Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatutakubali!

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Mlenge, Jun 30, 2010.

  1. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #1
    Jun 30, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Wandugu,

    Leo (Juni 30 2010) ndio mwisho wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kama tunavyoifahamu, kwani kuanzia kesho (Julai mosi 2010) Tanzania itakuwa chini ya "Soko la Pamoja" la EAC. EAC ndiyo itakayokuwa imeshika hatamu za uongozi kwa vile maamuzi yake yatakuwa ya mwisho. Kwa Kiswahili kingine, huo ndio mwisho wa kuwapo kwa Tanzania kama dola na jamhuri ya muungano.

    Iwapo kufuta Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ni jambo zuri au baya imefikia kuwa suala la mjadala, pengine watawala wetu waliofikia maamuzi haya wako sahihi, maana miaka ya zamani, na katika nchi nyingine, kufuta 'dola' ilikuwa ni suala wanaloliita 'uhaini', na dola zilizofutika yalikuwa ni matokeo ya kushindwa vita vya moto.

    La kutia mashaka, ni pale ambapo hata watawala na 'wasomi' wetu hawaelekei kuelewa nini hasa maana ya EAC. Baadhi ya wachache wanapoeleweshwa maana halisi ya EAC huja juu kwa maneno "haiwezekani! hiyo itakuwa hatari! hatutakubali! maneno unayosema ni makali sana! watawala wetu hawawezi kusaini mikataba ya namna hiyo!" n.k. n. k. n.k.

    Pasipotokea serikali ya Tanzania kuzinduka kungali na mapema na kujitoa EAC na soko lao la pamoja kabla ya Julai mosi (kesho), hatari yake si kidogo.

    Mlenge
     
  2. Mkosoaji

    Mkosoaji JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2010
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 364
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    What? How? mbona sijakuelewa? Hebu tuelimishe zaidi hapa mkuu!
     
  3. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Common Market haiwezi kufuta dola....? kinachoweza kufuta ni Political union ambayo hata European Union hawajafika huko. Jua kuna hatua katika regional integration yo yote:
    1-common market
    2-free trade area
    3-economic union
    4-political union or federation
     
  4. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #4
    Jun 30, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mkosoaji,

    Haya yameshasemwa sana humu... Tanzania has surrendered to EAC its sovereignty as starting from tomorrow... just dig for the past messages.

    Mlenge
     
  5. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #5
    Jun 30, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Lumbe,

    Hiyo si ndio gia wanayoingia nayo, ambayo serikali ya Tanzania inajifariji nayo... umesoma mikataba ya EAC?

    Mlenge
     
  6. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mlenge, kiuhalisia situation ndivyo ilivyo, Tatizo kwa TZ watumishi watanzania walio EAC hawajaajiliwa kwa merits bali kwa ufisadi-kujuana, undugu, ngono etc. They know nothing abt adv and disadv. Na ndiyo maana wakenya, waganda na wanyarwanda hutuona sisi mabolizozo. Kwanza hata policy makers na wanasiasa wanaokwenda pale eac for policy meetings elimu zao ni za kughushi.....! inasikitisha inatisha sana.

    To me it is better hata kujitoa tu. Hatuna watu wenye uwezo kitaaluma kuwakilisha maslahi ya Tanzania pale EAC.
     
  7. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #7
    Jun 30, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Lumbe,

    You summed it up well. Tanzania kujitoa EAC is the only solution.

    Na kweli wanatuona mabolizozo...

    Mlenge
     
  8. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #8
    Jun 30, 2010
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,649
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    niliipata press release ya EAC about iyo kesho!!

    unajua hiki EAC majority ya watanzania hawajawai isikia,au tumeisikia ila hatujaelewa,na wanaoielewa hawajatoa elimu ya kkwanini tunaingia EAC 2010 na mengineyo...

    iyo mikataba ni siri ya serikali au???ili tujue adv na disadvs zake

    kwakweli ndo maana tunatukanwa sana na majirani zetu
     
  9. Questt

    Questt JF-Expert Member

    #9
    Jun 30, 2010
    Joined: Oct 8, 2009
    Messages: 3,013
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Sure...Tupo wengi tusiojua....Mimi nakiri mapungufu ya uelewa katika hili swala....Naomba Msaada.
     
  10. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #10
    Jun 30, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Nina hakika nitaamka kesho Julai 1 2010 na Jamhuri ya Mwungano wa Tanzania itakuwa bado ipo hai na imara.
     
  11. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #11
    Jun 30, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    I really don't kind it... kwani mnayo nchi sasa hivi ili kiwe nini? Nina uhakika kama ingekuwa ni "common market" na US au UK au RSA tusingelalamika sana...
     
  12. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #12
    Jun 30, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mhhhh habari nyingine bwana.
    Soko La pamoja lina manufaa sana. tatizo liko kwetu sisi watanzani utayari wetu na ufahamu wetu wa kuwa mbele katika hili soko. Mlene iweje upinge soko la Pamoja la EAC wakti hujasema kiu kuhusu hilo linaloitwa SOKO la dunia.

    Ukweli Soko hili linaweza kuwa na manufaa sana if we know waht we want and how we want kwa manufaa ya nchi za afrika mashariki.
     
  13. A

    Audax JF-Expert Member

    #13
    Jun 30, 2010
    Joined: Mar 4, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tuelimishwe kwanza kbla ya kulazimishwa bila ridhaa yetu-matatizo ya kuzima moto na kutumia watu amabao upana wao wa kureason upo chini saana, mi nasema ikiwa itaanza,watakaonuafaika ni kenya na uganda na wengine na wala c watanzania!! Tutaishia kuwa maskini tu na kuambulia patupu.Mbona tuna matatizo mengi ya kusolve nchini mwetu-hilo shirikisho ni la nini kama c kuongeza matumizi yasiyo na tija? Hayo ni maoni yangu-kwa taarifa wakenya ndo wanshinikiza, bs they know how much they will benefit from it!!

    As for me, I am not supporting the union
     
  14. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #14
    Jul 1, 2010
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Agree with you mw kijiji

    EAC is here to stay.katika ulimwengu wa leo umoja ndio jawabu.
     
  15. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #15
    Jul 1, 2010
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,076
    Likes Received: 137
    Trophy Points: 160
    Acheni woga wa bure. Kuna watu wanaogopa mno mabadiliko. Umoja ni nguvu.

    Kuchanganya nguvu kuna ubaya kweli? Akija Mzungu mnampa hekta elfu 70 alime mpunga (na analima chache, nyingine anawapangishieni kwa gharama apendazo) lakini akitaka Mkenya hekta 10 alime vitunguu mnaanza kusema anachukua ardhi yetu!

    Ningefurahi sana kama tungekuwa nchi moja.
     
  16. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #16
    Jul 1, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Unaelewa maana ya soko la pamoja..au unasikia juujuu tu..?
     
  17. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #17
    Jul 1, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Umoja sio hoja. Kama ishu ni umoja tulikosa nchi za kujiunga nazo? Kuna wazambia huku wamalawi mozambique etc huku mimi naona wako poa zaidi and we share a good history with them.
     
  18. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #18
    Jul 1, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hamna anayeogopa kitu chochote, hivi kwanini mtu akiuliza maswali ya msingi anazushiwa vitu visivyo kuwa na maana?
     
  19. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #19
    Jul 1, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,561
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    .....soko la pamoja kinadharia ni zuri kwa maana ya kurahisisha biashara among the member states ila wanajamii wenzangu do we have anything in hand to trade competitively with them? sote tu mashahidi kwamba Tanzania we use what we dont produce and in real sense we dont produce. nchi imejaa wachuuzi na si wazalishaji. bidhaa ngapi za kitanzania na kwa wingi kiasi gani zinauzwa kenya na uganda? je, wakenya na uganda wana tendency ya kukumbatia kijinga wageni kama sisi iwe mzungu au mwafrika mwenzetu? level za uzalendo na political movements zao zipo vipi uki-compare na zetu? huku bado mafisadi wanatandikiwa zuria mekundu, je wao? hizo ndio challenge zetu wakati tunaingia kwenye ushirikiano huo. Serikali yetu haim-support kabisa mtanzania pale anapoonyesha kutaka kujikwamua ila mgeni atapewa favour kibaao ku-flourish.
     
  20. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #20
    Jul 1, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Mkuu,

    Unayo hiyo mikataba ama unaweza kuiweka hapa kwa faida ya Watanzania?
     
Loading...