Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Haya maneno yananichanganya

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by KakaJambazi, Jan 16, 2011.

  1. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #1
    Jan 16, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,452
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Gunia au Junia
    Sifuri au Sufuri
    Maharage au Maharagwe
    Redia au Radio
    Sekondori au sekendari.
    Sufuria au Sifiria
     
  2. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #2
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Mweee..? Madhara ya lugha ya mama katika matamshi ya maneno. Ila tusubiri wataalamu (au wataaluma?)

    Ila kwenye 'redio' pale pamefanyika utohoaji kwa hiyo 'redia' si sahihi hata kidogo. Hii ni sawa na 'secondary' imetoholewa hivyo itaandikwa kama inavyotamkwa 'sekondari' na sio 'sekondori' au 'sekendari' (hii ya mwisho naona kama inakujakuja hivi!)
     
  3. D

    DKNY Member

    #3
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    ni sifuri,gunia,sufuria,sekondari,maharage hapo pengne nahc ni Redio
     
  4. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #4
    Jan 29, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Ni makosa tu ya kimatamshi kwa sababu za kigeografia kwa anayetamka ama mwembwe za makusudi kimatamshi!
     
  5. Masika

    Masika JF-Expert Member

    #5
    Jan 29, 2011
    Joined: Sep 18, 2009
    Messages: 731
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Makosa ya lafuzi mama
     
  6. Mayasa

    Mayasa JF-Expert Member

    #6
    Jan 29, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 587
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Briskefu..
     
  7. tama

    tama JF-Expert Member

    #7
    Jan 29, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 603
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Hayo matamshi yanategemea na lafudhi ya mtu.
     
  8. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #8
    Jan 29, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kaka/Mkaka
    Dada/Mdada
    Kitu kidogo/Tukitu tudogotudogo
    Nchi hii/N'nji hii
    Vuta/Furuta
    Sogeza/Songesha
    Uoroda/Urada
     
  9. Y

    Yusuph Salehe Member

    #9
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni SUFURI sio SIFURI
     
  10. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #10
    Feb 11, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    :twitch:SEKONDARI,GUNIA,MAHARAGE NA REDIO:roll:
     
  11. P

    PSYCHOLOGY Senior Member

    #11
    Feb 11, 2011
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 177
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbeleni/baadae.
    Naniliu/kitu fulani.
    Machungwa nane/machungwa manane.
    Rerini/Relini.

    Umuhim kuwaelewa tu!
     
  12. b

    bakarikazinja Senior Member

    #12
    Feb 12, 2011
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hii inatokana na kuathiriwa kwa lugha mama ndio maana utakuta mwingine anasema
    selasini badala ya thelasini
    fiatu badala ya viatu ila na dhani gulta amekujibu vizuri
     
  13. K

    Kituko JF-Expert Member

    #13
    Feb 12, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    ni SUFURI, MAHARAGWE na REDIO
     
Loading...