Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hawa masheikh wa Dar ni nani kawatuma?........

Discussion in 'Jamii Photos' started by Rutashubanyuma, Jan 16, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    [​IMG]

    Amiri wa Baraza Kuu la Jumuiya na Taasisi za Kiislamu, Mussa Kundecha (kushoto), akijadiliana jambo na Mjumbe wa Umoja wa Wanazuoni wa Kiislamu Tanzania, Shehe Ally Bassaleh, wakati wa kutoa tamko la waumini wa dini hiyo, Dar es Salaam jana kuhusu mauaji ya watu watatu katika ghasia za kisiasa zilizotokea Arusha hivi karibuni. (Na Mpigapicha Wetu).
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Masheikh wa Dar wanaendesha shughuli zao kidektate tu wala hawafanyi mawasiliano na wale wa mikoani kujua wanataka nini na huamua kuwaburuza tu....................................Huu ni udikteta.......................haiwezekani masheikh wachache kutoa tamko la kuwagusa waislamu wote nchini hata bila ya kuwasiliana nao............................
     
  3. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #3
    Jan 16, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Hao mashekhe wametumwa kuimarisha neno udini kuwa lipo na ndio wanataka kumwonyesha JK kuwa hilo janga la udini lipo.yaani kuna viongozi wengine wa dini zetu kweli sijui ni njaa au? kwanini mtu asiangalie ubinadamu anatumia dini kutoa tafsiri tofauti katika jamii,
     
  4. B

    BabieWana Senior Member

    #4
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ushasema sheikh maana yake mdini tayar naona unapata tabu.masheikh wamewasiliana na sisi waislam nchi nzima hata arusha wajumbe walienda n.k. Waislam kama kundi jamii lazima watoe msimamo na utakua tofaut na ule wa maaskofu na vyama vya siasa
     
  5. B

    BabieWana Senior Member

    #5
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndio maana mapadre mashoga nao walipigania haki zao nakanisa likawatambue
     
  6. B

    BabieWana Senior Member

    #6
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Walichosema masheikh ulikisiliza lakin au uliboreka kuona kanzu nakilemba?
     
  7. B

    BabieWana Senior Member

    #7
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waislam wanasema wao ndo walimpokea nyerere dar na wakampa uenyekiti baadae aliwageuka nakukandamiza mpaka leo ndo maana tabora na moshi tofauti huku kumeendelezwa kwingine kumedumazwa
     
  8. 3D.

    3D. JF-Expert Member

    #8
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,022
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sikusuudii kumshauri mtu hapa kwa kuwa najua aidha nishauri au nisishauri kutakuwa na mambo mawili:

    1. "Waislam" hawataelewa kwa sababu wao kikubwa kwao ni kuwa tofauti tu na "Wakristo" hata kama tofauti hiyo haina mantiki. Elimu.
    2. Kupinga kila kitu kwa kigezo cha "tunaonewa, tumenyimwa mahakama yetu, ......" hakutasaidia kwa kuwa hoja zinazoonekana ni za "Wagalatia" zitaendelea kupamba moto. Pressure ya katiba mpya ilianzishwa na "Washenzi sana hawa Wakristo" wa CHADEMA na kwa hakika moto huo hautazimika. Pili mahakama ya kadhi haitaweza kulipiwa na serikali hata kama wataandamana na kuua au kujiua. Tatu Mwenyezi Mungu ambaye ni wetu sote Waislam na wasio Waislam ataendelea kubariki na kulinda Watanzania wote wanaoipenda nchi yao na wale wanaotaka kugombana na Wakristo ilhali hawataki kuacha UZINZI na UVIVU WA KUFANYA KAZI NA KWENDA SHULE hawataingia peponi.
    Nasikitikia Watanzania wenzangu kwa kuwa wana masikio lakini hawasikii, wana macho lakini hawaoni na hata wakiona hawatambui. Mapamabano yaendelee. Katiba yaja.
     
  9. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #9
    Jan 16, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,564
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    ....waliohudhuria huo mkutano wa Karimjee, tamko gani lilitolewa juu ya ufisadi nchini, katiba mpya, ukosefu wa ajira, mikataba ya kitapeli ya kinyonyaji baina ya serikali ya CCM na 'wawekezaji', mmomonyoko wa maadili katika jamii, ukosefu wa uzalendo, kushuka kwa thamani ya shilingi, kupanda holela kwa gharama za maisha? kama hakukuwa na matamko kama haya, nawasihi kawaombeni tena JK na Makamba pesa za ku-facilitate gathering nyingine mjadili mambo kama haya!!!! anyway japo najua hamna shule ya kujadili ishu nzito kama hizi, jitahidini hivyo hivyo kimadrasa madrasa!!!
     
  10. Omukuru

    Omukuru JF-Expert Member

    #10
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 244
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tangu zamani nilijua uwezo wako wa kufikiri ni mdogo, lakini zikudhani ni mdogo kiasi hiki ulichokionesha hapa.
     
  11. B

    Bontowar JF-Expert Member

    #11
    Jan 16, 2011
    Joined: Feb 21, 2009
    Messages: 520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Freedom of Speech
     
  12. Rapha

    Rapha Tanzanite Member

    #12
    Jan 16, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 622
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Are u the great thinker!?...
     
  13. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #13
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    ndiyo, msimamo unaotolewa na mashehe lzm uwe tofauti na ule wa viongozi wa kikristo kwa kuwa wanatoka nchi tofauti au?. Shame upon you wewe unayesherehekea kwa kuwa aliyekufa si wa dini yako.
     
  14. MANAMBA

    MANAMBA Senior Member

    #14
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kosipokuwa na maono jamii hupotea. Watu wajifunze kujadili hoja na si personalities, maaskofu wa Arusha wamelisemea suala la kutofuatwa kwa taratibu za uchaguzi wa Meya ambalo ni jukumu la kila mwananchi. Sasa wanapoibuka watu wengine kuitisha mkutano na kwa kulipia gharama ya ukumbi kwaajili ya kuwapinga kwa kuamini kuwa walichokifanya ni udini haiingii kwenye akili yangu. Kama ni udini ni udini dhidi ya dini ipi? Meya aliye chaguliwa pamoja na naibu wake ni wakristo namaaskofu waliotoa tamko kupinga ni wakristo, hivyo nilidhani kuwa hapo suala la udini halipo bali ni kupiga taratibu zilizotumika. Waliouwawa Arusha ni wakristo na waislam, hakuna udini hapo.

    Jamii yetu iwe makini kutotumiwa na wajanja kuhalalisha mambo yao.
     
  15. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #15
    Jan 16, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,104
    Likes Received: 9,811
    Trophy Points: 280
    Uwezo wao wa kuchanganua mambo kwa kina ni mdogo sana ndiyo maana wanatoa kauli ambazo zinaonyesha wazi kwamba wanatumiwa na kundi la watu wachache ili wakidhi matakwa yao.
     
  16. Kagemro

    Kagemro JF-Expert Member

    #16
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 11, 2010
    Messages: 341
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    acha uwongo mbona mimi niko msikitini sijasikia hau mnawasiliana usiku wa manane?Nilazima kuwe na uwiano wa taarifa maana kutumika au kutumiwa si vema.madai ya masheikh siku zote yamekuwa ni mvurugano nakiri hata katika msikiti niliomo vurugu hizi haziishi lakini si waislam wote tunayapenda haya.
     
  17. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #17
    Jan 16, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Are you for real!?
     
  18. M

    Magobe T JF-Expert Member

    #18
    Jan 16, 2011
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 2,575
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Mimi swali langu kwao ni hili: Kama udini upo Tanzania, ni kwa nini wanaona udini kwa wengine tu (maaskofu) na siyo kwao pia?
     
  19. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #19
    Jan 17, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Hivi kumbe mnakaliaga vitu uhuu nilidhani ni MIKEKA TUU:smile-big:
     
  20. NGUZO

    NGUZO JF-Expert Member

    #20
    Jan 17, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 235
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Kaka huu ubinadamu kwa nini uelemee upande mmoja? wakati waandamanaji wa CUF zaidi ya 100 walipouawa na Polis Zanzibar sababu ya haya haya maandamano, mbona hatujasikia kauli ya Maaskofu wakilaaani, au hawa walikuwa Mbuzi? matokeo yake Maaskofu walipongeza Geshi la Polis kwa kulinda na kuidumisha amani ya inji. kwao wao Maaskofu kuuliwa watu kule Zanzibar ilikuwa ni kudumisha amani ya inji, lakini kuuliwa wafuasi watatu wa Chama wanachokisapoti wao Maaskofu cha CHADEMA imekuwa headiline makanisani, kama huu si udini ni nini? tukubali tukatae CHADEMA ni chama cha kidini na misingi yake ni ya KIKRISTO na ndo maana Mgombea wake Padri Slaa alikuwa na baraka za Kanisa.
     
Loading...