Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Have I ever posted here? Here I come...

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Mphamvu, May 5, 2012.

  1. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #1
    May 5, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Sina hakika na nilichokiandika au la, kwa kuwa mambo yamekuwa mengi.
    Haya, ngoja niweke post yangu.
    Karibuni nyumbani kwetu wali umekuwa adimu, kisa bei. Sasa na Ugali nao unaelekea kubaya, kilo ya unga buku' sh. mbili, namaanisha 1200/=... Bahati mbaya ugali hauna malighafi mbadala, lazima unga uhusike.
    Jumamosi njema!
    [​IMG]
     
  2. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    We msukuma?
    Asante...lete mboga tuushambulie
     
  3. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Ni namna gani unajionesha jinsi ulivyokua mchoyo! Unapotukaribisha hom ugali mtupu! hauna mboga/kitoweo! Tuleje ?
    Au wageni ndo tuje na mboga zetu?
    We huna dhati ya kutukaribisha , mi siji !
    Basi hata kachumbari ?
     
  4. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mboga kisoda ugali mlima ndivyo mitz tulivyozoea..
     
  5. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Afadhali hapo kwangu kwetu unga 1500KGMchele 2500KG Sukari 2500 kgImebidi tubadilishe bajetiChai tunakunywa saa sita na ..chakula cha mchana saa 11 jioni hiyo ndo mpaka kesho..Wali tunakula kwa week mala moja jpili..
     
  6. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #6
    May 5, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Pole dada.
    Hiyo huku uswahilini tunaita pasi ndefu, wakati wewe unafikiria kuanza huo utaratibu, wenzako tulishauanza muda mrefu sana, na tulishajizoelea.
     
  7. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #7
    May 5, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Sio kaka, mimi ni suriama.
    Kuhusu mboga mpango mzima kujitegemea, hauna hata kipande cha papa au nguru hapo?
     
  8. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #8
    May 5, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135

    FirstLady1 kuna dalili zote za masikini kuendelea kuwa masikini hata zaidi.
    Pole kwa ugumu wa maisha,mtanzania wa kawaida amepoteza matumaini.Ukiona kwako kuna joto basi kuna kwingine panaungua kabisa.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #9
    May 5, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Ukiwa na njaa kutoka moyoni wala huhitaji kubembelezwa na mboga, unashuka tu wenyewe.
    Umenifurahisha mkuu, ugali mkubwa ndio ubora wa chakula huku kwetu.
     
  10. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #10
    May 5, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160

    Jamani bado nawaza hili baraza Jipya la mawaziri
    Njaa inaniuma mie .
    Hii hali inakuwa ngumu kwangu kuizoea .
    watoto wanauliza mama mbona siku hizi wali tunakula mala moja moja na hatushibi mama
    Roho inauma jamani
     
  11. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #11
    May 5, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Ambitious
    Mie sasa nawaza kuwekeza kwenye kilimo
    Maisha yanazidi kuwa magumu kila siku.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #12
    May 5, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    FL , hii mitoto yetu sie wazazi ndiyo tunailea vibaya! Utaniuliza whaay? Siku mambo yamekaa vibaya pakipikwa ugali usiku mitoto inazira !
    mitoto imenuna! Kosa tunaanza kuwabembeleza!
    "ni leo tu wanangu kuleni , haturudii tena kupika ugali usiku".
    Unategemea nini hapo FirstLady ?
    Miaka ya utoto wetu ilikua hom gaga likipikwa usiku No objection zaidi ya kula, wala hatukuuona ugali wa usiku ni kituko! Kuna siku nimewakuta wanangu wanamcheka mama yao, nilipowauliza kiwachekeshacho wakanijibu,
    "eti mama anapika ugali usiku! "
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #13
    May 5, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135

    FirstLady1,Hilo wazo zuri tu haya mambo ya kuzunguka kutwa maghorofani huku bati la nyumba yako lavuja ni utumwa.
    Ukiweka mikakati mizuri kilimo kinalipa kinachotakiwa ni kujitoa kikweli na uvumilivu.
    Usione watanzania tu wagumu kushaurika huu si wakati wa kutafuta kazi za mjini na kuishia kununua Blackberry na LCD TV na mtu akaona maisha ameyaweza.
    We dont need to think outside the box anymore.We have to tear it into tiny little pieces.Today not tomorrow.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #14
    May 5, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    dah, huo ugali mgumu wa kisukuma unatia hamasa kula kwa maziwa ya mgando.
    Afu unapigwa la manyani sio kila mtu kwenye sahani yake.
    Na mboga iwe mashishanga au chubu au mkarango lol
     
  15. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #15
    May 5, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,355
    Likes Received: 3,167
    Trophy Points: 280
    ama kweli mwili haujengwi kwa matofali......
     
  16. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #16
    May 5, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Judgement naona hii mambo ya watoto iko pote ..Sasa leo umpe mtoto mchana ugali ,usiku ugali atakuelewa huyo?
     
  17. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #17
    May 5, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Ambitious
    Inabidi sasa tupange mipango inayopangika na kufanyika ..la sivyo tunakoelekea siko
    Mie nilidhani nitapangwa kwenye baraza la mawaziri angalau nikajenge kijiji changu ..mheshimiwa hakuniona
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #18
    May 5, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Teh mi nakuja na mlenda wa dodoma
     
  19. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #19
    May 5, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    heri wa hapa kwangu wanakula ugali bila kunung'unika, iwe mchana au usiku.

    Sasa kibinti kimevaa pedo na dred kichwani kitakula ugali?
    Mtoto wa kiume ana kiduku au afro kichwani ugali upite wapi?
     
  20. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #20
    May 5, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,784
    Likes Received: 1,216
    Trophy Points: 280
    Msukuma kwa Ugali sijaona, nimeshuhudia ugali unasongwa alfajiri for breakfast pale shy mjini.
     
Loading...