Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hawa Polisi wetu vipi? Mtakamata kabila zima?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Mar 11, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,391
    Likes Received: 2,451
    Trophy Points: 280
    I'm sorry.. nadhani tuna tatizo kubwa zaidi kuliko tunavyofikiria..


    Sawa..

    wanamshirikia kwa kosa la kumrecommmend mtu kupata ajira? Wanamtuhumu kuhusika au kula njama? Lakini kumrecommend mtu? Gademu.. nani aliyemrecommend Mramba kuwa Waziri wa Fedha?


    Kuna mtu mwingine yoyote ambaye amewahi kufanya kazi kwa Daraja na anatafutwa?


    So.. f....ing what!? mtaamua kuwasaka watu wote wenye kabila moja nao? au wote ni watu wa dini moja?


    how on earth do you know that? Unless you know for a fact that there was no one else there!
     
  2. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #2
    Mar 11, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,937
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Nafikiri Polisi inabidi wamuweke kolokoloni Jakaya Kikwete kwa sababu yeye ndiye alimpa kazi EL ya uwaziri mkuu akatuletea Richmond na Dowans. Na ndiye huyu huyu alimpa uwaziri Mramba pamoja na Chenge. Khe khe kheeeeeeeeee.
     
  3. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    MKJJ natofautiana na wewe kidogo kuhusu kutokamatwa kwa waliomrecommend Mramba. Tofauti kwa Mramba ni kuwa yeye hajakimbia ila houseboy amekimbia.
     
  4. Nkamangi

    Nkamangi JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 642
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Laiti polisi wetu wangekuwa wanatazama csi kama mimi...
     
  5. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #5
    Mar 12, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Ha ha! What conclusions have you drawn so far using your CSI-acquired investigative skills?

    Mimi napendekeza kwa wenzangu hapa JF, hasa kwa ambao wako nje ya nchi na mnatarajia kurudi nyumbani/ mna nyumba Tanzania, muwekeze katika kununua CCTV ndogo za nyumbani, wakati unaweka haumwambii mtu (hasa watoto wadogo kwa sababu huwa wanaelewana na wafanyakazi wa ndani na watasema), ikibidi kusema sema ni kifaa cha kugundua moshi kama moto ukiwaka.

    CCTV pia zinapatikana Tanzania, hasa Dar, Arusha na Mwanza ila bei ni ghali kidogo ukilinganisha na bei unayoweza kununulia Magharibi/ Mashariki ya Kati, Mbali

    Hii inasaidia sana hasa pale unapokua kazini muda mrefu na mfanyakazi anaweza fanya lolote ndani ya nyumba.
     
  6. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #6
    Mar 12, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,530
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    Sasa kama kamatakamata ndio dizaini hii basi wamkamate na mme wake maana ndie mtu wa mwisho kumwacha kwa sababu ya safari na wa kwanza kugundua mke wake ameuawa.
    KWANZA NAZITANGULIZA SALAMU ZANGU ZA POLE KWA FAMILIA YA WAFIWA.
     
  7. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #7
    Mar 12, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,476
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    So unasema kumkamat huyo bwana ni haki?

    Common sense tu, ethics, police techniques, CSI watasema hawana yale makompyuta na zile maabara!

    wanachofanya ni uvivu wa kufikiri na kushindwa kazi

    Ukishindwa kazi, ili uonekane unafanya ndio unaanza hizo kamata kamata

    Hatuna wapelelezi, hatuna ujuzi, hatuna lolote...

    Very same case ukisema yaje mashirika toka nje, utaona watakavyo-idadavua

    Tusisingizie teknolojia au maendeleo, Investigation/intelligence use more brains than tools!


    Kwa hiyo kuanzia leo, watu tunaokuwa referee kwenye CV za watu, na tunaoomba udhamini from other people mchezo huo ufe!
     
  8. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #8
    Mar 12, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,629
    Likes Received: 5,549
    Trophy Points: 280
    kama walivurunda katika lile swala la jerry muro,je unategemea nini kwenye murder case na "mtuhumiwa" hajapatikana??uwezo wao mdogo hao polisi mi naamini kama una lawyers wazuri you'll get away with murder case even if they catch you ready handed with a smoking gun
     
  9. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #9
    Mar 12, 2010
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,077
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Polisi wetu wasirudie makosa. Namshukuru Mbu kwa kutukumbusha kuhusu mwalimu aliyeuawa Arusha 2002, na mara moja Polisi wakaamua ni kijana wake wa kazi ndiye aliyeua. Hadi leo hawajampata huyo kijana, na inaelekea hawajaangalia uwezekano kwamba naye aliuawa na kufichwa ili kuwapumbaza Polisi.

    Ni kosa, kwa sasa, kusema Mabakuri ndiye muuaji. Hatuwezi hata kusema ni mtuhumiwa, maana hakuna ushahidi hata kidogo. Hakuna ushahidi kwamba siku ya tukio waliokuweko nyumbani ni yeye na marehemu tu.

    Kwa sasa Mabakuri anakuwa ni mshukiwa (person of interest). Wako washukiwa wengine vile vile.
     
  10. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #10
    Mar 12, 2010
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Ndivyo hali ilivyo nyumbani. Akiguswa mkubwa basi atapatikana mtu wa kubebeshwa lawama hata kama hamna ushahidi wa maana wa kumhusisha. Kwa wenzetu huyu kijana angeitwa Person of Interest. Kwetu tayari ameisha hukumiwa, yeye pamoja na wote waliowahi kuwa na uhusiano nae. Wakati wakifanya hivyo wanasahau maelfu ya watu wanaouawa bila juhudi yeyote ya maana kufanywa kutafuta m/wahusika.

    Amandla......
     
  11. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #11
    Mar 12, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,391
    Likes Received: 2,451
    Trophy Points: 280
    unajua inatisha sana; kwa sababu inaonekana hakuna mtu kwenye hii serikali ya magenius wetu anayefikiria kuwa yawezekana huyo kijana ni victim of foul play vile vile. Wakati huo huo huyo anayeshikiliwa inawezekana anapewa "enhanced interrogations techniques" ili kumfanya aseme Mabakuri anatoka wapi, na anaishi wapi na kama alikuwa na mawasiliano naye siku ya tukio.

    Tayari tunajua the crime area was contaminated by Daraja and his driver and probably police kwani walipofika tu waliambiwa "mtumishi wa nyumbani hayupo".. and the story was carried verbatim..
     
  12. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #12
    Mar 12, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Naona watu wanaichukua hii ishu na kui-blow out of context. Tuwaamini polisi at once wajameni. Wamesomea haya mambo. ebo!
     
  13. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #13
    Mar 12, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    What about 'marehemu" Dr. Balali? manake naye alikuwa au ni 'fugitive'
     
  14. upele

    upele JF-Expert Member

    #14
    Mar 12, 2010
    Joined: Mar 3, 2010
    Messages: 365
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapo hapotu mie nakelekwa hivi why wakubwa wanakuwa hivo ila sisi kuku tu unakula mvua hama kweli umasikini wetu sasa unaelekea kubaya haya namuachia manani ndiye ajuae lakini hasa huyu mkuu anafanya nini au ndio kila kukicha root kwake haa hanahabari
    aah amesahau msemo wa usimtoke kibanzi while ktk eye lako kuna nanihii
    conquest:vijana tubadilike ubishoo wakupenda pesa watu hupewa na hurejesha ushoga.
     
  15. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #15
    Mar 12, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,391
    Likes Received: 2,451
    Trophy Points: 280
    yeah.. ndio maana miye napendekeza waseme kabila la huyo mtuhumiwa na aliyemrecommend ili watu wa kabila hilo wanaoishi maeneo hayo ya Kimara wawekwe kwenye kambi ya aina fulani..
     
  16. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #16
    Mar 12, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Historia mzee, Historia: Tukiangalia historia mzee inatufanya tuchelee kuvumilia. Ya Mauaji ya Mzee Kombe Kule Arusha then Zombe etl . Give us a break. For your Info approval rate ya polisi natumaini hiko below zero.
     
  17. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #17
    Mar 12, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,391
    Likes Received: 2,451
    Trophy Points: 280
    nyie subirini tu.. mtasikia kuna mwili umeokotwa huko halafu polisi ndio waanze kutafuta "wauaji".. si unaona kama alivyokumbushia Shadow kwenye kesi ya Zombe.. magenius wetu wameenda hadi mahakamani .. mwisho wa siku wanaambiwa kamtafuteni aliyebonyeza "trigger"..

    Kwenye suala la Mbatia ni hivyo hivyo..

    Kwenye suala la Wangwe ni hivyo hivyo..

    Tunawapa utaalamu wote humu ambao hauitaji wawekezaji badala yake wanatuona "wanajifanya wanajua sana!"..
     
  18. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #18
    Mar 12, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Historia kwamba?

    Tukio likitokea kazi ya polisi ni kuangalia viashiria na vidhibiti, motives etc etc. Na wana procedures zao, sasa labda mniambie kumdetain mtu ili kupta maelezo kuhusu tukio kunakiuka kitu gani au sheria gani, nitaanza kuwachukulia serious.
     
  19. upele

    upele JF-Expert Member

    #19
    Mar 12, 2010
    Joined: Mar 3, 2010
    Messages: 365
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu mie naenda cuba kujifunza ujeda then nije kuwatoa roho na wao waone maana sasa naona kama tutakuwa hat kushika kibastola ni wao tu basi tutakuwa tunakufa kama kuku kwa kweli mkuu inatia uchungu hebu tubadilike watz
    Conquest
     
  20. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #20
    Mar 12, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    out of context.
     
Loading...