Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Haya ya s.h. Amon hayakubaliki kabisa;mungu aingilie kati

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, Sep 16, 2009.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Sep 16, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,517
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Mgogoro mkubwa umezuka kwenye kampuni ya SH AMON...INAYOUZA VIPODOZI na kuendesha shuguli za mahoteli....baadhi ya wafanyakazi waliofukuzwa kazi wamepokea barua zao bila ya kupewa chochote...

    Kati ya wafanyakazi waliopewa barua hizo wapo walioitumikia zaidi ya miaka kumi.....wafanyakazi wamepeleka malalamiko yao kwenye tume ya usuluhishi...iliyopo chini ya wizara ya kazi vijana na maendeleo ya vijana

    wanaitaji tume hiyo kumuamuru mwajiri kulipa mafao yao kwa kila mtu kutokana na muda wa kazi aliofanya....wafanyakazi waliofukuzwa wanadai kiinua mgongo na wengine cha hadi miaka 10 ..na wengine wanadai mishahara mpaka sasa...
    Tayari Tume imemwita mwajiri sh amon na walalamikaji lakini hakuna kinachoendelea baada ya mwajiri kuwaarifu yeye watakutana mahakamani hakuna mwenye kumlazimisha kwenda kwenye majadiliano...
    Mkurugenzi wa SH AMON alipoulizwa alisema wanaolalamika wakutane naye mahakamani.... hataki maswali nje ya mahakama...niemsema sitaki kumsikia mtu akinipigia simu tena tena mkome nyie waandishi mmerogwa alisikika akitukana na kutoa kejeli za maneno mengine yasiyoweza kuelezwa kwa jamii....huyu bwana anaonyesha UDIKTETA kabisa.....

    Wafanyakazi wengi wamekuwa wakifokewa ama kuachishwa kazi kutokana na kutoka aouting na mzee...haya ndio mambo yanayoendelea pale S.H. AMON karibu kila mtu amekuwa akitembea na mmiliki mpaka wanawake wenye ndoa zao.....wafanyakzi wanatishwa kila siku
     
  2. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #2
    Sep 16, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,517
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    wanapandikizwa uwoga wanafanywa vifaranga mbele ya mwewe ni kutaka waparaganyike kila anaapoonekana....

    ""HAYATI MWALIMU NYERERE KATIKA HOTUBA YA MEI MOSSI 1995 MEI ALISEMA MBINU MMOJA WAPO YA KUJENGA UWOGA NA HOFU KATIKA KAZI NI KUWAFUKUZA WALE WANAODAI NA KUJARIBU KUDAI MALIPO ZAIDI NA HAKI NYINGINE""""

    Hili litawafanya wanaobaki wahisi nao watapoteza ajira zao iwapo watadai haki zao mapema....hili ndilo linalolamikiwa na wafanyakazi wa sh amon...wanafukuzwa kama njia ya kujenga hofu na uwoga ili wahisi ajira walliyonayo ni hisani ni tuzo ni baraka na si haki

    Huo ni ukiukwaji wa haki za binadamu na sheria za nchi ni wajibu wa kila mtanzania kuendeleza mapambano katika sehemu zao za kazi dhidi ya wahuni kama hawa
     
  3. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #3
    Sep 16, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,547
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Kila kitu kina muda wake. Na mbinu hizo zitaishia chini ya carpet tu
     
  4. O

    Ogah JF-Expert Member

    #4
    Sep 16, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    JF tuanzishe duka letu la vipodozi/biashara ya uhakika............unasemaje Mkuu Invisible
     
  5. m

    mzaziiiii New Member

    #5
    Aug 20, 2013
    Joined: Aug 20, 2013
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivyo mnavyosema si kweli so mnataka kazi ya mtu iendeshwe kizembe hapana hilo nabisha kabisha fungueni duka lenu afu muone,....unajua kitu kimoja watanzania tulichokua nacho ni chuki huwezi ukafanya kazi ya mtu kizembe na wala mmilikia wa s.h.amon hagombani na mtu yeye anachotaka kazi ifanyike vizuri jitahidini kufuatilia tu au mnajua hiyo mali kaitoa wapi na kahangaika kiasi gani si vyema kujadili vitu msivyo vijua
     
  6. bona

    bona JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2013
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,667
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    labda wakienda mahakamani mbivu na mbichi zitajulikana maana jamaa anaconfidence sana hataki majadiliano anachotaka ni mahakamani tu
     
  7. Tony Gwanco

    Tony Gwanco JF-Expert Member

    #7
    Aug 20, 2013
    Joined: Jan 22, 2013
    Messages: 5,921
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    ulooooooo mumpe nyie kes mlete jf
     
  8. kashesho

    kashesho JF-Expert Member

    #8
    Aug 20, 2013
    Joined: Oct 19, 2012
    Messages: 4,160
    Likes Received: 427
    Trophy Points: 180
    kama ni haki yao watapata tu
     
  9. MpangoA

    MpangoA JF-Expert Member

    #9
    Aug 20, 2013
    Joined: Jul 27, 2012
    Messages: 363
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tanzania kwenye sekta binafsi kitu kinachoitwa kiinua mgongo ni juu ya mkataba wako na mwajiri. Sheria ya kazi haina kipengele cha kiinua mgongo, hivyo ukifukuzwa au kuachishwa kazi itategemeana na mkataba wako wa kazi unasemaje, kinyume na hapo ni busara tu ya mwajiri wako.

    Mikataba mingi ya kazi, kwa uzoefu wangu, inasema mwajiri akikuachisha kazi atakulipa mshahara wa mwezi/miezi 1-3, hii ni kwa wafanyakazi wa kawaida. Kwa nafasi za juu, mfano ukurugenzi, suala hili mara nyingi linajadiliwa na kukubaliwa wakati wa kuajiri, ukiwa mwepesi inakula kwako.

    Kitu ambacho mwajiri analazimika ni kukulipia mafao (NSSF, PPF, PSPF, n.k), ambayo ni angalau asilimia kumi (10%) ya mshahara wako kila mwenzi. Mwajiri akishatimiza hilo, mengine ni busara na huruma yake. Hiyo ndiyo sheria yetu.

    Naamini jeuri ya mkurugenzi wa SH Amon inatokana na hili ndio maana mambo ya kazi na malalamiko ya mafao mara nyingi hayaendi mahakamani bali kwenye tume za usuruhishi au vyama vya wafanyakazi.
     
  10. ndendi

    ndendi JF-Expert Member

    #10
    Aug 20, 2013
    Joined: Nov 29, 2012
    Messages: 629
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Mnyakyusa huyo,anajiamini,nendeni kwa pilato mbivu na mbichi zitajulikana.
     
  11. n

    nketi JF-Expert Member

    #11
    Aug 20, 2013
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 555
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Acheni wivu wao kike (sorry madam b). Kwa wenye experiencs ya kuajili wafanyakazi wengi wanaboa sn..... kile anachotakiwa kufanya hafanyi. Siamini kwamba unafukuzwa tu bila sababu. Huyo aliyekaa miaka kumi ni bora ashukuru pia kwa kusitiriwa kwa kipindi chote hicho na sio vzr kumkashfu mtu aliyekusaidia kiasi hiko, hiyo inakuwa sawa na kunyea kambi
     
  12. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #12
    Aug 20, 2013
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    Huyu m'baba si ni muathirika?
     
  13. Sumve 2015

    Sumve 2015 JF-Expert Member

    #13
    Aug 20, 2013
    Joined: Jun 16, 2013
    Messages: 2,001
    Likes Received: 619
    Trophy Points: 280
    Embu nenda kaisome vizuri iyo sheria then uje utueleze kwamba hakuna sehemu ya kiinua mgongo mkuu.

    Mshaangalia lakini huu uzi ni wa mwaka gani?
     
  14. MpangoA

    MpangoA JF-Expert Member

    #14
    Aug 20, 2013
    Joined: Jul 27, 2012
    Messages: 363
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Duh! Mwaka wa uzi sikuangalia. Lakini kuhusu kiinua mgongo, ninayosema ndio hivyo kwa kadiri ya Employment and Labour Relations Act. Kama unahoja tofauti, nipe kipengele cha kiinua mgomgo kwenye hiyo sheria tujadili.
     
  15. S

    Siku za ajabu JF-Expert Member

    #15
    Aug 20, 2013
    Joined: Dec 23, 2012
    Messages: 667
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 45
    Ndio mana mawazo yangu ni kufanya biashara mana kaz za watu hatar tupu
     
  16. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #16
    Aug 20, 2013
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Watu wanaokuwa n utajiri bila kuwa na elimu wana matatizo sana. Huyu jamaa alimaliza darasa la saba akabangaiza wee biashara ambazo wala zitaki niziseme humu JF na akawa tajiri. Japo alijitahidi kujiendeleza kwa kutumia walimu binafsi bado kuna ka tabia ka tajiri asiesoma kanaonekana kila wakati.
     
  17. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #17
    Aug 20, 2013
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Toka lini tajiri akawa msomi na elimu kubwa?
     
  18. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #18
    Aug 20, 2013
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 2,769
    Likes Received: 503
    Trophy Points: 280
    Mbona kwa mfumo huu mpya mahakamani atakwenda yeye au ndugu zake manake ukileta ubabe unapasuka sasa ni bora akajadiliana nao sasa kutokana na watu wa siku hizi ni tofauti kabisa na wazamani itamkosti zaidi yeye kuliko hao anaotaka kuonana nao mahakamani. Manake hawana cha kupoteza zaidi yake.
     
  19. Sumve 2015

    Sumve 2015 JF-Expert Member

    #19
    Aug 20, 2013
    Joined: Jun 16, 2013
    Messages: 2,001
    Likes Received: 619
    Trophy Points: 280
    Read between lines mkuu, sehemu ya II C ya sheria ya ajira na mahusiano kazini Ibara ya 26 (1) inahusu.
     
  20. M

    Mkuki JF-Expert Member

    #20
    Aug 20, 2013
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 347
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ac nyie ni uvivu na ubishooheni kumchafua sauli hata kama hajasoma haijalishi amekusitili miaka kumi ww ulie soma mbona umefeli ukaenda kwa mtu wa darasa la saba huyu bwana amehangaika sana mpaka kufikia hapo alipo amevuka mito na mabonde acheni hzo tabu yenu na suala la kusema anatoka na wafanyakazi hio haina mantiki ulikuwa unasubili ufukuzwe ndio uje hapa kwenye jamvi kutoa pumba zako hzo na uende mahakamani mtakutana huko
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...