Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatuna Muda na familia zetu..

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by ngoshwe, Mar 4, 2012.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    Mar 4, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Tushirikishanie hii kama hatukuwahi kuisoma, ni habari toka kwa mwanajamii mwenzetu:



    [TABLE="class: yiv890980825MsoNormalTable"]
    [TR]
    [TD]Kazi tunayo kizazi hiki,

    Kuna hii nayo ilipatikana kanisani, pale mchungajai aliyealikwa
    kutulisha neno alipoamua kutushirikisha matatizo yanayowapata kondoo
    wa bwana. kuna siku alipigiwa simu na wazazi fulani aende nyumbani
    kwao akamuombee binti yao mdogo mtoto wa darasa la nne, kisa cha
    kuitwa ni kuwa yule mtoto anasoma hizi shule za academia,siku moja
    asubuhi wakati anawahi basi la shule alisahau kuzima fan (pangaboi la
    juu) chumbani kwake, kupitia kioo cha juu ya mrango wazazi wakaona
    pangaboi linazunguka baba akaamua aingie chumbani kwa binti akazime
    ghafla akakutana na vidonge juu ya meza ya kusomea....akamuita mama
    akamuuliza ni vya nn?lahaula vilikua ni vidonge vya majira ya uzazi,
    wazazi wakahamaki sana wakajiuliza maswali mengi, wakakubaliana
    wamsubiri binti akirudi jioni wamuulize.

    Binti aliporudi akabanwa na wazazi, mwanzo alitaka kugoma,
    wakamtishatisha akakubali kuwa amepewa na Mlinzi wa getini hapo
    nyumbani, mazingira wanayoishi ni katika estate ina nyumba kama kumi
    na tano, so the whole compound imezungushiwa ukuta na ina geti moja
    kubwa la kuingilia.Mtoto akaanza kueleza kuwa mchezo huo aliuanza
    miaka miwili iliyopita na fundi mwashi aliyekuwa anajenga hapo estate
    ndo alianza kumfundisha Ngono, thena aakafuata Mlinzi, mlinzi
    aliponogewa akamwambia mwenzie, huyu wa plili akamtishia mtoto kuwa
    asipompa na yeye atamsemea kwa baba yake, mtoto akampa, akaja wa tatu,
    huyu ndo akamfundisha na kutumia vidonge, sasa akawa mtaalam.

    Mchungaji alipoitwa akasema kabla sijamuombea naomba mnipe mda nikae
    nae mm na yeye tu nimfanyie counselling, hapo ndipo yalipofumuka memgi
    makubwa, yule mtoto akakiri mbele ya baba mchungaji kuwa ameshazoea
    sana mchezo wa ngono hata hapo kwenye estate wanapoishi ameshatembea
    na wababa wanne, huwa anaaga anaenda saloon wkend akifika nje hao
    wababa wanampakia kwenye magari yao wanampeleka huko wanapopajua
    kumfanyia uharibifu, akaendelea ku-narate kuwa hata dereva na konda wa
    school bus tayari ameshafanya nao, shuleni amefanya na walimu wawili
    na Mwalimu mkuu pia.

    Mchungaji hakuwaeleza wazazi extent ya uharibifu aliyofanyiwa mtoto
    wao, aliwaita wote akawaombea, next akaenda kwenye hiyo shule
    kupambana na mwl mkuu, ushauri wa mwisho aliwapa wazazi ni kumwamisha
    binti shule, pamoja na kuendelea na maombi kwa binti
    huyo..........................story hii iliwatoa machozi watu
    kanisani.

    Kikubwa kinachojitokeaza hapa ni hii style ya maisha ya sasa, wazazi
    tupo too busy na kazi,kutafuta hela kiasi hatupati kuwa karibu na
    watoto wetu, sasa upweke wanaoupata watoto ndo wanatumbukia kwenye
    mambo ya ajabu kama haya.
    ----------------
    Kisa kingine hiki:
    Wazazi wa familia ya watoto watatu wakike wawili na kiume mmoja. Baba ba Mama ni wasomi na wanafanya kazi nzuri na zenye kipato..safari za ndani na nje ya nchi haziwaishi, fedha nyumbani si tatizo.

    Wazazi waliajiri mtumishi wa ndani ambae kwao alionekana ni binti makini angeweza kusaidia vizuri watoto., hawakutaka kukaa na ndugu yeyeote kwa hofu kuwa watoto wao wataharibika ..waliajiri pia mtunza bustani wa kiume...na dereva wa kuwahudumia watoto..Wazazi hawakuwa na muda wa kujua watoto wanaishije kwenye maisha ya kawaida ya watoto wao, walichokuwa wakifanya ni kuwapa kila kitu walichohitaji kila siku na kuuliza wanaendeleje tu bila kufuatilia maisha yao upande wa pili kwenye jamii.

    Siku moja wakati mama alipokuwa akirejea toka safari majira ya saa nne asubuhi,akiwa getini alisikia mtu akilia kwa sauti ndani, akakimbia kuingia, alipofika varandani, akasikia kelele zikitokea chumbani kwa wanae wakike, alipoingia alikuta mtoto wake mmoja wa kike akiwa ana galagala chini sakafuni, na pembeni kuna glasi ya maji na vidonge..mwingine alikuwa amekaa kitandani huku akiangua kilio, Msichana wa kazi za ndani alikuwa ameshika fagio na ndoo ya kupigia deki anasafisha matapishi ya yule binti..mama alipoingia wote walishtuka, asijue la kufanya akauliza kulikoni, Msichana wa kazi akaeleza kuwa yule binti alikuwa anaumwa,walimpa vidonge..mama akauliza tokea lini, mwenzie akajibu..usiku, "lakini" ...mama akauliza "lakini nini" ?? akajibiwa hakulala nyumbani, alikuja na wenzake, wakamwacha getini, mlinzi ndie alimleta anamsukumiza chumbani kisha akafunga mlango, alikuwa kama amelewa chakali...Mama hakutaka kufuatilia kwa kipindi kile, haraka akamchukua binti na kumpeleka hospitali ya karibu..hali yake ilikuwa mbaya sana, hakuweza kuaongea, povu likimtoka mdomoni.

    Baada ya kupatiwa vipimo hospitali, Daktari alimweleza mama kuwa mwanae ametumia pombe kali sana na ametumia pia madawa ya kulevywa hivyo angepaswa kulazwa kwa matazamio, akawekewa maji (drip) ..hata hivyo, jioni ya siku hiyo hali ya binti ilibadilika na haikupita muda mrefu akwa amefariki.

    Badaa ya tukio hilo, wazazi ilibidi wafunguke na kuanza kuwahoji watoto wao na wafanyakazi hapo nyumbani ndipo walipobaini kuwa maisha ya watoto hapo nyumbani ni zaidi ya watu wazima wanaoishi ghetto...watoto walikuwa hawaendi shule, wakipewa hela wanampa dereva na mlinzi ili awafichie, siri, yule wa kiume alikuwa mlevi kupindukia na mtumiaji mzuri wa "Poda"; watoto wakike alikwishakuwa wahuni wa kutisha (Machangudoa), walikuwa wakishinda kwenye makumbi ya starehe na wanawajua wanaume wote maarufu mjini...maisha hayo kwa kiasi kikubwa yalichangiwa na Binti wa Kazi alieajiriwa na Wazazi wao ambae wazazi hawakuwahi kuchunguza asili yake (background)... Wazazi walizidi kuchanganyikiwa baada ya kupekua vyumba walivyokuwa wakilala, wakakuta mavazi ambayo kwa mtizamo wa kawaida yaliashiria maisha ya watoto wao..taarifa za shuleni pia ziliwashtua..hawakuwepo shule zaidi ya miezi sita..

    Hali hii ilipelekea wazazi kuanza kurushina lawama, Baba akimlaumu mama, Mama kwa kuona hana jinsi akaanza maisha ya kushinda makanisani kutafuta maombezi...Baba akadhani ni vyema suala hili alifikishe kwa mshauri nasaha ili awarekebishe watoto wale wawili waliobakia baada ya kuwatimua wafanyakazi wote pale ndani, ....hata hivyo, haikupita siku walipokea taarifa kuwa kijana wao wa kiume amevamiwa na wenzake , wamembaka na kumua kwa kuzamisha mtoni... kisa cha haya yote haiukueleweka...

    TUJIULIZE TUNATAFUTA HELA/PESA/FEDHA KWA AJILI YA NANI KAMA SIO KUSAIDIA FAMILIA ZETU ZIISHI VIZURI KWA MAADILI MEMA??













    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #2
    Mar 4, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    very pathetic... but hiyo ndiyo lifestyle ya leo ya kukimbizana na mshiko; at the end of the day, everybody is a looser
     
  3. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #3
    Mar 4, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Nimejaribu kui edit, ngoja nikae chini niisome sasa..
     
  4. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #4
    Mar 4, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Too sad story indeed..
     
  5. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #5
    Mar 4, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hii maneno ni mbaya sana! Na kwa taarifa na manufaa ya wote, tuchunge sana hawa watumishi wa ndani nao ni balaa. Next week ntawaletea kituko cha house maid alivyokuwa akimharibu mtoto wa kiume wa mama mwenye nyumba, inatia kinyaa sana.
     
  6. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #6
    Mar 4, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Juzi nilimshuhudia mtoto wa kike wa darasa la tano anamsugua dereva wa daladala nyuma ya sikio kwa kidole wakati suka wa daladala akiendesha gari. Nilichoweza kumwambia suka ni kwamba utafungwa, suka akabaki anacheka tu
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Mar 5, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    very sad
    watoto wengi wa shelu za english medium wako hivi
    na wanaopelekwa kusoma Kenya na Uganda pia hivi hivi
    nimesoma nao nawajua
     
  8. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #8
    Mar 5, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu hata hizi zetu za kata, pengine hata tukiwa busy vipi, tujaribu kutupa jicho pembeni kujua wanetu wanaishije.
     
  9. Safina

    Safina JF-Expert Member

    #9
    Mar 6, 2012
    Joined: Jun 18, 2009
    Messages: 498
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Kwa hiyo ni mule mule, wale wale.
     
Loading...