Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatujachagua meya Arusha - CHADEMA

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Rutashubanyuma, Jan 3, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Jan 3, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 491
    Trophy Points: 180
    Hatujachagua meya Arusha - CHADEMA


    na Halfani Lihundi, Arusha


    [​IMG] CHAMA cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) mkoani Arusha kimekanusha kufanya mkutano wa kuchagua meya na kwamba hivi sasa halmashauri inatawaliwa na mameya wawili kutoka CHADEMA na CCM.
    Akizungumza na waandishi wa habari jana mjini hapa, Diwani wa Kata ya Kimandolu, Estomil Malla, ambaye ndiye aliyetajwa kuwa ndiye aliyechaguliwa kuwa meya kwa upande wa CHADEMA alisema taarifa hizo si za kweli na kwamba CHADEMA haijawahi kufanya uchaguzi kama huo.
    Malla alisema aliyetoa taarifa hizo ana lengo la kuipotosha jamii japo kuwa CHADEMA haimtambui meya aliyechaguliwa na CCM, lakini hawajafanya uchaguzi na hawatarajii kufanya, kwa kuwa wanajua kuwa uchaguzi wa kumchagua meya bado haujafanyika Arusha.
    Alisisitiza kuwa meya aliyechaguliwa na CCM si halali, kwani katika uchaguzi huo kuna kanuni za baraza la madiwani ambazo zimevunjwa na kubainisha kuwa CHADEMA inafuatilia suala hilo kisheria.
    “Wakati sisi tunafuatilia suala hili kisheria, hatuwezi kuvunja sheria, kwani kufanya hivyo ingekuwa kinyume cha taratibu, mimi sijui jambo hilo limetokea wapi, maana kila nikipita naona watu wanaiita meya huku wengine wakinishangilia, napenda kuwaambia wananchi wajue kuwa mimi si meya,” alisema Malla.
    Mbali na hayo, Malla alifafanua kuwa taratibu za kisheria wanazozifuata CHADEMA ni tofauti na mahakama, kwani njia za kisheria zipo nyingi si mahakama pekee.
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Jan 3, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 491
    Trophy Points: 180
    Hizi habari zinajichanganya..........jana kwenye ITV huyu Estomih alinukuliwa akisema amejivua umeya wa Arusha............sasa tunasikia haya mengine............

    Pili kama hakuna uchaguzi wa umeya haujafanyika inakuwaje hata yeye Estomih alikuwa meya? Au anataka kusema alijipachika tu?

    Arusha inapaswa ifanye uchaguzi wa Umeya ambao utasimamiwa na NEC na wala siyo na watendaji wa manispaa ambao madiwani wanapaswa kuwasimamia...........................Where is NEC in all this?
     
  3. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #3
    Jan 3, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Shida ya kuwa na wasemaji lukuki na media inayotumia hisia ndo hii.tunapata taarifa nyingi kila siku tunazidi kuchanganyikiwa.Mi nilijua situation ni kama Ivory kumbe ni kama Tanzania......lol
     
  4. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #4
    Jan 3, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Walikusudia kufanya uchanguzi siku moja baadaya uchanguzi ule uliofanywa na CCM lakini hawakufanya hivyo kwa ushauri wa watu mbalimbali kuwa kuwa wasi fanye makosa yanayofanywa na CCM hivyo chadema walikusudia kufungua kesi na kufanya mkutano ambao ungefatiwa na maandamano ambayo yalipangwa kufanyika tarehe 29-12-2010 lakini mkutano huo haukufanyika hivyo hata maandamano hayakufanyika…. baada ya uongozi wajuu kuzungumza na waziri mkuu Pinda kuwa watalifanyia kazi swala hilo mpaka kufikia tarehe 4-1-2011 na CDM wana weza kufanya mkutano wao tarehe 05-01-2011….
     
  5. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #5
    Jan 4, 2011
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,567
    Trophy Points: 280
    Nilishasahau ile methali ya mtaani kwetu isemayo ..."wewe ukisusa, wenzio.............!!"
     
  6. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #6
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,966
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Hayo ni maneno ya Chadema tu, lakini vyama vingine vyote vinakubaliana na uchaguzi na deputy mayor ni wa TLP, Serikali tayari imekubaliana na matokeo maana haikuwa tayari kuona mayor pia anatoka upinzani
     
  7. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #7
    Jan 5, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ruta unataka NEC wakafanye uchakachuzi mwingine? wako likizo baada ya kazi ngumu ya kumweka JK madarakani.
     
Loading...