Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Haya sasa, nchi ya migomo, mambo hayaendi kabisa!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kubingwa, Mar 8, 2012.

  1. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #1
    Mar 8, 2012
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    TAZARA wamtaka Waziri wa Uchumi ajiuzulu



    • Walimu nao waipa serikari siku 14


    WAFANYAKAZI wa Shirikala la reli Tanzania(TAZARA) wamemtaka Waziri wa Uchukuzi Bw, Omari Nundu ajiuzulu kutokana na kushindwa kusimamia madai yao ya mwezi januari na februari.

    Akizungumza kwa niaba ya wafanyakazi wenzake mmoja wa Wanyakazi wa Shirika hilo ambaye hakutaka jina lake kutajwa alisema kuwa,takwimu zinaonyesha shirika hilo linaingiza zaidi bilioni tatu kwa mwezi.

    Alisema kutokana na kutokuwa na usimamizi mzuri wa pesa hizo kumepelekea wafanyakazi wa shirika hilo kutolipwa madai yao kwa muda muafaka.

    Aliongeza kuwa Viongozi hao wakijiuzulu kuatasidia kwa kiasi kikubwa Shirika hilo kuafanya kazi kwa uafanisi pamoja na kuondoa migogoro inayojitokeza katika shirika hilo.

    ``Takwimu zinaonyesha shirika linaingiza biloni tatu kwa mwezi,na sisi tunadai bilioni 1.1 za mshahara kwa wafanyakazi kwa nini tusilipwe pesa zetu kwa wa wakati muafaka kwasababu wengine tunategemewa na familia zetu ili kuendesha maisha yetu``alisema na kuongeza.

    Hata hivyo aliongeza kuwa Viongozi wa Serikali wamekuwa na tabia za kupeleka taarifa za uwongo Wizarani kwakusema Shirika hilo halina matatizo yoyote.

    ``Kumemekuwa,, na tabia ya baadhi ya Viongozi kusema uwongo kwenye Shirika letu hakuna matatizo yoyote,lakini ukinaglia kwa namna au nyingine ndani ya shirika letu kuna matatizo mengi.

    Alisema kuwa, hatua ya mwisho waliyoifikia ni Waziri wa Uchukuzi Bw Omari Nundu ajiuzulu kutokana na kushindwa kusimamia madai yao.

    Katika hatua nyingine alisema kuwa wamekuwa wakikatwa asilimia kumi ya mishahara yao kwenda NSSF lakini chakushangaza makato hayo hayafiki NSSF.

    hata hivyo alisema kuwa, mishahara yao isikatwebali wapewe fursa ya kujiunga ma mifuko mingine.

    Akizungumza kwa naiaba ya wasafiri wenzake Bi Anitha Sanga alisema kuwa, mgomo umesababishia hasara nyingi ikiwemo kukwama kwenye shughuli zao walizotarajia kuzifanya.


    Source: Majira
     
  2. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #2
    Mar 8, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    upepo tu itaisha watu watakapotimiza malengo yao.
     
  3. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #3
    Mar 8, 2012
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Malengo yepi,mkuu? Maiti zinaoza pale TAZARA
     
  4. SAMMY DANNY

    SAMMY DANNY Member

    #4
    Mar 8, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MSTAKABALI WA TAIFA LETU UKO MIKONONI MWETU NI SULA LA KUCHAGUA KUENDELEA NA HALI HII AU MABADILIKO. Tukiamua tunaweza
     
  5. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #5
    Mar 8, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Walimu nao uwoga siku 14 za nini ungeni tela nanyi kitaeleweka tuu!
    Na wafanyakazi vip ugumu wa maisha ni issue tosha ya kuandamana!
     
  6. B

    BMT JF-Expert Member

    #6
    Mar 8, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    amani ya nchi yetu dalili zinaonyesha kupotea,na wananchi wamepoteza imani kwa serikali yao,tutakwdnda wapi sisi maskini
     
  7. B

    BINARY NO JF-Expert Member

    #7
    Mar 8, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,458
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Safari moja huanzisha nyingine....biliv or not mwishoni watanzania wote hasa majobless wataungana kumtaka RAIS JAKAYA HALFAN MRISHO KIKWETE ajiuzuru
     
  8. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #8
    Mar 8, 2012
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ni vizuri kila sekta ya uchumi ikanyanyuka na kuonyesha grievances zao kwa mis-management. viongozi wa kisiasa wawajibike kwa mismanagement zote za taasis za umma. Bravo working class!
     
  9. Juniour K

    Juniour K Member

    #9
    Mar 8, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi sishangai ndugu The whole world is shaking,cha muhimu jitazame wewe umuhimu wako na muelekeo wa maisha yako au familia yako,LIBYA,EGYPT,IRAQ,wanavuna walichokipanda wako wapi leo,chaos tupu,haya yote mikono ya watu wanojifanya wasafi imehusika kuwatumia watu nchi hizo kupindua serikali zao wenyewe kwa njia ya maandamano na migomo,saa hivi hawaji wao,watawatumia ninyi wenyewe kupindua serikali zenu wenyewe,then watajenga mahema pembeni wakisema they are peace keepers.tafakari chukua hatua......
     
  10. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #10
    Mar 8, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mambo gani hayaendi? Mbona sisi wengine tupo kazini tunapiga mzigo bila bugudha?
     
  11. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #11
    Mar 8, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Upo wapi? BOT??
     
  12. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #12
    Mar 8, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kikwete akijiuzulu ndio SLAA atakuwa rais? pumbaaaaaaaaaaaaaf
     
  13. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #13
    Mar 8, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,575
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    pole riz 1 alikuwa anakutania tu.
     
  14. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #14
    Mar 8, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hahaha very funny! kuajiriwa?

    Mkisikia kazi watanzania mawazo yenu yanaenda kwenye kazi za kuajiriwa, kwanini niajiriwe na mtu mwengine wakati uwezo ninao wa kujiajiri mwenyewe wa kubangaiza? mtabakia hivyo hivyo ndio maana mna support migomo.

    Laiti na madaktari wenu wangekuwa wana hizo akili wakajikusanya watano watano wanaanzisha vi dispensary tusingekuwa na haya matatizo ya migomo. Tatizo wamewekeza sana akili zao kwenye ajira ya umma kwakuwa ndio nafasi yao ya kuiba mashuka, vyandarua na dawa zetu. Wangetoka kimya kimya kidogo kidogo kwenye ajira ya serikali wakajiajiri kwani tungewavuta kwa nguvu na kamba!???
     
Loading...