Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatutaruhusu kura yetu kuibiwa Igunga - CHADEMA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by saliel, Aug 23, 2011.

  1. saliel

    saliel Member

    #1
    Aug 23, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), kimesema kitasimamia na kuhakikisha kuwa hakuna kura yake inayoibiwa katijka uchaguzi mdogo wa ubunge Jimbo la Igunga, mkoani Tabora hakitaliachia Jimbo la Igunga, mkoani Tabora kufanyika Oktoba 2, mwaka huuu.
    Mbunge wa Jimbo la Arusha Mjini (Chadema), Godbles Lema, alitoa kauli hiyo mjini Singida juzi jioni alipokuwa akihutubia mkutano wa hadhara kwenye viwanja vya kituo cha zamani cha mabasi.
    Lema ambaye pia ni Waziri Kivuli wa Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi, alifafanua kuwa licha ya CCM kutamba kwamba jimbo hilo hawatalipoteza, lakini hawana jipya la kuwaeleza wananchi wa Igunga kutokana na ukali wa maisha unaowakabili watanzania hivi sasa.
    Hata hivyo, Lema aliyefuatana na wabunge wa Viti Maalum wa Chadema, Chiku Abwao Mkoa wa Iringa na Regia Mtema (Morogoro) wakitokea Igunga, aliweka bayana kwamba ni ukweli usiopingika kwamba jimbo hilo ni lazima liende Chadema.
    Alidai kuwa pamoja na mbinu chafu zinazotarajiwa kufanywa na chama tawala, lakini alisema chama chake kina uhakika wa kulichukua Jimbo la Igunga lililoachwa wazi na Rostam Azizi aliyejiuzulu kwa maelezo kuwa amechoshwa na siasa uchwara ndani ya Chama Cha Mapinduzi (CCM).
    “Ndugu zangu wana Singida wabunge wote wa Chadema mara tu baada ya kumalizika kwa kikao cha Bunge la bajeti, tutakwenda majimboni kwanza kusalimia na kisha baadaye wote tutaelekeza nguvu zetu kwenye uchaguzi mdogo wa Jimbo la Igunga na hakuna kura itakayoibiwa safari hii mpaka tutatangazwa kulinyakua jimbo hilo,” alisisitiza Lema huku akishangiliwa na wananchi waliokuwa wakimsikiliza.
    Abwao alisema mara baada ya kuingia mkoani Singida wakitokea Igunga alisikitishwa sana baada ya kuwakuta wanawake wa mjini Singida wakiteseka kutafuta maji ambayo ni kazi ya siku nzima.
    “Hivi ni kweli wanasingida mmeridhika muishi maisha haya mnayoishi?” alihoji Abwao na kuongeza: “Wenzenu wa Iringa maji tunamwaga mpaka vyooni maji ni ya kumwaga…kwa sababu Iringa tumeamka hatutaki kudanganywa.”
    Kwa upande wake, Mtema alitumia fursa hiyo kuwataka Watanzania kutodanganyika kutoa kura zao kwa kupewa kanga, fulana, kofia, fedha taslimu na hata vyakula.
    CHANZO: NIPASHE
     
  2. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #2
    Aug 23, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    strategies za kuhakikisha hawaibiwi ni zipi? maana si kuishia kuzungumza tu majukwaani. au huo ni mkakati wa ndani hautajwi tajwi hovyo! anyway all in all kazi kubwa lazima ifanyike kukabiliana na DED mteule wa rais na manyang'au wengine mawakala wa uchakachuaji
     
  3. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #3
    Aug 23, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Kama hilo litafanyiwa kazi basi ushindi mweupee!!
     
  4. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #4
    Aug 23, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    wae makini sana na FF mana nasikia nae kaenda huko kuiba kura
     
  5. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #5
    Aug 23, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    mbinu zitakazotumika zitakuwa kama zile zilizotumika Tarime kwenye uchaguzi mdogo, kila kituo cha kupigia kura kunakuwa na mawakala watatu, hakuna anayemjua mwenzake. Hata hivyo kazi itakuwa rahisi kwa chadema, kwani wasimamizi watakuwa waalimu, ambao hawatapenda kumchakachua mwalimu mwenzao
     
  6. MwanaCBE

    MwanaCBE JF-Expert Member

    #6
    Aug 24, 2011
    Joined: Sep 23, 2009
    Messages: 1,614
    Likes Received: 415
    Trophy Points: 180
    CCM wizi upo kwenye dam. Wataiba tu, na mi nashauri tujipange sasa kuchukua nchi kanzia Igunga.
     
  7. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #7
    Aug 24, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,157
    Trophy Points: 280
    Wananchi wa Igunga ndio hao siku Rostam alipobwaga manyanga walilia na kusaga meno na kuzirai. Nina imani watachagua magamba tena
     
  8. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #8
    Aug 24, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Nasikia wale walioangua kilio walikuwa wamelipwa.
     
  9. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #9
    Aug 24, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,157
    Trophy Points: 280
    Are u serious mkuu? Mtu alipwe kwaajili ya kulia na kuzirai?? Basi ina maana kwenye misiba mingi siku hizi ukiona waliaji ni wengi kumbe wengine wamelipwa!!! Ha!
     
  10. M

    Malova JF-Expert Member

    #10
    Aug 24, 2011
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 764
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    kikubwa cha kuangalia ni uhesabuji na ukaguzi wa program zinazotumika na NEC. ninavyohisi kama programmer what greencard does is; if x =greenbalots, and y=cdmbalots, then greenbalots= x + 0.6cdm balots and
    cdm balots=0.4 y. Ndugu zanguni sasa hivi codes ndizo zinazotuua kwa sababu you see what you input but results from the system are different from the manual ones
     
  11. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #11
    Aug 24, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    si kila kitu kinapaswa kuanikwa lakini njia moja wapo ya kusimamia ni kuwafanya wana Igunga wajue umhimu wa kura zao, kuwa na wakala kila kituo, kuto kula chochote hovyo ili kupunguza kwenda chooni..
     
  12. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #12
    Aug 24, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    pesa kitu kingine kaka cha msingi kila mmoja awe mlizi wa mwenzake...
     
  13. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #13
    Aug 24, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    kwa kura za jimbo moja kushi kuzilinda ni upumbavu hata kama watakuwa na program ya aina yoyote...
     
  14. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #14
    Aug 24, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    ndiyo maana haonekani sikuhizi kumbe yuko kwenye michakato, safari hii itakula kwake
     
  15. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #15
    Aug 24, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,572
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Cdm waamke sasa ccm walishaanza mbinu chafu tangu zamani
     
  16. O

    Omr JF-Expert Member

    #16
    Aug 24, 2011
    Joined: Nov 18, 2008
    Messages: 1,160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Lema ametoa uhakika kuwa hakuna kura itakayo ibwa,Ina maana CCM wakishinda mtakubali matokeo? Kama mnasema watu wa igunga walilipwa kulia na kuzirai sasa kutakuwa na ugumu gani kuwalipa wachague CCM? Naona nyie CHADEMA kila siku zinavyo kwenda mnazidi kuwa matahira.
     
  17. h

    hoyce JF-Expert Member

    #17
    Aug 24, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 1,093
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />Wewe hujui kwamba kuna vikundi vya kulia na kugalagala misibani? Umechelewa. Kimoja kipo hapo mburahati. Hata waombolezaji wa kawaida wafikapo karibu na msiba ndo hujipanga na kuambizana 'tuanze' hapo ndo kilio cha kusaga meno huanza.
    Unadhani kama hawakukodia mafuso yaliyoletwa na bashe kutola Nzege yakiwa na wafuati kibao yalikuwa ya nini?
     
  18. p

    propagandist Member

    #18
    Aug 24, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mbona mmeanza kulia lia mapema kabla hata mtanange wa igunga haujaanza mnatafuta huruma ya wapiga kura wa igunga, kuweni kama cuf ngangari, cdm acheni kulalama!
     
  19. G

    Godwine JF-Expert Member

    #19
    Aug 24, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    hivi vyama vimeshakagua daftari la majina ya wapiga kura...........mimi nilipata kuliona hivi karibuni mchezo mchafu umetendeka mule yani majina hayaendani na namba ya shahada za watu na mengine hayapo nadhani chadema,ccm na cuf lazima mmoja atakuwa anahujumu wenzake
     
  20. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #20
    Aug 24, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,567
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Komaeni mpaka dakika ya mwisho.
     
Loading...