Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hawa NHC wanachofanya ni sawa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Rutunga M, Oct 7, 2011.

  1. Rutunga M

    Rutunga M JF-Expert Member

    #1
    Oct 7, 2011
    Joined: Mar 16, 2009
    Messages: 1,406
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    kwa muda wa siku mbili sasa NHC wanafurusha wapangaji wasiolipa huku wakiwa na Lundo la waandishi wa TV,leo kwa waliotazama channel ten habari ya saa 1;00 usiku,kwakweli nimeona move ya bure pale MAELEZO.

    Serikali Vs Serikali kugombana vile siyo sawa!

    Je wataendelea AU leo ndiyo mwisho
     
  2. M

    Malabata JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 257
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naona wanafanya vizuri kabasa,Kama mtu unashindwa kulipa kodi kwanini uachwe? Na kwa serikali ni vzuri sana kwani bajeti wanayotengewa wanaweka wapi? Mbona posho wanalipana soon! Why not rant?
     
  3. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #3
    Oct 7, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    ndio mkalipe mnapenda dezo enheee..
     
  4. Rutunga M

    Rutunga M JF-Expert Member

    #4
    Oct 7, 2011
    Joined: Mar 16, 2009
    Messages: 1,406
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145

    Kwa sekta binafsi sawa,lakini kwa idara za serikali siyo sawa kwani fedha hiyo hiyo ya NHC ndiyo inayoendesha idara zenyewe
     
  5. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #5
    Oct 7, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,935
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    hata tanesco iliwahi kuendesha zoezi kama hili kwa idara zote za serikari, tofauti ya hawa ni kuwa lazima watoe vyombo nje hapo ndipo zoezi linapoonekana maana vitu ni vingi tofauti na hapo usingefahamu au kuona zoezi la jinsi hii.
     
  6. The FaMa

    The FaMa Senior Member

    #6
    Oct 7, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tena nadhani Wizara ndizo zilipaswa kuonyesha mfano bora wa ulipaji kodi ya pango kwa Ofisi zao. Lakini imekuwa kinyume, wizara zimekuwa zikilimbikiza madeni ya malipo kama pango, umeme, maji nk. Cha kushangaza, kila mwaka huko Dodoma Bungeni huwa zinapitishwa bajeti kwa matumizi ya Wizara hizo na Idara zake, je fedha hizo huwa zinatumikaje? Audit reports huwa hazionyeshi namna fedha zilivyotumika? Kuna mengi ya kuuliza... Ni sahihi kabisa wafanyavyo NHC.
     
  7. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #7
    Oct 7, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    wanachofanya ni sawa, bure ndio iliyotufikisha hapa
     
  8. MwanaHaki

    MwanaHaki JF-Expert Member

    #8
    Oct 7, 2011
    Joined: Oct 17, 2006
    Messages: 2,349
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    National Housing wameonesha mfano, sasa TANESCO nao wafuate, kwani wadaiwa sugu wa TANESCO ni serikali yenyewe! Waende tu kukata umeme, mpaka bili zote zilipwe. Wanajiwekea mafungu ya mabilioni kwenye chai na soda kwa wageni, kila mwaka wa bajeti, lakini kwenye umeme wanaweka kiasi kidogo sana! Ulaji, ulaji, ulaji! Sasa basi! Hongera MCHECHU, ila MMECHEMKA kuibomoa ile nyumba nzuri ya Mtaa wa Tosamanganga, Masaki!
     
  9. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #9
    Oct 7, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,532
    Likes Received: 9,334
    Trophy Points: 280
    Ni vyema kabisa na nawaunga mkono 100% Tujiondoe kutoka Taifa omba omba.
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Oct 8, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Well said FF... inakera sana kuona mijitu iko na masuti tena hapa nazungumzia finance managers wa idara za serikali lakini wanashindwa hata kutumia basics zao za shule kujua maana ya kubalance vitabu

    Hivi wanategemea nani awalipie kodi??

    ingekua ni muhimbili au mashule sawa, sasa hata maelezo jamani?? wameshindwa hata kuuza video na vitabu vya viongozi wetu na matukio muhimu??

    mambaff
     
Loading...