Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Haya ni maoni ya wasomaji wa gazeti la mwananchi"CHADEMA WAMSHTAKI SPIKA MAKINDA"

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by The Emils, Jun 18, 2011.

  1. The Emils

    The Emils JF-Expert Member

    #1
    Jun 18, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ast Updated on Saturday, 18 June
    2011 09:12 Comments 12345 0 #63 ahmed 2011-06-18 16:09 Nini sifa ya kuwa mwanasiasa? Je
    MAFISADI wanasifa ya kuwa
    wanasiasa? Kikao cha Bunge
    kilichopita Mh Lisu alitoa hoja na Pinda
    alipiga kura ya ndio.Je unakubaliana
    na mimi kuwa Pinda si mtu wa maana na makini?
    Acha propaganda wee kijukuu cha
    Kawawa
    Quoting Mijigambo: Tundu Kisu sikufagiliii hata
    kidogo kwani huna sifa za kuwa
    mwanasiasa. Elimu yako
    haijakukomboa hata kidogo.
    Katika Chdema kidogo namwona
    Zito anaweza na yupo makini. hao wengine kalaga baho,
    mtafute kazi nyingine. Quote 0 #62 ahmed 2011-06-18 15:58 Quoting POWER: [quote name="Beano"][quote
    name="machaku"]
    Hakuna jipya umeweka empty
    ideas, konja tukurudishe
    darasani, ibara ya 18 ya katiba ya
    nchi ya nwaka 1977 inatoa fursa ya kila mtu kutoa maoni na
    maelezo yako yanaonyesha
    wewe unategemea secondhand
    information, ideas na miongozo
    toka kwa Chadema, kumbuka
    chadema bado ni chama kidogo sana cha siasa , chenye wabunge
    wa kuchaguliwa upande mmoja
    tu wa muungano na idadi yao
    ikiwa ndogo ( wa kuchaguliwa )
    kuliko hata wa CUF "Empty Ideas" what **** is this? what
    are you trying to say? it doesn't make
    sense at all "secondhand information"
    is this ccm language? You need help.
    Don't be shy to join MAIMUNA asap.
    CDM ni chama kidogo sana kweli nakubaliana na wewe.Tofauti yangu
    na wewe ni hii.
    1)Ukubwa si hoja kabisa,Dr.Bilal ni
    mkubwa kuliko JK lakini JK ni boss wa
    Bilal
    2)Uchache wa wabunge wa CDM umetokana na wizi wa ccm mlioufanya
    2010. Lakini uchache huu ni mzuri
    kwani umejazwa na watu smart
    ambao wanawachachavya
    mambumbumbu wa ccm
    3)CDM hakina wabunge visiwani, usaliti wa CUF uliosababishwa na
    ulaghai wa ccm umetuponza. 2015
    CDM watachukua majimbo mengi
    unguja na Pemba kwani tumeshaona
    ccm na cuf hawana lolota
    wanalofanya zaidi ya kuharibu maadili yetu. Quote 0 #61 NAFAHAMIKA 2011-06-18 15:35 Kwani wapi na lini limeandika uongo.
    Tatizo mnataka habari za kinafiki za
    kusifia watu hata kama wanafanya
    madudu. Hizi ndiyo habari
    tuzitafutazo, na huu ndio uhuru wa
    habari. Nenda kasome propaganda za Uhuru, Mzalendo, Jambo leo nk.
    Quoting SIFAHAMIKI: HIVI GAZETI HILI LINA AGENDA
    GANI NA NCHI YETU KWANI KILA
    SIKU KUANDIKA UMBEA NA
    MAJUNGU KWA VIONGOZI NA MTU
    YEYOTE AMBAYE ANAONEKANA
    ANAMTAZAMO HASI NA CHADEMA HUKU WAKISHABIKIWA KWA
    [NENO BAYA] NA WAFUASI WAO
    WALIOKATA TAMAA BAADA YA
    SLAA KUTOKUCHAGULIWA NA
    WANANCHI WALIO WENGI
    HAKIKA GAZETI HILI LINANIKERA KWANI LIMEZIDI KWA HABARI ZA
    UCHONGANISHI NA UMBEYA KAMA
    IMEWAUMA SANA KINDULULU
    (SLAA) KUKOSA URAIS KUNYWENI
    SUMU IWATIBU KULIKO
    KUCHONGANISHA WANANCHI. Quote -1 #60 Mijigambo 2011-06-18 15:33 Tundu Kisu sikufagiliii hata kidogo
    kwani huna sifa za kuwa mwanasiasa.
    Elimu yako haijakukomboa hata
    kidogo. Katika Chdema kidogo
    namwona Zito anaweza na yupo
    makini. hao wengine kalaga baho, mtafute kazi nyingine. Quote 0 #59 ahmed 2011-06-18 15:33 Hii ni nguvu ya hoja au hoja ya nguvu?
    Lazima mjue tofauti ya hoja na Nguvu
    ya dola. Kufuta CDM kutawasaidia nini
    nyie msiofikiria kabisa. Unadhani wote
    tunaopinga CCM ni wanachama wa
    CDM? Acheni mikwara,serikal i ni ya ccm sasa ifuteni CDM muone
    kilichomtoa Kanga manyoya. Mlijaribu
    kutingisha kibiriti kwa kumkamata Mh
    Mbowe, wenyewe mkanywea na
    hasara mmepata.
    Leteni hoja tujadiri, vitisho havisaidii Quoting POWER: Quoting mseminari: chadema kifutwe na sifa zao
    za ki[NENO BAYA] naunga mkono hoja, Quote 0 #58 SeriaMtoto 2011-06-18 15:21 Nakumbuka hata siku ilipotolewa hoja
    kwa Waziri Nundu kwamba
    amedanganya kuhusu uwekezaji pale
    KIA...Spika Makinda aliingilia kati na
    kukataa Waziri asijibu akimsemea
    kwamba hana majibu! Bila shaka inahitajika semina na kwa
    Spika mwenyewe pia...namna hii watu
    hawataacha kupayuka ndani ya vikao
    kwa maana hawapewi ushirikiano na
    Spika wao!
    Mpaka sasa Makinada amashindwa kujulikana anasimamia Executive au
    Bunge maana kotekote anafanya
    kazi.... Sifikirii kama Bunge hili litaweza
    kumsaidia mtanzania! Never.. Quote 0 #57 ahmed 2011-06-18 15:21 CCM always mnapenda kukimbia hoja
    za msingi na kuleta mipasho. Anyway
    nitakujibu mipasho yako kwa hoja
    makini. Next time Angalia mada na
    maoni yako yaendane na topic
    Quoting POWER: WASHAURI CHADEMA WATEKELEZE
    AHADI ZAO MAJIMBONI NA SI
    KUJIFANYA WANAIPENDA NCHI
    ILI HALI WANATAKA KUVUNJA
    KATIBA YA NCHI KWA KUDAI
    HAWATAKI SITTING ALLOWANCE Siasa ni Taaluma inayoitaji shule na sio
    ushabiki wa mpira wa simba na
    yanga.
    1)Hakuna ahadi ya CDM inayoweza
    kutekelezeka mpaka Tanzania ipate
    Katiba Mpya (Hii ni ahadi ya kwanza CDM waliisema. Je tunaitekeleza?)
    2)Mafisadi lazima wavuliwe uongozi
    (Je ahadi hii tunaitekeleza?)
    3)Kuhakikisha JK anapunguza safari
    za nje, Je ahadi hii tunaitekeliza?
    Sasa kama makinda analeta ushabiki lazima tumdhibiti kisheria. Je
    unapoona unadhulumiwa haki yako,
    kwenda mahakamani ni kosa? Quote 0 #56 TICHA 2011-06-18 15:16 Quoting Beano: Quoting machaku: kumshtaki spika si hoja ya
    kutangazwa na magazeti ni
    hoja ya kurekebishana ,
    mbona CUF hawajatangaza
    kumshtaki spika kutokana
    na kutojibiwa kwa swali juu ya TAARIFA NA USHAHIDI
    JUU YA KIFO CHA GAVANA
    BALALI ALIYEKUWA
    MTUHUMIWA NO. I WA
    UFISADI BENKI KUU? AU
    SWALI LA KWANINI TANGU AINGIE MADARAKANI
    WAZIRI WA MAMBO YA
    NDANI ,SHAMSI NAHODHA
    ANAKAA HOTELINI?
    HONGERA CUF KWA KUWA
    NA POLITICAL TOLERANCE Political Tolerance sio maana yake
    kuwa mnyonge wakati mambo
    yanapopindishwa . Wewe unaleta
    tafsiri ya neno kwa neno na
    kujipotosha ukadhani unaelewa.
    Kimsingi kuna swali unajijibu bila kujua kuwa unaponda badala ya
    kusifia hicho chama chako
    chenye "politiko tolerensi".
    Kusema "MBONA CUF
    HAWAJAMSHITAKI ....." Ni
    kutudhihirishia kuwa CUF ni wabwabwajaji na sio wafuatiliaji.
    Maswali hayaulizwi bungeni ili tu
    wananchi wasikie kuwa mbunge
    wao ameuliza. Maswali huulizwa
    ili yapatiwe majibu na ufumbuzi.
    Sasa kujisifia kuwa mliuliza, hamkujibiwa na mko kimya huo
    sijui niseme ni ubongo mchache
    au ni nini? Sasa kama lengo lenu
    ilikuwa kuuliza tu na jibu halina
    maana kwenu, basi acha
    CHADEMA wafanye kazi tuliowatuma. Kama spika
    anapindisha taratibu na sheria ya
    kumshtaki ipo sioni sababu ya
    kutofanya hivyo eti sababu CUF
    hawakufanya hivyo. Udhaifu wa
    CUF sio kipimo cha namna siasa ya Tanzania inapaswa
    kuendeshwa. Ni akili za kitumwa
    kufikiri kuwa spika hawezi
    kuwajibishwa akikosea. Una
    ubongo wa enzi za kifalme
    ambapo mkubwa ilikuwa hakosolewi na nina mashaka
    wewe ni zao la shule za kata au
    primitive thinker SOMA IBAR YA 18 YA KATIBA NA
    TAMBUA HAMNA MAMLAKA YA JUU
    KULIKO KATIBA YA NCHI Quote 0 #55 john joseph 2011-06-18 15:11 CUF SIYO CHAMA CHA UPINZANI TENA,
    INAONEKANA WANA CUF HAWAJUI
    HILO,WABUNGE WOTE WA CUF UPANDE
    WA ZANZIBER NI MAWAZIRI
    WATARAJIWA. WATANZANIA MJUE
    WAZI KUWA CUF SIYO WAPINZANI TENA. KWA SASA WANAIGOPA
    CHADEMA, KINACHOWAOKOA MPAKA
    SASA NI SIASA ZA VISIWANI KWAMBA
    PIGA UA GALAGAZA CUF HAWEZI
    KUHAMA CHAMA NA CCM
    VIVYOHIVYO.LAKINI KAMA WANGEKUWA WANAFATA SERA NA
    HOJA KAMA HUKU BARA
    WANGENYANG'ANYWA VITI VYOTE
    2015. Quote -1 #54 POWER 2011-06-18 15:09 Quoting mseminari: chadema kifutwe na sifa zao za ki
    [NENO BAYA] naunga mkono hoja, Quote 0 #53 POWER 2011-06-18 15:07 CHADEMA - changamka daaima EWE
    Mdanayika a achakuwaza Quote 0 #52 POWER 2011-06-18 15:03 Quoting Beano: Quoting machaku: kumshtaki spika si hoja ya
    kutangazwa na magazeti ni
    hoja ya kurekebishana ,
    mbona CUF hawajatangaza
    kumshtaki spika kutokana
    na kutojibiwa kwa swali juu ya TAARIFA NA USHAHIDI
    JUU YA KIFO CHA GAVANA
    BALALI ALIYEKUWA
    MTUHUMIWA NO. I WA
    UFISADI BENKI KUU? AU
    SWALI LA KWANINI TANGU AINGIE MADARAKANI
    WAZIRI WA MAMBO YA
    NDANI ,SHAMSI NAHODHA
    ANAKAA HOTELINI?
    HONGERA CUF KWA KUWA
    NA POLITICAL TOLERANCE Political Tolerance sio maana yake
    kuwa mnyonge wakati mambo
    yanapopindishwa . Wewe unaleta
    tafsiri ya neno kwa neno na
    kujipotosha ukadhani unaelewa.
    Kimsingi kuna swali unajijibu bila kujua kuwa unaponda badala ya
    kusifia hicho chama chako
    chenye "politiko tolerensi".
    Kusema "MBONA CUF
    HAWAJAMSHITAKI ....." Ni
    kutudhihirishia kuwa CUF ni wabwabwajaji na sio wafuatiliaji.
    Maswali hayaulizwi bungeni ili tu
    wananchi wasikie kuwa mbunge
    wao ameuliza. Maswali huulizwa
    ili yapatiwe majibu na ufumbuzi.
    Sasa kujisifia kuwa mliuliza, hamkujibiwa na mko kimya huo
    sijui niseme ni ubongo mchache
    au ni nini? Sasa kama lengo lenu
    ilikuwa kuuliza tu na jibu halina
    maana kwenu, basi acha
    CHADEMA wafanye kazi tuliowatuma. Kama spika
    anapindisha taratibu na sheria ya
    kumshtaki ipo sioni sababu ya
    kutofanya hivyo eti sababu CUF
    hawakufanya hivyo. Udhaifu wa
    CUF sio kipimo cha namna siasa ya Tanzania inapaswa
    kuendeshwa. Ni akili za kitumwa
    kufikiri kuwa spika hawezi
    kuwajibishwa akikosea. Una
    ubongo wa enzi za kifalme
    ambapo mkubwa ilikuwa hakosolewi na nina mashaka
    wewe ni zao la shule za kata au
    primitive thinker Hakuna jipya umeweka empty ideas,
    konja tukurudishe darasani, ibara ya
    18 ya katiba ya nchi ya nwaka 1977
    inatoa fursa ya kila mtu kutoa maoni
    na maelezo yako yanaonyesha wewe
    unategemea secondhand information, ideas na miongozo toka kwa
    Chadema, kumbuka chadema bado ni
    chama kidogo sana cha siasa , chenye
    wabunge wa kuchaguliwa upande
    mmoja tu wa muungano na idadi yao
    ikiwa ndogo ( wa kuchaguliwa ) kuliko hata wa CUF Quote -1 #51 POWER 2011-06-18 14:59 Quoting yusuf: CHADEMA komaeni mpaka
    kieleweke.Huyu mama uwezo wa
    kuongoza hili hana.Mh Msekwa
    [Makamu M/kiti CCM]alishasema
    kuna umuhimu wa Kiti cha Spika
    kukaliwa na mtu aliyesoma sheria.Mh Makinda anatumia
    jazba na vionjo vyake kutoa
    maamuzi badala ya kanuni na
    sheria.Huyu mama ni mradi wa
    mapacha watatu[magamba ya
    CCM]baada ya kumtoa Mh Sita [mzee wa kasi na viwango].Naye
    ni gamba ndani ya Bunge letu
    tukufu.Kulinganisha MPs wa CUF
    [wazee wa posho]na MPs wa
    CHADEMA[vijana wa kazi]ni sawa
    na kulinganisha mt K'njaro na kichuguu cha mchwa.Tunataka
    mabadiliko 2015,mengine mbele
    kwa mbele. WASHAURI CHADEMA WATEKELEZE
    AHADI ZAO MAJIMBONI NA SI
    KUJIFANYA WANAIPENDA NCHI ILI
    HALI WANATAKA KUVUNJA KATIBA
    YA NCHI KWA KUDAI HAWATAKI
    SITTING ALLOWANCE Quote 0 #50 POWER 2011-06-18 14:57 Quoting mpita njia: Wana ccm mnakuja juu...naona
    chama kimewekeza kwenu
    kukashifu...hata KANU nao
    walitumia njia kama hii...so
    mtanyamaza wenyewe muda
    ukifika!1 wewe ndo unaweka ushabiki ,
    maslahi ya taifa si ya vyama , tunajadili
    TZ na si CHADEMA, AU CUF AU CCM,
    WANAOCHUKIA TZ WAANZISHE NCHI
    YAO NJE YA NCHI NYETU, TANZANIA
    TANZANIA, NAKUPENDA KWA MOYO WOTE , NCHI YANGU TANZANIA JINA
    LAKO NI TAMU SAANAAA Quote -1 #49 POWER 2011-06-18 14:54 Quoting yusuf: CHADEMA komaeni mpaka
    kieleweke.Huyu mama uwezo wa
    kuongoza hili hana.Mh Msekwa
    [Makamu M/kiti CCM]alishasema
    kuna umuhimu wa Kiti cha Spika
    kukaliwa na mtu aliyesoma sheria.Mh Makinda anatumia
    jazba na vionjo vyake kutoa
    maamuzi badala ya kanuni na
    sheria.Huyu mama ni mradi wa
    mapacha watatu[magamba ya
    CCM]baada ya kumtoa Mh Sita [mzee wa kasi na viwango].Naye
    ni gamba ndani ya Bunge letu
    tukufu.Kulinganisha MPs wa CUF
    [wazee wa posho]na MPs wa
    CHADEMA[vijana wa kazi]ni sawa
    na kulinganisha mt K'njaro na kichuguu cha mchwa.Tunataka
    mabadiliko 2015,mengine mbele
    kwa mbele. TATIZO LAO WABAGUZI HONGERA CUF
    KWA KUBADILI UPEPO NASKIA
    WANATAKA MUUNGANE Quote 12
     
  2. d

    doctore. Member

    #2
    Jun 18, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tafadhali muone dakitari
     
  3. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #3
    Jun 18, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,635
    Likes Received: 1,518
    Trophy Points: 280
    Mh! Ndugu yangu hata kama ni uvivu wa kusoma, bora iwe hivyo; sitaisoma thread yako. Kweli mwone daktari; this is abnormal.
     
Loading...