Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatua za kumfukuza mpangaji nyumba

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Futota, May 29, 2012.

  1. Futota

    Futota JF-Expert Member

    #1
    May 29, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 524
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Wajameni nisaidieni nichukue hatua zipi kumtoa mpangaji wa nyumba yangu ambaye hataki kulipa ada ya pango la nyumba sasa miezi minne. Nifuate sheria zipi zakumuondoa haraka huku akiwa amelipa deni? Natanguliza shukran kwa majibu yenu
     
  2. Fofader

    Fofader JF-Expert Member

    #2
    May 29, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 791
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Fuata utaratibu uliopo kwenye mkataba. Au hamna mkataba?
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    May 29, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,124
    Likes Received: 616
    Trophy Points: 280
    Sheria inasema kwamba ukitaka kusitisha mkataba wa makzi na tenant inabidi umempe info @lst miezi 2 so unachotakiwa kufanya ni kumpa notice ya miezi miwili then kwa madeni yako kama hatoweza ufanye mpango wa kuzuie fenicha tv na axesories zenye thaman na deni lako ukimtimua gafla itakula kwako!
     
  4. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #4
    May 29, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,681
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
     
  5. Futota

    Futota JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 524
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mkataba ulikwisha siku nyingi tangu Jan na bado yupo ndani. Na ahadi yake kila mwezi ni kuwa anataka kuendelea kuishi na tuendeleze mkataba lakini ikifika kutoa hela za pango anakuja na sababu kibao na kuosogeza siku mbele, huku hana dalili ya kuhama

     
  6. Futota

    Futota JF-Expert Member

    #6
    May 30, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 524
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Sawa mkuu, nitaenda kwa mjumbe wa nyumba kumi kumi. Mkataba upo, na ulikwisha tangu Jan na hadi leo analeta kiswahili cha kuendeleza mkataba mwingine kesho na hiyo kesho ndio hadi leo anakaa bure.

     
  7. Futota

    Futota JF-Expert Member

    #7
    May 30, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 524
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Sasa basi ikiwa baada ya kuongea na uongozi wa mtaa/ nyumba kumi kumi, na jamaa akiendelea kuwa king'ang'anizi kukaa bila kulipa rent. Nifanyeje hatua ifuatayo?
     
  8. mka

    mka JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 319
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kama mkataba uliisha mpe notice ya mwezi mmoja na baada ya mwezi kuisha unaweza kumtoa kutoka kwenye nyumba. Hii ni kwa sababu muda wa kulipa kodi ni mwezi mwezi. Pia umfungulie kesi kwa ajili ya recover rent.
     
  9. Mapi

    Mapi JF-Expert Member

    #9
    May 30, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 6,833
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    mkataba wenu unasemaje kuhusu kufikia ukomo wake? mnamakubaliono gani hadi awepo kwenye nyumba hadi leo?
     
  10. Futota

    Futota JF-Expert Member

    #10
    Jun 5, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 524
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mkataba wake ulishaisha tangu January, na kama ukihesabu notice ya mwezi mmoja basi inakuwa February ni mwisho. Alipewa notice na akaahidi kuwa angependa ku renew contract yake. Sasa baada ya hapo ndio imekuwa neno la njoo kesho njoo kesho, hana contract, hivyo anakaa bure na hataki kuhama. sasa basi tumechoka na tumeshamwambia aahame, lakini ndio hadi leo bado yupo kwenye nyumba. Tatizo hili tumelifikisha hata kwa serikali ya mtaa na walifika kuongea naye, na akaahidi kuhama na asihame. Sasa basi nichukue hatua gani zaidi niweze kumwamisha?
    ASANTENI!
    Asanteni


     
  11. M

    Mbwambo JF-Expert Member

    #11
    Jun 5, 2012
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 628
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Serikali ya mtaa walipaswa wakupe barua ya kwenda Polisi ili waje wamtoe, RUDI HUKO SERIAKLI YA MTAA WAKUPE BARUA UENDE POLISI ILI WAJE HAPO WAMTOE
    NILIISHAFANYIWA HIVYO SIKU MOJA NA NIKAFANIKIWA
     
  12. Futota

    Futota JF-Expert Member

    #12
    Jun 5, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 524
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Sawa Mkuu,
    Hivi sasa hivi nakwenda serikali za mtaa.


     
  13. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #13
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Hilo ndio tatizo la mikataba inayotengenezwa vichochoroni,sio kila anaejua kuandika anaweza kuandika mkataba, unakuta umkataba una mapungufu kibao na watu wanasaini tu,ukitokea mgogoro ndipo inapokuwa balaa maana wewe mwenye nyumba unajikuta umefungwa mikono na mkataba uliosaini wewe mwenyewe.
     
  14. N

    Nyigana Member

    #14
    Jun 7, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 95
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    Hiyo notice ya miezi miwili inalipiwa au anakaa bure hadi miezi miwili iishe
     
  15. Caren

    Caren JF-Expert Member

    #15
    Jun 12, 2012
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 280
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Acha ubahiri. Nenda kwa wakili aliye karibu nawe akuandalie namna bora ya kudai haki zako ikiwa ni pamoja na haki ya kupata nyumba yako. It is high time watanzania muachane na hii biashara ya kupitia kwa wajumbe wa nyumba kumikumi ambao si wataalamu wa sheria. Huku JF kuna mawakili wa kutosha ambao kwa gharama ndogo sana watakusaidia kudai haki yako kitaalamu zaidi. Pia siku nyingine ukipangisha nenda kaingie mkataba kwa wakili ili akuandalie mkataba utakaotoa taratibu za kumtoa mpangaji. Ukiwa na nyumba usifanye maisha yako yawe cheap. Seek quality service.
     
  16. Futota

    Futota JF-Expert Member

    #16
    Jun 15, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 524
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Sawa mkuu ushauri umefika, nadhani ingepunguza upungufu huu naoupata sasa

     
  17. mka

    mka JF-Expert Member

    #17
    Jun 17, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 319
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Notice inategemea na mkataba unasemaje, kama mkataba upo kimya sheria ya Ardhi sura ya 113 inataja kuwa notice inaweza kuwa sawa na kipindi cha ulipaji wa kodi mfano mwezi mmoja kama kodi huwa inalipwa kwa mwezi mwezi.
     
Loading...