingeundwa ewura ya ku- control tuition fees. Thanks to the open university. Tuition fees ni 360,000 tu
     
  4. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #4
    Jan 10, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Poleni jamani.
    Haki haiombwi inadaiwa. STUKA.
     
  5. Omuregi Wasu

    Omuregi Wasu JF-Expert Member

    #5
    Jan 10, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 753
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Duhh! inategemea unasoma kozi gani mdau. Nakumbuka nilipokuwa UDSM - (FOE kwa wakati huo) kila jioni nilikuwa nameza vidonge vya kupunguza maumivu hasa ya kichwa. Mwaka wa kwanza ulikuwa umebana sana. Ilikuwa ni bandika bandua. Ndo system ya elimu duniani kwa upande wa Engineering.

    Ukitaka elimu bora ni lazima ukubari gharama kubwa. Ebu angalia vyuo vikuu vya maana duniani kisha uone karo zao!! Ukitaka ukombozi wa kielimu na uwe na uwezo wa uelewa wa unachokifanya basi kubali kulipia gharama kubwa. Mzee, ukiona vyaelea vimeundwa.... Hakuna kizuri kisicho na gharama!! Ukitaka elimu ya bora liende basi jaribu vyuo vingine huko India, OUT n.k

    Nasikitika kuwa unaweza usinielewe ninachosema ila mimi kama mdau na mwalimu katika chuo kikuu nje ya Tanzania ninauzoefu mkubwa sana na gharama za masomo. Ebu jaribu kufanya publication moja tu kwenye international journals... itakugharimu si chini ya dola 50,000 kwa utafiti na uandaaji. Mwalimu anatakiwa atoe angalau article 2 kila mwaka ...... piga mahesabu ni kiasi gani chuo kinatakiwa kugharamia!! Well, sijui system za Chuo chenu ila kizuri kinagharama!
     
  6. 22nd

    22nd JF-Expert Member

    #6
    Jan 10, 2011
    Joined: Aug 1, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hiyo ya kutokupumzika naipinga kwa nguvu zote,nipo chuo mwaka wa pili nachukua computing(UK not bongo),lecture ni masaa mawili,baada ya dakika 50 au lisaa limoja lazima mpate break ya dakika 10 mpaka 15.na ikitokea lecturer akaunganisha bila ya kuwapa break,ujue hatomaliza masaa mawili,lazima atafanya kwasaa moja na nusu,zimezidi sana 45.na kama ikatokea lecturer hayupo basi kila mtu anashika hamsini zake,wanaokwenda library wanakwenda, wanao kwenda nyumbani wanakwenda. na kama ikatokea vipindi vikafuatana basi si zaidi ya vipindi viwili, kwahiyo kipindi cha tatu lazima kuwe na gap la masaa mawili mpaka manne.
     
  7. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #7
    Jan 10, 2011
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Sioni cha kulalamika, nivema uchukulie kama changamoto, kutoa mafunzo ya sayansi ni garama huwezi linganisha na fani nyingine, swala la hampumziki badala ya kufurahia unalalamika? Kwa taifa changa kama Tanganyika vijana mnatakiwa mjitahidi, kulalamika kumepitwa na wakati.Naamini kwa hiyo hali ukiweza kumaliza utaweza kufanya kazi sehemu yeyote duniani,,,,,,,nikijaribu kulinganisha shule tulizopitia sisi na unachokilalamikia naona kama unafanya mchezo kabisa,, shukuru Mungu hao walimu wapo na wanajituma kufundisha, nivema ukakaa bila simu hakiksiha unanunua vitabu, laptop hizo ni kama jembe kwa mwanafunzi,,

    wakati unalalamika ni vema ungejiuliza India ilipata Uhuru 1940 wamewezaje au walifanya nini mpaka wakaweza kufikia maendelea waliyonayo sasa mpaka wakaweza kuja kuwajengea chuo, Waliwekeza katika elimu, na watu wanajituma wanawajibika,,kijana its better to think big badala ya kulalamika
     
  8. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #8
    Jan 10, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,506
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
     
  9. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #9
    Jan 10, 2011
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Yeah, computing, sio Engineering!
     
  10. Glucky

    Glucky Senior Member

    #10
    Jan 10, 2011
    Joined: Dec 16, 2009
    Messages: 118
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    kwa upande wangu naona kama wamepunguza sheria sasa ivi. sisi tuliozindua ndo ilikuwa balaa
     
  11. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #11
    Jan 10, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Safi sana St. Joseph wanafunzi wa bongo wavivu sana wanataka kila muda wapige story za Man U, Arsenal na Barcelona. Pigeni hivyo hivyo bandika bandua. Hamna tatizo lolote ili wajue mafanikio ya elimu yaliyopo India hayakuja kwa kushuka toka mbinguni!
     
  12. S

    Somi JF-Expert Member

    #12
    Jan 10, 2011
    Joined: Feb 7, 2009
    Messages: 563
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    india wamepiga hatua kubwa sana kielimu dunia haswa ktk udaktari, uchumi,sayansi ya kompyuta na mawasiliano. Wangonjwa wengi toka ulaya na america wanaenda india kutibiwa kwa garama nafuu na matibabu ya hali ya juu. Wataalamu wengi wa kompyuta na uchumi toka india wanafanya kazi america na ulaya kwahiyo mkuu india sio ya kubeza hata kidogo. OUTsawa na kukubalia maana vyuo vya tanzania vinafundisha uwe na uwezo wa kukariri( kopi na kupesti) ili mradi umefaulu na kupata cheti basi yameisha. Havifundishi uwezo wa kuwa mbunifu kisayansi na kutumia elimu kuleta maendeleo kwa taifa.Miaka imepita 50 hakuna kitu nchi bado inatambaa kimaendeleo ndio maana nyinyi mumekwenda nje ya nchi kuongeza elimu ambayo ndio inadhamani kwa karne ya 21
     
  13. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #13
    Jan 10, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Vipi jamani hata walimu wakiingia darasani mnalalamika?mimi nimezoea kusikia malalamiko ya walimu kutokuingia darasani,this is very strange to me!!
     
  14. MwanaCBE

    MwanaCBE JF-Expert Member

    #14
    Jan 10, 2011
    Joined: Sep 23, 2009
    Messages: 1,614
    Likes Received: 415
    Trophy Points: 180
    Bora dar, cha songea ndo uwozo kabisa. Kilifanya niwachukie wahindi kabisa. Mfano ukiwa mwanafunzi ktk hiki chuo hauruhusiwi kuwa mwanachama wa siasa. Mbwa kabisa hawa.
     
  15. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #15
    Jan 10, 2011
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,568
    Likes Received: 1,806
    Trophy Points: 280
    Ukiona elimu ni ghari.........basi JARIBU UJINGA ................. na hapo ndo utaona how cheap the education is............
     
  16. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #16
    Jan 10, 2011
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,568
    Likes Received: 1,806
    Trophy Points: 280
    Waulize wenzio wa YU-DOMU............... walijifanya wana CCM sasa wanakoma........... ni bora hao wanaowaonyesheni njia mapema............
     
  17. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #17
    Jan 10, 2011
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,568
    Likes Received: 1,806
    Trophy Points: 280
    You have said it all.................. Halafu ananishangaza huyu jamaa .....eti analalama bandika bandua.............. aende shule za kata akaone kusivyo na bandika bandua na jinsi walivyo nyuma kielimu.................. UMEAGA KWENU UNAKWENDA SHULE KUSOMA...........SOMA BANA.
     
  18. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #18
    Jan 10, 2011
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    jamani kwani hicho ni chuo cha Wakatoliki au wahindi?
     
  19. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #19
    Jan 10, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Kinasimamiwa na wamishionari wa kihindi.
     
  20. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #20
    Jan 10, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    ....du mbwa tena!!!
     
Loading...