Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatma ya Ndoa ya Dr Slaa na Josephine leo: Ni Rose kamili au Josephine??

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mwana Mpotevu, Oct 19, 2012.

  1. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #1
    Oct 19, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Hatimaye jibu linapatikana leo hii mahakamani

    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"]Uamuzi ndoa ya Dk Slaa leo [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Thursday, 18 October 2012 22:50 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]

    James Magai

    HATIMA ya ndoa ya Katibu Mkuu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Dk Willibrod Slaa na mpenzi wake, Josephine Mushumbusi sasa itajulikana leo.

    Mahakama Kuu leo inatarajia kutoa uamuzi juu ya pingamizi la awali lililotolewa na Dk Slaa akisema mlalamikaji, Rose Kamili hana haki ya kupinga asifunge ndoa.

    Dk Slaa na Josephine walitarajia kufunga ndoa kwenye Kanisa Katoliki Julai 21, mwaka huu, lakini Rose anayedai kuwa alikuwa mkewe, alifungua kesi hiyo kupinga ndoa hiyo na kudai fidia ya Sh550 milioni.

    Hata hivyo, Dk Slaa pia kupitia kwa wakili wake, Phillemon Mutakyamirwa aliweka pingamizi la awali (PO), dhidi ya Rose akidai kuwa hana haki ya kufungua kesi kupinga yeye kufunga ndoa na Josephine, huku akiomba mahakama ifutilie mbali kesi hiyo.

    Jaji Laurence Kaduri anayesikiliza kesi hiyo, atatoa uamuzi wa pingamizi hilo la awali la Dk Slaa, baada ya kusikiliza hoja katika pingamizi hilo pamoja na hoja za utetezi dhidi kupitia majibu ya Rose, zilizowasilishwa mahakamani hapo kwa njia ya maandishi.

    Umuzi huo ndio utakaotoa hatima ya ndoa hiyo, kwani iwapo mahakama hiyo itakubaliana na pingamizi hilo la awali la Dk Slaa, basi kesi hiyo itatupilia iliyofunguliwa mahakamani na Rose itatupwa na badala yake Katibu huyo Mkuu wa Chadema atakuwa huru kufunga ndoa.

    Ikiwa mahakama itatupilia mbali pingamizi hilo la awali la Dk Slaa, basi ndoa hiyo itakuwa mashakani kufungwa kwa kuwa iatasubiri uamuzi wa kesi iliyofunguliwa na Rose.

    Katika pingamizi hilo, Dk Slaa anadai kuwa hawakuwa na ndoa halali kisheria na Rose na kwamba ndoa hiyo ni dhana tu ambayo haiwezi kumfanya awe na nguvu ya kumpinga kufunga pingu za maisha na Josephine.

    Akitoa ufafanuzi wa pingamizi hilo, Wakili wa Dk Slaa Phillemon Mutakyamirwa alisema kuwa kutokana na sababu hiyo, Rose hakupaswa kufungua kesi mahakani kupinga Dk Slaa kufunga pingu za maisha na Josephine kisheria.

    SIKUJUA KAMA KUMBE WANATAKA KUFUNGA NDOA YA KIKATOLIKI KANISANI

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,540
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Dr. Slaa mambo yake kama zekomedi fulani hivi...
     
  3. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Yule aliyepandikiza udini 2010 ni Kama nani yeye?
     
  4. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nini kinakuchangaza Dr. Slaa kufunga ndoa ya Kanisani? Ana haki hiyo kwa vile hana ngoa nyingine. Ukitaka kujua zifahamu kwanza Canon Law. Padre hajazuiliwa kufunga ndoa, ila ameahidi maisha ya useja sababu ya utumishi, lakini utumishi wake unapokoma kwa kutaka mwenye au kwa njia nyingine yuko huru kufunga ndoa kisheria mradi utenguzi wa jukumu la utumishi wa kiroho aliamu kusitisha na kukubaliwa na Holly See.
     
  5. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #5
    Oct 19, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Yes Candid inanishangaza sana

    Kwetu wakatoliki kuna sakramenti saba. Sakramenti ya sita ni Upadre na ya saba ni ndoa. katika hizo, huwa hairuhusiwi kushiriki sakramenti zote mbili hizo kwa sababu utumishi katika kanisa unaisha kwa kifo kama ndoa inavyofikia tamati kwa kifo tu. (I stand to be corrected here as naamini Fr Mapunda ni member humu anaweza kusaidia ufafanuzi wa kina).

    Mfano mzuri ni Askofu Mkuu Milingo yule Mzambia ambaye alikataliwa katakata na Papa kufunga ndoa licha ya kujitoa upadri kama Dr Slaa, na mwisho Askofu uyo aliamua kuanzisha kanisa lake na kufunga ndoa kupitia kanisa lake.

    Leo nilipoona Dr Slaa kuwa anataka kufunga ndoa ya kikatoliki, kwakweli imenishangaza na nitapenda nipate maelezo ya kina ili nielewe vema
     
  6. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #6
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Kanisa Katoliki lina utaratibu wa kumfanya mtu aliyewahi kuwa padre kurejeshwa kwenye hali ya ulei (yaani kuondolewa kabisa kazi na haki ya kufanya kazi za upadre na kuwa muumini wa kawaida kabisa).

    Mtu ambaye ameondolewa upadre kwa utaratibu wa Kanisa (laicization –kufanywa mlei) na kibali cha Vatikani anaondolewa haki na majukumu yote ya mapadre wengine isipokuwa mambo mawili tu yaani useja (celibacy) na kusikiliza maungamo ya mtu aliyekaribu na kifo.

    Hilo la useja linahitaji kibali kingine ili aruhusiwe kuoa. Kama Dr. Slaa aliomba na kupata hicho kibali kingine ili aweze kuoa, hapo sioni tatizo. Pia sidhani kama yeye ni mjinga kiasi cha kutaka kuoa bila kibali.

    Huyo wa Zambia aliomba hivyo vibali viwili au alijifanyia mwenyewe tuu?
     
  7. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #7
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,769
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Mwacheni dokta achukue jiko lake jumla jumla! Rose kamili huna wivu lakini roho inakuuma! Josephine atakuwa first lady! Rose una nafasi yako cos mtalaka hatongozwi! Rose tutakuachia EOTF ya mama mkapa,Josephine ataendelea na WAMA.
     
  8. H

    Honolulu JF-Expert Member

    #8
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 5,658
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Suala la ndoa kwa Dr Slaa halina utata wowote. Tatizo ni siasa uchwara za ccm na rushwa aliyopewa Rose kamili ili kulumbana na Dr Slaa bila sababu ya msingi!!
     
  9. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #9
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    niko dar maandamano yataanzia wapi ya kwenda kumtoa ponda na wapuuzi wenzie..
     
  10. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #10
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    niko dar maandamano yataanzia wapi ya kwenda kumtoa mnyarwanda na wapuuzi wenzie..
     
  11. H

    Honolulu JF-Expert Member

    #11
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 5,658
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hii theology yako ni ya Utinta! Wewe ni mkatoliki wa jina na mafundisho ya kanisa katoliki yalikupita kushoto. Ni canon law namba ngapi inayokuambia utumishi wa kanisa unaisha kwa kifo??? No research, no right to speak!!!!
     
  12. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #12
    Oct 19, 2012
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Kwa wapenzi na waumini wake hawaioni hii challenge inayomkabili na hasa kwenye masuala ya maisha binafsi. Hajayaweka sawa.
     
  13. N

    NKOTO Member

    #13
    Oct 19, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwachen apate jiko,kinyongo cha nini sasa?
     
  14. N

    NKOTO Member

    #14
    Oct 19, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndo anataka kuyaweka sw ss
     
  15. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #15
    Oct 19, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    yataanzia kwenye mahakama inaposikilizwa kesi ya slaa na rose
     
  16. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #16
    Oct 19, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    Simpo. Abadilishe dini awe muislam aoe wote
     
  17. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #17
    Oct 19, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,752
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    hivi hiyo nayo ni dini au kikundi cha kufanyia uhalifu bila kutafakari unalolifanya? Hivi leo nikizusha tu kwamba kuna mtu kaingia na viatu kwenye vijengo vyenu mtaanza kuandamana bila hata kutafuta ushahidi.! Ptuuuuuuu!!
     
  18. t

    tankibovu Member

    #18
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 42
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Haki?? Josephine ana ndoa ya kanisani. Na yeye pia anaruhusiwa kufunga tena ndoa ya kanisani??? Double standard
     
  19. h

    hakisoni JF-Expert Member

    #19
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 416
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mie nadhani hata Dr slaa akiwa mkatoliki safi anajua huo utaratibu wa ufungaji wa ndoa ya kikristu, lakini hilo sio zuio kwani yaweza pia kufungwa kiserikali kwani issue ni kuwa na official marriage,
     
  20. English Learner

    English Learner JF-Expert Member

    #20
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 335
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    This is nice....enjoy!
    [​IMG]
     

    Attached Files:

Loading...