Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatma ya Mahanga kujulikana Mei 2, 2012!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Makete Kwetu, Apr 6, 2012.

  1. Makete Kwetu

    Makete Kwetu JF-Expert Member

    #1
    Apr 6, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    HUKUMU ya kesi ya kupinga matokeo ya ubunge wa jimbo la Segerea, yaliyompa ushindi Dk. Makongoro Mahanga (CCM), itatolewa Mei 2 mwaka huu.

    Katika kesi hiyo inayosikilizwa na Jaji Ibrahim Juma, aliyekuwa mgombea ubunge kwa tiketi ya CHADEMA, Fred Mpendazoe, anaiomba makahama itengue matokeo hayo kwa vile kulikuwa na kasoro kadhaa.

    Jana, Jaji Juma aliamuru kuwa April 11 itakuwa siku ya kukutana kwa pande zote mbili na April 19 mwaka huu, mawakili wa pande zote mbili watawasilisha hoja kwa njia ya maandishi.

    Katika utetezi wake jana, Dk. Mahanga alidai kuwa katika Tanzania nzima ni jimbo la Segerea pekee ndilo alilolisikia kuna mtu kakamatwa na masanduku ya kura huku akikana kuhusika wala kuitwa na polisi kuhusiana na wizi wa masanduku.

    Dk. Mahanga alisema hayo mbele ya Jaji Juma wakati akijibu swali la wakili wa Mpendazoe, Peter Kibatala, lililotaka kueleza kama alifahamu kukamatwa kwa masanduku ya kura, alijibu kuwa hakuwahi kufika katika kituo cha polisi Buguruni wala kukamatwa na masanduku hayo na kwamba taarifa hizo alizisikia katika vyombo vya habari.

    Alipoulizwa kama anakumbuka kutokea mgogoro wowote, alikiri akisema hatua hiyo ilimlazimu yeye Mpendazoe kufika katika kituo hicho na kuongeza kuwa CCM ilisaidia katika uchaguzi kwani ilikuwa na maslahi naye.

    Kuhusu alikoipata elimu yake ya falsafa ya udaktari (PhD), Dk. Mahanga alisema kuwa alisoma Washington Marekani ila hakuwahi kupeleka vyeti vyake katika Tume ya Vyuo vikuu nchini iidhinishwe, isipokuwa alivipeleka kwa aliyekuwa mwajiri wake Shirika la Nyumba la Taifa (NHC).

    Pia alidai kuwa hakuwahi kuiona barua ya malalamiko ya kuchaguliwa kwake na wajumbe wa NEC iliyopelekwa kwa Katibu Mkuu ikiwa ni pamoja na kukanusha madai ya Mpendazoe ya kwamba alipata kura 56,962 dhidi ya 4,404 za Dk. Mahanga.

    "Matokeo yalionyesha kuwa mimi nilipata kura 43,554 na Mpendazoe kura 39,150 ambazo ndizo zilitangazwa," alisema.


    Source: Tanzania Daima
     
  2. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #2
    Apr 6, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    hilo jimbo mahakama isipolivua, hakuna haki
     
  3. Ghiti Milimo

    Ghiti Milimo JF-Expert Member

    #3
    Apr 6, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 358
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kwa SIASA za Tanzania,haitashangaza kutupiliwa mbali madai ya Mpendazoe!
     
  4. dallazz

    dallazz Senior Member

    #4
    Apr 6, 2012
    Joined: Aug 6, 2011
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    jimbo letu hilo, tujipange tu makamanda.
     
  5. D

    Darick JF-Expert Member

    #5
    Apr 6, 2012
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu Makongoro Mahanga kumbe hata udokita alionao ni feki! mimi ndio kwanza nimepata habari hizo kupitia magicfm jamani hawa watu mbona wanapenda sana ukubwa ambao hawana wanachekesha kweli!!!!:heh:
     
  6. Landala

    Landala JF-Expert Member

    #6
    Apr 6, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 895
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Huyo jaji wa kesi ya kupinga matokeo ya jimbo la segerea atoe haki,asipo toa haki nitajua kuwa ikulu imeingilia kesi hiyo kama ilivyoingilia kesi ya Lema.
     
  7. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #7
    Apr 6, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mungu yu na wa2
    wake
     
  8. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #8
    Apr 6, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Serikali inaingilia uhuru wa Bunge na hata mahakama kwa kuwalazimisha wafanye yale yenye manufaa kwao; mfano ni pale Rais alipoliamuru bunge kubadilisha sheria ya mchakato wa kuandika katiba mpya mara tu baada ya yeye kuridhia!! Kama aliweze kufanya hivyo kwa bunge kitu gani kitamzuia asifanye vivyo hivyo kwa mahakama ambayo yeye ndio mteuzi wao?Jinsi hukumu za uchaguzi zinavyotolewa mwelekeo ni kwamba sasa ccm inatumia mahakama kukandamiza demokrasia na sintaona ajabu huyu jaji akitupilia mbali kesi ya Mahanga!!
     
  9. C

    Chinga boy JF-Expert Member

    #9
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 416
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mungu atatupigania wanamapinduzi hatuendi msituni wala kushika silaha yeyote lkn machozi yetu atayafuta kwa kutupatia haki yetu
     
  10. chitalula

    chitalula JF-Expert Member

    #10
    Apr 6, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,307
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    kila la kheri mpendazoe, umebaki wewe tu kuingia mjengoni
     
  11. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #11
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    HUKUMU ya kesi ya kupinga matokeo ya ubunge wa jimbo la Segerea, yaliyompa ushindi Dk. Makongoro Mahanga (CCM), itatolewa Mei 2 mwaka huu.

    Katika kesi hiyo inayosikilizwa na Jaji Ibrahim Juma, aliyekuwa mgombea ubunge kwa tiketi ya CHADEMA, Fred Mpendazoe, anaiomba makahama itengue matokeo hayo kwa vile kulikuwa na kasoro kadhaa.
    Jana, Jaji Juma aliamuru kuwa April 11 itakuwa siku ya kukutana kwa pande zote mbili na April 19 mwaka huu, mawakili wa pande zote mbili watawasilisha hoja kwa njia ya maandishi.

    Katika utetezi wake jana, Dk. Mahanga alidai kuwa katika Tanzania nzima ni jimbo la Segerea pekee ndilo alilolisikia kuna mtu kakamatwa na masanduku ya kura huku akikana kuhusika wala kuitwa na polisi kuhusiana na wizi wa masanduku.

    Dk. Mahanga alisema hayo mbele ya Jaji Juma wakati akijibu swali la wakili wa Mpendazoe, Peter Kibatala, lililotaka kueleza kama alifahamu kukamatwa kwa masanduku ya kura, alijibu kuwa hakuwahi kufika katika kituo cha polisi Buguruni wala kukamatwa na masanduku hayo na kwamba taarifa hizo alizisikia katika vyombo vya habari.
    Alipoulizwa kama anakumbuka kutokea mgogoro wowote, alikiri akisema hatua hiyo ilimlazimu yeye Mpendazoe kufika katika kituo hicho na kuongeza kuwa CCM ilisaidia katika uchaguzi kwani ilikuwa na maslahi naye.

    Kuhusu alikoipata elimu yake ya falsafa ya udaktari (PhD), Dk. Mahanga alisema kuwa alisoma Washington Marekani ila hakuwahi kupeleka vyeti vyake katika Tume ya Vyuo vikuu nchini iidhinishwe, isipokuwa alivipeleka kwa aliyekuwa mwajiri wake Shirika la Nyumba la Taifa (NHC).

    Pia alidai kuwa hakuwahi kuiona barua ya malalamiko ya kuchaguliwa kwake na wajumbe wa NEC iliyopelekwa kwa Katibu Mkuu ikiwa ni pamoja na kukanusha madai ya Mpendazoe ya kwamba alipata kura 56,962 dhidi ya 4,404 za Dk. Mahanga. Matokeo yalionyesha kuwa mimi nilipata kura 43,554 na Mpendazoe kura 39,150 ambazo ndizo zilitangazwa,” alisema.

    Source: Tanzania daima
     
  12. m

    mwana wa africa JF-Expert Member

    #12
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kama sheria ni msumeno makongoro ajihesabu kuwa ni raia wa kawaida kama wengine, ubunge bye bye!
     
  13. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #13
    Apr 6, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    hii imekula kwa mahanga.
     
  14. h

    hamada Member

    #14
    Apr 6, 2012
    Joined: Mar 25, 2012
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lazima atoswe muhuni huyu, lakini Gamba litahakikisha linauwa kesi kidesign. Loh..! kazi ipo.

    Kapata kura 43,554 na Mpendazoe kura 39,150 ???????, wizi mtupuuu.:shock:
     
  15. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #15
    Apr 6, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Makongoro ni waziri hakuna kesi pale asingepewa uwaziri km kungekuwa na kesi itakayohtrsh ubunge wake hapo kalaghabao imekula kwenuuu
     
  16. C

    C programming JF-Expert Member

    #16
    Apr 6, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,427
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    haya wadau jimbo la segerea.....mambo yamekuwa ni moto hukumu ya kupinga matokeo ya ubunge wa jimbo la segerea
    sasa imeiva na hukumu kutajwa may 2 mbili mwaka huu.....je mnadhani yaliyotokea arusha mjini sasa yanaweza tokea jiji la dar es salaam......je jamaa anaweza vuliwa ubunge wake....au atashinda

    source...mwanachi,rai,mtanzania,na baadhi ya wanachama wa ccm......
     
  17. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #17
    Apr 6, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Mahanga atashinda kwavile ccm imedhamilia kuhujumu mafanikio ya upinzani kwa bei yeyote ile kwa kutumia mahakama na hasa kwavile hawa majaji wa siku hizi nao wamekuwa kama sekondari za kata!!
     
  18. C

    C programming JF-Expert Member

    #18
    Apr 6, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,427
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    ngoja tuone
     
  19. A2 P

    A2 P Senior Member

    #19
    Apr 6, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bora tupate katiba mpya kwani katiba ya sasa ni kichaka cha uonevu, ufisadi, usaliti. Usishangae kusikia anapeta
     
  20. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #20
    Apr 6, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Buriani makongoro mahanga ,hiyo PHD yako kama sio zile za internet cafee tunataraji kukuona vyuon ukikata pindi!
     
Loading...