Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hawa SSRA wanatumiwa na nani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by jembe mwanaharakati, Jul 25, 2012.

  1. j

    jembe mwanaharakati Member

    #1
    Jul 25, 2012
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu wana JF kuna dhana mbalimbali zimeibuka juu ya sababu ya mabadiliko ya sheria ya mafao ya kujitoa, dhana hizi ni
    1. Inasemekana NSSF na PPF wanajiandaa kuwachotea CCM fedha za kampeni 2015

    2. Inasemekana baada ya serikali kukopa fedha nyingi kwenye haya mashirika yaani NSSF na PPF sasa yanaelekea kufilisika.wadau km kuna yeyote ana tetesi zaidi aziweke ili zitusaidie kuwaeleza waTz wengi zaidi.
    nawasilisha
     
  2. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #2
    Jul 25, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,444
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    sababu kubwa ni
    makampuni yenyewe kufuja pesa
    maandalizi ya kukwapua pesa nyingi ku-fund ***** wa CCM
    incompetence ya CEO wa SSRA na vyeo vya kupeana
    myopic vision ya leaders wetu
    ububu wa wabunge wetu

    siasa imeharibu tanzania
     
  3. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #3
    Jul 25, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,444
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    hivi ***** ni tusi?

    yani uppupu' imekua tusi siku hizi?
     
  4. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #4
    Jul 25, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    dadavua kidogo hapo kwenye red
     
  5. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #5
    Jul 27, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Watanzania tunashuhudia kulewa kwa madaraka kwa chombo hiki ambacho kimeshindwa kudhibiti ubadhirifu uliokithiri katika mifuko ya hifadhi ya jamii na badala yake kuwageukia wachangiaji na kutaka kuwadhiti bila hata kuwajua. Hivi mnajua tofauti ya wachangiaji wa mifuko hii? Mfano mdogo tu hivi hii sheria ilifikiria athari yake kwa makundi mbalimbali yaliyotofauti?

    Mimi nina mkataba wa kazi wa miaka miwili kuishia Dec 2012.
    Baada ya hapo sina kazi nilitegemea nichukue mchango wangu unisaidiekatika kujikimu mpaka nitakapopata kazi nyingine au nijiajiri mwenywe kwa kuwekeza pesa hii. Unaposema nisubiri nifikie umri wa miaka 55 unampango gani wa kunihudumia na kujikimu?
    Je, unaniahidi kazi kwa miaka iliyobaki hadi miaka 55?

    Huu ni mfano mmoja tu katika mingi ya kuonesha kuwa mmekurupuka katika sharia hii na kwa bahati mbaya wabunge wetu waliishia kurebisha spelling na semantics badala ya content na construction ya sheria yenyewe.


    Tumewasikia mkianza kunywea kwa wafanyakazi wa migodii lakini jueni wao ni 'tip of iceberg


    [FONT=&amp]Katika hili sina wasiwasi kuwa serikali msipolishughulikia kwa haraka na kusitisha sheria hii kwa ujumla wake mtakuwa mnachezea ukomo wa uvumilivu wetu ambao nadiriki kusema hamuujui![/FONT]
     
  6. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #6
    Jul 27, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Jamani tuache kulalamika, inatosha. Tukubaliane tufanye nini sasa?
     
  7. Kiona

    Kiona JF-Expert Member

    #7
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 931
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Tuingie maporini tu sasa
     
  8. M

    Molemo JF-Expert Member

    #8
    Jul 27, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Katika kile kinachoonekana kama kelele za mpita njia hazimzuii mwenye nyumba kulala Mamlaka ya Usimamizi na Udhibiti wa Hifadhi ya Jamii-SSRA imesema haishtushwi na kelele zinazopigwa na wafanyakazi kote nchini kuhusu sheria mpya inayopiga marufuku wafanyakazi kuchukua stahiki zao wanapostaafu hadi wafikishe miaka 55 na badala ya ke imesema tayari sheria hiyo mpya imeanza kutumika tangu Julai 20.

    Taarifa iliyotolewa jana jijini Dar es Salaam na kitengo cha Mawasiliano na Uhamasishaji cha SSRA, imefafanua kuwa sheria hiyo imeshaanza kutumika na maombi mapya ya kujitoa yamesitishwa kwa kipindi cha miezi sita hadi muongozo mwingine utakapotolewa.

    Ilibainisha kuwa lengo la kusitisha maombi ya kujitoa uanachama ni mamlaka na mifuko ya hifadhi ya jamii kutoa elimu kwa wadau ambao ndio wanachama wa sekta hiyo.

    Taarifa hiyo ilisema wamesitisha fao la kujitoa si kwa sababu ya serikali au mifuko ya hifadhi kufilisika kama baadhi ya watu wanavyodai bali inalenga kuboresha maslahi ya wanachama.
    "Tunapenda kuwahakikishia wanachama kuwa mifuko ya hifadhi ya jamii ni thabiti na michango yote ya wanachama iko salama.
    "Tunawaomba wanachama na wadau wote wa sekta ya Hifadhi ya Jamii kuwa na utulivu mchakato huu ukiwa unaendelea kwa lengo la kulinda na kutetea maslahi ya wanachama," ilisema.

    Source:Tanzania Daima
     
  9. H

    Herg Senior Member

    #9
    Jul 27, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 147
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hivi ni nini tofauti ya pension na social security? Je kwa hapa TZ kuna hiyo tofauti? Inaweza ikatusaidia ktk hii debate inayoendelea kuhusu withdraw benefits.
     
  10. t

    taita Member

    #10
    Jul 27, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapa ndio naona kuwa bunge letu ni dhaifu na rais wake dhaifu,hivi unaweza kupitisha kitu kama hiki kweli''''''pia nashangaa ssr wametoa wapi jeuri ya kusema hawatishwi na kelele za wafanyakazi wakati ndiyo wateja wao'.

    Lakini msemo mmoja unasema ikibidi kufa tufe tukidai haki zetu,wafanyakazi acheni woga amkeni mdai haki zenu kwani wabunge hawasaidii kitu angalia hata mshahara hayawasaidii lakini menyewe yajipigia debe kupanda hata huyo rais ni nani tusimpindue kwani lazima tufike 2015
     
  11. M

    Molemo JF-Expert Member

    #11
    Jul 27, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Huu ni ufedhuli na kiburi cha hali ya juu.Mlaaniwe wote mnaotaka kuangamiza maisha ya watanzania.
     
  12. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #12
    Jul 27, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mbali ya kuwa na Mkakataba wa Muda maalum, pia kuna tatizo la kutunza kumbukumbu!
    Kuna baadhi ya makampuni yapo yapo tu ambayo ni ya watu binafsi, ambayo muda wowote yanaweza kuaga. na inafikia mfanyakazi anaachishwa kazi akiwa na umri wa miaka 30.
    Je, ni nani atakayekuwa anatunza document za mfanyakazi kwa muda wakati anasubiri afikishe umri wa miaka 55?
    Nimeshuhudia baadhi ya makampunzi zinatunza documents kwa muda wa miaka 6, baada ya hapo wanateketeza za zamani.
     
  13. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #13
    Jul 27, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mkuu Ndibalema aisee mi nina usongo na yule Irene Kisaka
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #14
    Jul 27, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Mwanzo si alikuwa anapenda kuuza sura kwenye vyombo vya habari
    naona sasa ameanza kukimbia kila anpoitwa hatokei.
    Kila mtu ana usongo nae.....
     
  15. Obi

    Obi JF-Expert Member

    #15
    Jul 27, 2012
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 376
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nafikiri hana kosa. Wenye makosa ni wabunge tuliowatuma watuwakilishe kuipitisha hiyo sheria mbovu na kandamizi. Sasa unaweza kuelewa ni kwa nini kila kona ya nchi ni ufisadi na mikataba mibovu
     
  16. S

    Shubiri Member

    #16
    Jul 27, 2012
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu,

    Hivi huyu mama Irene Isaka wa SSRA ni nani? Ametokea wapi? Amesoma wapi na kasomea nini?

    Asante.
     
  17. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #17
    Jul 27, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    nasikia amesema hatishiki na kelele za wafanyakazi, nao naye anatumia kale kamsemo ketu "liwalo na liwe".
     
  18. mnyanyaswaji

    mnyanyaswaji JF-Expert Member

    #18
    Jul 27, 2012
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 469
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jinsi tulivyokuwa ndio mzee, na hili litafanikiwa na kukaa kimyaa huku haki yetu ikizama, tumakenii nakuacha porojo za mitandao.
     
  19. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #19
    Jul 27, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Serikali ya chama Tawala CHUKUA CHAKO MAPEMA
     
  20. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #20
    Jul 27, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Na mimi huwa nashangaa kwanini u pupu liwe tusi?? toka lini??why?? MODS whay???
     
Loading...