Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hawara aliyempiga kibuti aukwaa u-Jaji... Kidume ajipanga upya!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Rutashubanyuma, Jun 20, 2012.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Jun 20, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Kuna njemba m'moja wa karibu kanitonya leo hii asubuhi ya kuwa anajipanga upya kurejesha majeshi..........kwa mzazi mwenzie ambaye ana karibu miaka 5 tangia ampige kibuti..................utetezi wake ni kuwa hawakuachana kwa ubaya na yakuwa mwenzie sasa huo ugali wa ujaji ni mkubwa sana haipendezi akiula pekee yake......................

    Jiingine adai ni sababu za kiubinadamu nazo zimemkalia kooni kwa kipindi hivi ya kuwa mwenzie amekuwa akimlilia kwenye simu kila siku ya kuwa aache kumnyanyasa kwa kumpiga kibuti kwa hiyo kumrudia atakuwa kaitika wito na......kumtendea ubinadamu aache kuwa na masimango ambayo kidume anahisi yanamletea tafurani hata yeye.........

    lingine anadai haifai jaji aonekane ni kapera wakati mzazi mwenzie yupo ila ni harakati za pimbi tu ndizo zilimtia majaribuni........................

    hii ni sahihi kweli???????????...............kurudia matapishi yako mwenyewe eti mkate umewiva na tumbo lina wakawaka kwa njaa....................sina uhakika kwenye hilo............Nisaidieni namna ya kumshauri kidume mwenye macheche nguli.......
     
  2. LD

    LD JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2012
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Namshangaa huyo mdada kwa nini anarudia matapishi..........khaaa miaka mitano bado amehifadhi mtu kwenye box la moyo wake tu. Ahii mwambie huyo dada aache upuuzi bwana, afanye kazi kwa bidii amlee mwanae. Atampata mwenye kuheshimu PENZI lake asirudie matapishi.
     
  3. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #3
    Jun 20, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Haya ndo yale nilisema hapa kuwa,jamii ina makengeza kwenye baadhi ya mambo.Ili upate cheo fulani ni lazima uwe na ndoa.Ujinga mkubwa huu.Ndoa ni nini?Eti unapokua na mke unakua na heshima na unajiheshimu,ujinga mwingine huu.Upofu huu sijui utaisha lini?
     
  4. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #4
    Jun 20, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,563
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    We move in circles and at some point we tend to intersect. Ndo maisha yetu chini ya jua yanavyotusukuma.
     
  5. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #5
    Jun 20, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Sawa tu, ikiwa mungu anasamehe kwanini sisi tusisameheane. Zimwi likujualo halikuli likakwisha, huyo itakuwa pia watoto wa mjini walishamuweza akaona bora arudie old is gold. Mimi sioni shida endapo wenyewe wameridhiana!
     
  6. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #6
    Jun 20, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    [MENTION]LD[/MENTION] labda anaangalia masilahi ya mtoto/watoto wapate malezi ya baba pia kwa hiyo yeye anajitoa kafara kwa hilo.............
     
  7. stroke

    stroke JF-Expert Member

    #7
    Jun 20, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 9,204
    Likes Received: 2,332
    Trophy Points: 280
    Ndoa lazima mkuu, jamii inachukulia ndoa kama kipimo cha kupevuka kimaamuzi na kiuwajibikaji..mtu mwenye ndoa kutokana na mtazamo wa jamii na kwa kiasi kikubwa anauwezo wa kutoa maamuzi sahihi zaidi kukabiliana na situation fulani kuliko mtu ambae hana ndoa..na ikumbukwe kuwa ndoa ndio msingi wa taifa bora..kama ndoa ni bora basi kiongozi pia anakuwa katika state of mind nzuri ya kulitumikia taifa..kama huna ndoa..jamii inakuona mwingi na mara nyingi huwa hivyo...na irresponsible..hakuna jamii inaweza kukupa jukumu la uongozi kama huna ndoa...hata huko mbele wanaangalia hili jambo pia..kwa jamii nyingi za kiafrika huwezi simama katika vikao vya familia na kusikilizwa kama huna ndoa hata kama una umri wa miaka 70..bado unaonekana mtoto..lakini ukiwa na 20 na una mke basi ushauri wako pia unazingatiwa...kwahiyo no matter what ndoa ina nafasi kubwa sana katika role ya uongozi na mambo mengine..
     
  8. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #8
    Jun 20, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Duh baada ya mambo kuwa mswano....jamaa anataka kurudisha jeshi vitani kweli hii dunia wakati anasaga rami pekee.......jamaa na vishtobe wengine!!No way!!
     
  9. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #9
    Jun 20, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    MadameX huoni huyo kidume is a mere gold digger?
     
  10. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #10
    Jun 20, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,333
    Likes Received: 3,135
    Trophy Points: 280
    huyo dada akumrudia huyo mwanaume , nitamwona wa ajabu sana....

    ila kwa huyo mwanaume kutaka kurudi kwa bi-jaji haishangazi ndo wanaume wa siku hizi walivyo....wapo after money, pesa, mpunga, njurugu, ngawira, kaduguda.................

    swali kwa mwanaume: ana uhakika atapata hizo pesa anazotaka kumchuna bi-jaji?
    :flame:
     
  11. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #11
    Jun 20, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kiongozi hapo kwenye bold, inaonekana kinachomrudisha huyo jamaa si mapenzi ya kweli kwa mtalaka wake bali hiyo njaa yake na hiko cheo kipya cha ujaji alichokipata huyo mpenziwe wa zamani.

    Kwa kutumia akili ya kawaida kabisa, inaonekana hata kama wakirudiana inawezekana kabisa wakatengana tena maana sababu za msingi zilizofanya wapigane vibuti hazijatatuliwa na pia kinachowaunganisha kwa sasa si upendo ila ni cheo cha ujaji na umaskini wa huyo mpiga kibuti na njaa zake!

    Ingekuwa ni busara huyo mpiga kibuti asishadadie cheo cha mtalaka wake na kuendeshwa na njaa zake bali atumie nafasi yake ya kufanya kazi kwa bidii na ajipatie kipato kwa jasho lake mwenyewe badala ya kugeuka mwanaume kama binti ili kulinda hadhi na heshima yake kama mwanaume rijali na pia kusimamia misimamo na maamuzi yake binafsi!
     
  12. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #12
    Jun 20, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Eiyer labda kuna sababu kuwa kasi ya kuhangaika itapungua ukiwa na mwenzio mnalala kitanda kimoja usiku kucha......bial ya mapumziko
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #13
    Jun 20, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    HorsePower wakati mwingine njaa inakupa nidhamu hata kama ni ya uwoga.........kidume nionavyo safari akishikwa atashikamana maana khali yake haitii matumaini hata chembe
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #14
    Jun 20, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    wanaume wapenda slope! nowdays ni wengi mno! its a shame kwa kweli, yaani umrudie mtu kisa tu kapandishwa cheo na moola imeongezeka, in maana akishushwa cheo atamkimbia???? NO WAY NOT ME KWA KWELI!
     
  15. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #15
    Jun 20, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    BADILI TABIA Bi jaji alivyokufa kwa kidume unafikiri ugali atamnyima kama siyo kumkabidhi waote aupangie matumizi aonavyo ili mradi kidume amkubali tu?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #16
    Jun 20, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Unarudia kuzungumzia mtazamo wa jamii ambao ni wa hovyo.Niambie namna ndoa inampa mtu hekima,busara,kujiamini,kujitambua n.k..Halafu uniambie kama hayo hayapatikani nje ya ndoa!
     
  17. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #17
    Jun 20, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    cacico usiseme hivyo kama angelikuwa ni mzazi mwenzio na kazi ya kulea watoto hata kuwapeleka shuleni na kudhibiti nidhamu nyumbani na ukijumlisha na heshima ndani ya jamii basi utajikuta umejisalimisha na yote yafikie tamati................lol
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #18
    Jun 20, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Eiyer usisahau.........."Mapenzi ni kikohozi hayawezi kufibhika."
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. TajiriMutoto

    TajiriMutoto Member

    #19
    Jun 20, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 87
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Mtalaka hatongozwi, anytime ukijiskia unarudisha majeshi, mwacheni jamaa akafaidi hizo wekundu wekundu,ujaji mchezo jamani?
     
  20. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #20
    Jun 20, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Eiyer usisahau.........."Mapenzi ni kikohozi hayawezi kufibhika."
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...