Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hawa ma-DC kama hawako Kikatiba, budget zao hutoka wapi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Sep 16, 2011.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Sep 16, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Wanajamvi:

    Nauliza: hivi hawa ma-DC kama hawapo kikatiba, yaani kazi zao hazijaorodheshwa ndani ya Katiba, jee Budget yao na mishahara inatoka wapi? Ni hela za waliopa kodi wote? Nasema hivi kwa sababu wanaonekana zaidi kufanya kazi za kichama za CCM -- hasa wakati wa chaguzi.

    Kuna wengine nasikia wanashughulikia mambo ya uchawi kwa niaba ya CCM, katika maeneo yao!

    mimi nasdhani ni qwakati muafaka wa CDM kuwaendea maofisini na kuwatimuwa wote.
     
  2. G

    Gokona Member

    #2
    Sep 16, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Hivi hao ma DC kwa mwezi wanalipwa shilingi ngapi?
     
  3. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #3
    Sep 16, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,352
    Likes Received: 1,042
    Trophy Points: 280
  4. W

    WildCard JF-Expert Member

    #4
    Sep 16, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ni vyeo na nafasi chache sana vilivyoorodheshwa kwenye katiba yetu. Hata Katibu Mkuu Kiongozi na nguvu zote zile kwa akina Jairo naye hayumo.
     
  5. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #5
    Sep 16, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    ni ofisi ya rais
     
  6. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #6
    Sep 16, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    haihisiani na mada, please nenda kwenye mada husika kachangie huko. La sivyo nakung'a cheo kimoja
     
  7. W

    WildCard JF-Expert Member

    #7
    Sep 16, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Wako TAMISEMI. Mishahara yao iko Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa.
     
  8. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #8
    Sep 16, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,352
    Likes Received: 1,042
    Trophy Points: 280
    Si ni wakuu wa wilaya hao hao au?
     
  9. G

    Gokona Member

    #9
    Sep 16, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu kama aliye na dondoo anijuze hivi hawa Wakuu wa mikoa na wilaya wanapata mshahara kiasi gani kwa mwezi nikimaanisha net na sio gross
     
  10. p

    politiki JF-Expert Member

    #10
    Sep 16, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    katibu mkuu wa ccm ndiye anayewachagua wakuu wa wilaya na kumpatia majina hayo Rais. kwahiyo wakuu wa wilaya ni watumishi wa ccm wakiwa chini ya mwavuli wa serikali kwahiyo ccm inatumia pesa za walipa kodi kiaina kuwalipa watumishi wake.mfano mzuri wa hili ni kukamtwa kwa fatma kimario huko Igunga. Jiulizeni siku zote ni vigezo gani vinatumika kuchagua mkuu wa wilaya na nafasi hizi uwa zinaombwa wapi??
     
  11. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #11
    Sep 16, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,352
    Likes Received: 1,042
    Trophy Points: 280
    Mkuu kwa mujibu wa Katiba kazi za Uwaziri, Ukuu wa Mkoa, Ukuu wa Wilaya, Makatibu wakuu, Wakurugenzi na nyingine lukuki huwa haziombwi na zaidi ya kigezo kuwa Waziri lazima awe MBUNGE hakuna kigezo kingine. Hapa Rais kama atakuwa hana busara anaweza kuwateua hata wadogo zake, wajomba, mabinamu, wajukuu zake, majirani zake, wapiga debe wake, nk.
     
  12. T

    Typical Tz Member

    #12
    Sep 16, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tupiganie KATIBA iondoe uozo wote huu!
     
Loading...