Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hawa ni hatari zaidi kwa taifa letu

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by TandaleOne, Oct 16, 2010.

  1. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Nyote mtakubaliana nami kuwa washabiki wa kisiasa (political commentators) ni watu muhimu katika taifa lolote lile katika kufanyia uchambuzi mambo mbalimbali ya kisiasa na wakati mwingine kijamii katika nchi au bara husika.Katika hawa wako waandishi wa habari (waliofuzu taaluma hiyo na hata wale ambao hawajafuzu kimsingi),viongozi wa dini (hasa zile dini zisizo na wafuasi wengi) ,viongozi wa asasi za kiraia na wengineo wafanyao kazi hiyo.Leo hii ukiamka na kwenda kununua gazeti,kwenda uwanjani kupata burudani na kwingineko watu hawa ndo tunakutana nao.Wapo wanaozungumza mambo ya msingi na wapo ambao ukitafakari wanachosema unapata ugumu kuelewa kama kweli wanatumia vizuri akili zao katika kutafakari mambo.Wapo wengine huenda mbele zaidi na kujiita watafiti wa mambo huku kile wanachokiongea kikiwa hakiendani kabisa na taaluma hiyo ya utafiti.Tanzania ya leo imegubikwa na chuki katika makundi ya watu wa kipato cha juu ambao nao hawa wametafuta support toka kundi la watu wa kipato cha kati (vijana,wasomi na wafanyabiashara).Hawa nao wametafuta pia support kwa kuwarubuni watanzania wa kipato cha chini walio wengi kujiunga nao kupitia kila aina ya propaganda.Wengine wanawanyonya kwa kujiita manabii na wachungaji huku wakianzisha makanisa na madhehebu lukuki,wakijineemesha wao na kujiita wajasiriamali.Wengine wameingia katika kundi la wanasiasa,hawa wanajiita wakombozi (inawezekana wapo wenye nia),hawa wanatumia kila aina ya unyonge na matatizo waliyo nayo wananchi kama ngazi ya kupandia kwenye mafanikio yao binafsi na vikundi vyao(muda utasema).Watu hawa kama nilivyosema awali,wana lengo la kuona yale wanayotaka yanatimia.Kama mwanafunzi anapodhamiria kufaulu mtihani kwa gharama yoyote ile.Wapo watakaosema uongo,watakaolia na hata wapo watakaosema wameshushwa na Mungu wakikomboe kizazi.Yote katika yote napenda kuwaasa Watanzania wenzangu wenye nia njema na taifa kutafakari yale ambayo tunayapitia leo,kesho na siku zijazo.Kujua nafasi ya kila mmoja wetu na kujua kwamba siasa na uongozi ni zaidi ya kile ambacho tunakisikia.Umoja wetu na mshikamano wetu si kitu cha msimu.
    Mungu Ibariki Tanzania
     
  2. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,548
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Tandale One, asante sana kwa maoni yako ya angalizo dhidi ya watu hatari kwa taifa hili. Kwa maoni yangu, watu hatari zaidi ni wale wanaowadanganya watu kwa ahadi kemkem kama kuwaletea "Maisha bora kwa kila Mtanzania kwa kutumia Ari Mpya, Nguvu Mpya na Kasi Mpya". Miaka mitano imepita hayo maisha bora hayajaonekana sasa unakuja na ahadi nyingine ya "Maisha bora kwa kila Mtanzania ila sasa ni kwa Ari Zaidi. nguvu Zaidi na Kasi Zaidi!"
     
  3. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,381
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    CCM imekuwa ni Chama cha Mafisadi na hivyo kutishia umoja wetu na mshikamano na Mwenyezi Mungu kamwe hataibariki Tanzania kama sisi ni wavivu wa kuwatolea uvivu viongozi wabinafsi ambao mabilioni wanayaita ni vijisenti tu na wakati sisi wengine hata chumvi ndani ya nyumba zetu hakuna.

    CHAGUA DR. SLAA CHAGUA CHADEMAAAAAAAAAAAAAAAAA
     
  4. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #4
    Oct 16, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Kuna umuhimu wa kufanyia uchambuzi ahadi zote na kuangalia uhalisia wake.Ila katika suala la maisha bora bado nakataa kwamba maisha bora si kama tunavyodhani.Si kifurushi cha zawadi.Ni means za kufikia maendeleo.Kama upatikanaji wa elimu,afya na mazingira mazuri kwa wajasiriamali.
     
  5. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Mbona umeandika kwa rangi nyekundu?Au ina maana fulani.
     
  6. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sikuona cha kujadili maana popo anaweza kuwa ndege au mnyama!
     
  7. l

    lebabu11 JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2010
    Joined: Mar 27, 2010
    Messages: 1,189
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Harakati za ukombozi wa kifikra hazina chama, dini wala kabila.
    Wananchi wenye mawazo ya hovyo hovyo watapata viongozi wenye mawazo hovyo hovyo kwa kuwa viongozi wanatoka miongoni mwa wananchi!
    Hatutakiwi kushabikia wagombea kama shindano la mpira kati ya Simba na Yanga, jambo la msingi kabisa ni kuwaelimisha wananchi waweze kujua jema na baya, faida na hasara ya kuchagua viongozi kwa ushabiki tu na kujua uhusiano uliopo kati ya uongozi wa nchi na hali zao za maisha ambazo ni miongoni mwa zilizo duni kabisa duniani.
     
Loading...