Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hawa Nghumbi amrudisha John Mnyika Mahakamani...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwana Mpotevu, Jun 14, 2012.

  1. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #1
    Jun 14, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Mapambano yanaendelea. Hawa Nghumbi amekata rufaa dhidi ya ubunge wa John Mnyika. sasa ngoma mahakama ya rufaa.

    Tausi Ally na James Magai | Mwananchi | 13 June 2012

    ALIYEKUWA mgombea Ubunge jimbo la Ubungo kwa tiketi ya Chama Cha Mapinduzi (CCM), Hawa Ng'umbi amewasilisha hati ya kusudio la kukata rufaa katika Mahakama ya Rufaa kupinga hukumu ya kesi ya uchaguzi iliyompa ushindi John Mnyika.

    Ngh'umbi, alifungua kesi dhidi ya Mnyika wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) akipinga matokeo yaliyompa ushindi kwenye uchaguzi mkuu wa mwaka 2010, akidai kuwa kulikuwa na ukiukwaji wa taratibu kanuni na sheria ya uchaguzi katika uchaguzi huo .

    Lakini Mahakama Kuu katika hukumu yake ilitupilia mbali madai na maombi ya Ngh'umbi na badala yake ikamthibitisha Mnyika kuwa mbunge halali wa jimbo la Ubungo. Katika hukumu hiyo aliyoisoma Mei 24, 2012, Jaji Upendo Msuya alisema kuwa Ngh'umbi alishindwa kuthibitisha madai yake na kuonesha jinsi madai hayo yalivyoathiri matokeo ya uchaguzi huo.

    Baada ya hukumu hiyo Ngh'umbi alielezea kutokuridhika na uamuzi huo na kudai kuwa anakwenda kujadiliana na wakili wake ili kuona ni hatua gani ya kuchukua. Jana Ngh'umbi kupitia kwa wakili wake, Issa Maige, alianza rasmi mchakato wa kupinga hukumu hiyo baada ya aliwasilisha Mahakama ya Rufani hati ya kusudio la kukata rufaa kupinga hukumu hiyo.


    MY TAKE:

    Hivi kweli huyu Mama hakubali tu asubiri mwaka 2015 na kujipanga vizuri??
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Jun 14, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,110
    Likes Received: 16,036
    Trophy Points: 280
    Huu upuuzi utaisha lini?

    Halafu huyo wakili naye, duuuuh! Sijui ndiyo kuganga njaa huko....
     
  3. chitalula

    chitalula JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,307
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    magamba bwana, mtahangaika sana, ila inaonekana magamba wameshajiandaa kufanya vitu tofauti hapa haiwezekani mtu na akili zake aendelee na kesi isiyo na kichwa wala miguu
     
  4. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,445
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    kuna kesi za maana na wenye haki hawapati haki, halafu huyu mama anaona ni mwafaka kwenda kuhangaika tena mahakamani

    this is a waste of time and resources....

    tatizo kubwa sana hili
     
  5. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #5
    Jun 14, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    mkuu chitalula nakubaliana nawe kwa kiasi kikubwa hapa, huenda wameona baada ya kushindwa plan A, sasa ni zamu ya plan B ambayo lazima watawin. tungoje tuone
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #6
    Jun 14, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Anaogopa kulipa gharama za kesi Wakili wake akaona Ngoja amfariji kwa rufaa
     
  7. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,129
    Likes Received: 1,384
    Trophy Points: 280
    Huu si upuuzi ni delaying tactic ya magamba wanataka Mnyika awe muda wote anashugulika na kesi aache kushugulikia maendeleo ya Jimbo lake ili 2015 ajenda yao iwe kuwa mbunge wenu alitumia muda wote kushugulkia kesi ona hakuna maendelo, Magamba hawafanyi kitu bila objective hata kama objective ya kijinga au ya kiovu!!
     
  8. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #8
    Jun 14, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Hata ukiitishwa uchaguzi leo nani atamchagua?aache ujinga
     
  9. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #9
    Jun 14, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,129
    Likes Received: 1,384
    Trophy Points: 280
    Kama kweli sisi tunaheshimu utawala wa sheria na demokrasia pia lazima tukubali kuwa ni haki yake kikatiba kukata rufaa! Acheni aende huko mahakamani tena haki ndio itapatikana huko! sasa kama mahakama zetu hazipo huru ( kama wengi tunavoamini na tulivoshuhudia segerea et al) basi hilo ni swala jingine la kushugulikia kwenye katiba mpya kwamba tufanyeje ili mahakama ziwe huru zisiwe remote controlled bna wanasiasa walio madarakani??
     
  10. G

    Ghwakukajha Senior Member

    #10
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 166
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    A typical Mary go round scene
     

    Attached Files:

  11. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #11
    Jun 14, 2012
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Wengi tuliingia kwenye mtego huu wa kila tatizo kuligeuzia kwa katiba mpya lakini tnashindwa fahamu kuwa hata hiyo katiba mpya nayo ni tatizo maana mchakato wa kuunda sheria haukuwa shirikishi, hivyo tusitarajie jipya under the CCM regime. The regime is more about cronyism than serving a country.

    Hawa Ngumbi atakuwa amehemewa na kulipa gharama za kesi baada ya kuona kuwa alifungua kesi ya kupinga kitu kisichokuwepo kwa kufuata ushauri mbaya wa kisiasa aliota Rajabu Makamba (Former katibu wao). Nafikiri watakuwa wamemtosa alipie gharama na njia pekee kaona huenda akate rufaa ki-note cha Ikulu kinaweza tumika kumwepusha na kulipa gharama. Lakini pia anatakiwa kujua kuwa ni bora kulipa gharama za kesi kuliko kuwa na gharama za kuandaa uchaguzi mwingine ambao pasi na shaka CCM itashindwa vibaya tu, maana vijana wameisha gundua formula ni kulinda kura. Kama kulinda kura ni kosa kwa mtazamo wa CCM basi 2015 wajiandae kwa kesi zaidi ya 200 katika majimbo watakayopoteza.
     
  12. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #12
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    naamini kuwa, hii ndio sababu hasa!!
     
  13. M

    Murrah Senior Member

    #13
    Jun 14, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna Kutafuta Haki na Kuna kutafuta Upuuzi, Huyu mama sasa ni Upuuzi, Hajali maendeleo ya watu wa Ubungo, kama ana akili angetumia muda mwingi kuwa karibu na wananchi kufanya shughuli za maendeleo na sio kuhamia mahakamani, nadhani she is attention seeker, bahati mbaya she is getting a wrong attention.
     
  14. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #14
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Hata uchaguzi ukiitishwa leo tukaweka Hawa na Mbwa,
    Mbwa anashinda kwa kishindo.
     
  15. T

    Tewe JF-Expert Member

    #15
    Jun 14, 2012
    Joined: Jan 11, 2008
    Messages: 662
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 45
    Kumbe hawa? We hawa nawe bana kha!
     
  16. MANGUNGO

    MANGUNGO JF-Expert Member

    #16
    Jun 14, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Ataanza kuokota makopo punde!mibange bhana!
     
  17. R

    Real Masai Senior Member

    #17
    Jun 14, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Amekosa U-DC na Ubunge Lol.Je atapata ulaji wapi, kweli nimeamini hana kazi nyingine anayoweza kufanya zaidi ya hivi vyeo vya kupewa.Aende akalime, si viongozi wengi wanasema vijijini kuna fursa nyingi za Kilimo, aende kijijini kwao akawakomboe ndugu zake kama kauli mbiu ya ma RC na dc (Si alishakuwa DC)
     
  18. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #18
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,414
    Likes Received: 920
    Trophy Points: 280
    Nadhani hata magamba wenzake wamempuuza,
     
  19. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #19
    Jun 14, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Huyu mama hatumtaki ubungo, analazimisha nini? Tena saizi ndio tumeshaelewa uwezo wake mdogo. Anapoteze fedha na muda.
     
  20. The Don

    The Don JF-Expert Member

    #20
    Jun 14, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 3,322
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Hii mbinu ya kumuumiza kisaikolojia mnyika kipindi hiki cha bunge lakini ndo inazidi kumwimarisha
     
Loading...