Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Haya tena nina Swali Langu vipi kuhusu jando na unyago?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by MziziMkavu, Nov 4, 2011.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Nov 4, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,796
    Trophy Points: 280
    Nawaombeni munifahamishe kuhusu jando na unyago mimi sielewi inakuwaje? nawaombeni jamani munipe jibu Zuri Mubarikie wote.
     
  2. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #2
    Nov 6, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,796
    Trophy Points: 280
    Naona swali langu ni gumu mumeshindwa watu wa Great Thinker? Kumbe humu ndani siku hizi ni maji matupu hakuna Ma Great Thinker humu ndani Ya Jamii forums?
     
  3. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #3
    Nov 6, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mi hata sijaelewa swali niseme tu ukweli... Leo mara ya kwanza nikutane na neno unyago...
     
  4. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #4
    Nov 6, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kwani haya maneno umeyatoa wapi ?
     
  5. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #5
    Nov 6, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,796
    Trophy Points: 280
    swali langu nimewauliza Watu wa Pwani wanieleze kuhusu historia ya ( jando na unyago) ninafikiri wewe sio mtu wa Pwani mkuu?
     
  6. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #6
    Nov 6, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nope... Ila ngoja nikawaulize, nakuletea jibu...
     
  7. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #7
    Nov 6, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,796
    Trophy Points: 280
    Ndio hicho ninachokupendea wewe asante sana nangoja jibu kutoka kwako
     
  8. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #8
    Nov 6, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kuna mmoja kanambia Jando ni kutahiriwa, na Unyago ni ritual nzima ya kutoka katika utoto na kugeuka mwanaume. Ila kasema mwenyewe kua he may be wrong or right... tusubiri wengine waje kuchangia pia. Unauliza to test our knowledge au unauliza to learn from us?
     
  9. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #9
    Nov 6, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,796
    Trophy Points: 280
    Ni kweli lakini umenijibu kwakifupi kuna kozi ya huo unyago je inakuwaje hiyo kozi?
     
  10. v

    valid statement JF-Expert Member

    #10
    Nov 6, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    kweli hata mimi ndo nimegundua sasa ivi kuwa nlikuwa sijui tofauti za hii mambo.
     
  11. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #11
    Nov 6, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,796
    Trophy Points: 280
    Tunataka wataalamu wa Lugha watufamishe kwa kirefu nini maana ya unyago?
     
  12. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #12
    Nov 6, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,806
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    unyago ni mfumo wa informal education inayotolewa na makungwi kwa vijana ambao wanatoka katika umri wa utoto na kuingia ktk utu uzima ni mafunzo yanayohusu life skills na jinsi ya kuishi na wenza wao, Jando ni tohara na hii hufanywa baada ya mafunzo ya unyago na huwa kama ishara kuwa fulani amefuzu mafunzo ya unyago na amepata tohara, ndo maana ktk jamii zinazopractice hili mtu asiyeenda jando huzarauliwa kuwa hajafuzu kitu flani
     
  13. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #13
    Nov 6, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,796
    Trophy Points: 280
    Bravo umepatia sana hongera ningelikuwa Moderator ningelikupa ngao ya dhahabu ya Jamii media Gold lakini wapi. Ninamuomba Mkuu XPaster akupe hiyo zawadi asante kwa jibu limenitosheleza sana .


    [​IMG][​IMG]
     
  14. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #14
    Nov 6, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,244
    Trophy Points: 280
    Kumbe jibu ulikua nalo eeh?
    Haya mshindi, nadhani jando ni kwa wanaume tu. Wanawake wanafuzu huko huko kwenye unyago hata kama tohara itakuwepo japo ni kinyume na sheria.
    MziziMkavu,una mwanao wa kupeleka unyagoni? Mie ni nyakanga and I'm mobile,nikupatie quotation?
     
  15. z

    ze Sniper Member

    #15
    Nov 6, 2011
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umetisha baba,ndo maana ukaingia great thinkers society......i've learn something new!
     
Loading...