Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatimaye wazee wadai Mustapha Mkullo si mtanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mfamaji, Aug 13, 2010.

  1. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #1
    Aug 13, 2010
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,312
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Nimesoma habari hii kwenye Nipashe. Wazee wa huko kwake Morogogoro wamemwandikia JK barua kudai Mkulo ni Mmalawi .Wana JF hii kweli.?
     
  2. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #2
    Aug 13, 2010
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,312
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Mods . Please sikuwahi kufahamu kuwa ukikosea heading huwezi kuedit . Please the names should be in CAPITAL Letters. Sorry.
     
  3. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Huu sasa ni udako unatoa taarifa halafu unaulizia ukweli wa taarifa sasa tukueleweje?
     
  4. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #4
    Aug 13, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,453
    Likes Received: 586
    Trophy Points: 280
    Mkuu ukisikia siasa za rafu ndizo hizo. Yaani amekuwa mbunge wao kwa kitambo sasa wanasema si raia. On top, alishiriki sana kuwasaidia wakati wa ile sunami yao halafu leo rushwa inaona si raia. Sasa kama ni rafu ni vema mtu kuchagua rafu isiyo na aibu. Mwaka huu ma-editor watupashao habari watatuletea mengi ya ajabu! Lo, nimesahau huu ni wakati wa mavuno! Nani huyo kanunua hii habari? Nilisikia katika uchambuzi wa habari asubuhi nikacheka sana.

     
  5. M

    Mkulima mimi JF-Expert Member

    #5
    Aug 13, 2010
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 233
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Habari mchanganyiko!
     
  6. M

    Mkandara Verified User

    #6
    Aug 13, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mfamaji,
    Sasa kama ana asili ya Malawi kuna tatizo gani?
    Mkuu wangu hizi ni tuhuma za watu waliolewa mawazo ya bara ambao zamani tulikuwa tukiwaita Washamba. Ushamba ni pamoja na kutooona watu wa makabila mengine wakichanganyikana nanyi.. Hivyo kujichanganya kwao kumeletwa na Nyerere wakati huko pwani watu wa makabila walikuwepo karne na karne kabla hata ya kufikiria huo Uhuru.

    Pili, Huwezi kuzungumzia asili wa mtu kama ndio Uraia wa mhusika. Kabila na Uraia, Vitu hivi havifanani na inaonyesha tena kwamba tunahitaji sana elimu ya Uraia kwani tunarudi katika Makabila kuzungumzia Uraia wa mtu. Na hakika tukifuata hivyo nchi zote duniani zitaingia ktk vita mpya ya Ukabila.
     
  7. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2010
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tuna mpaka Wa-Iran sembuse wamalawi
     
  8. M

    Msharika JF-Expert Member

    #8
    Aug 14, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 934
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Na kushgangaza zaid leo Kamati kuu ya CCM ambayo imempa kada wake maarufu Bashe vyeo lukuki imemkana kuwa sio mtanzania. Hivyo ushindi wake wa kura za maoni unatenguliwa. Si wamkamate kwa kukaa nchini kwa kosa la uhamiaji haramu?
     
  9. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2010
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,805
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Akiwa Mmalawi so what!!!
    Mtikila vile vile alisema Mkapa kwao Msumbiji.Kumbuka hata Karume, kwao Malawi.
    Nyerere kwao Hima empire, Rwanda huko.
    Hata wewe ulinukuu huu habari miaka ya 1600 huko babu zako hawakuwa hapa.
     
  10. e

    echonza Senior Member

    #10
    Aug 15, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa habari hii ni kama kutuletea udini, ukabila na ubaguzi wa rangi vile. Ni kweli, tunahitaji kuendesha sana mafundisho ya elimu ya uraia kwa wananchi wetu. Ama, kama siyo hivyo, basi humo humo ndani ya thithiem kuna mtu aliyekwenda kuwaambia hao wazee waseme hayo maneno, si unajua tena maisha ya fitina yalivyo?
     
  11. MwanaHaki

    MwanaHaki JF-Expert Member

    #11
    Aug 15, 2010
    Joined: Oct 17, 2006
    Messages: 2,349
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Nadhani unaufahamu ule usemi wa "kufa kufaana..."

    Mkullo ni mwanasiasa, na kila mwanasiasa hutaka kuonekana kwamba anawajibika kwa waliomchagua, hata kama ni kinyume cha ukweli.

    Suala la mafuriko yaliyowakumba wakazi wa Kilosa ni suala la kitaifa. Misaada ilikuwa inatolewa kwa hiari, Mkullo hakuhusika kuitafuta. Usimpe sifa ambazo hastahili. Alionekana wakati wa kupokea, lakini wakati wa kugawa misaada hatujui. Kuonekana kwake wakati huo ni jambo linaloitwa "photo opportunity". Picha zinapigwa, zinatolewa kwenye magazeti na luninga, anaonekana anajali.

    Wakazi wa Kilosa wanamkumbuka sana Mkullo. Aliwahamasisha kujiunga na DECI, matatizo yalipotokea hata kwenda kuwafariji hakufika. Walimshangaa aliposema kwamba DECI ni utapeli. Itakuwaje utapeli wakati yeye ndiye alisimama jukwaani kuwashawishi kujiunga nayo? Au naye alishiriki kwenye utapeli huo?

    Cha kuambiwa, weka na chako pia...

    ./Mwana wa Haki
     
  12. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #12
    Aug 15, 2010
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mwaka wa siasa !
     
  13. SHUPAZA

    SHUPAZA JF-Expert Member

    #13
    Aug 15, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    sasa wamempitisha anagombea kwenye jimbo lake kupitia sisiem
    ingawa yeye kweli sio raia kama wazee wametoswa walikuwa wana
    taka kumuharibia thru majungu tu tanzania ni nchi ya kipekee una
    weza kuwa kiongozi wakati wewe sio raia.
     
  14. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #14
    Aug 16, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135

    Tunaweza kuuliza swali kama hilo hilo. Hussein Bashe ni msomali so what!/ Jenerali Ulimwengu ni mtusi, so? Umeona yaliyotokea?

    Kweli Mkapa ni mtu wa Msumbji na JK ni mtanzania, so what!

    Ukiangalia kwa undani utajua kuwa huu ni ujinga na ujanja wa kisiasa, kupika majungu kupakua na kuwavuruga watu.
     
  15. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #15
    Aug 16, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Kwa details nilizo zisikia mahali inavyosemekani ni kweli ni Mmalawi bila ubishi na hakuna source ya chimbuko la wazazi wake. Sasa ndipo hapo napo iuliza CCM,USALAMA WA TAIFA na SERIKALI YAKE, BILA SAHAU VITENGO VYA IKULU VYA PROTOKALI wao kazi zao ni nini ndani ya nchi hii kuibeba CCM na upuuzi wote unaofanyika na wanaoufanya ndani ya serikali kwani wao ndio chama tawala na haya yote yanatokea chini ya uongozi wao, Usio makini wanatufundisha nini? na wao ndio chanzo cha kuvuruga amani nawambieni mtakuja niambia subirini

     
  16. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #16
    Aug 16, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,561
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    ...malaria sugu, any comment?
     
  17. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #17
    Aug 16, 2010
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Are you saying that Mkulo was NSSF CEO as an Expatriate (TX)?
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Aug 16, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    duh.. bado tuna kazi; mtu anaweza kuwa "ana asili ya Marekani" na akawa Raia wa Tanzania; au mtu akawa ana asili ya Kenya na akawa raia wa Tanzania. Uasili wa mtu hausemi uraia wake. Kwa sababu uraia ni suala la kisheria siyo suala la kabila, rangi, mipaka au kuonekana.
     
  19. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #19
    Aug 16, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,293
    Trophy Points: 280
    Hii nchi ni kama comedy

    nakumbuka mkurugenzi wa uhamiaji aliwahi fikishwa
    mahakamani kwa kuwa sio raia...

    Imagine mkurugenzi wa uhamiaji..........
     
  20. f

    friendsofjeykey Senior Member

    #20
    Aug 17, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashangaa leo watu wanashangaa kuwa MKULO si raia wa TANZANIA lakini tunashangaa nini wakati huyu hata hata chembe ya credibility. Nadhani huyu ndiye waziri wa fedha pekee duniani aliyesoma CHUO FEKI na kupata DEGREE FEKI (btw Chuo hicho kinatoa Degrees mpaka kwa MBWA) na leo hii ndiye anakaa kwenye wizara nyet ya Tanzania. Ukimkuta pale Wizarani anavyo wadharau na kuwaendesha puta Wa Tanzania ndio utakubali kuwa hapa tulipo tuko pabaya.

    Sasa kama mnataka kujua ukweli then:

    1. Nendeni Kilosa mkatafute ukoo wake kama mtaupata

    2. Muulizeni alete cheti chake cha kuzaliwa

    3. Muulizeni baba yake alitokea wapi kabla hajahamia kilosa

    4. Muulizeni baba yake alikuwa anafanya nini kabla ya kuhamia Kilosa

    5. Muulizeni baba yake alizaliwa wapi?

    6. Kama mlivyomuuliza kuhusu Baba yake, si vibaya mkamuuliza kuhusu Mama yake

    7. Muulizeni kwa nini wale Mabosi INCLUDING wale senior Govt officials ambao ni wa MALAWI wenzie kwa nini hawataki kumtetea kipindi hiki ambacho yuko kwenye majaribu wakati wanajulikana kwa kuwa OUTSPOKEN?

    7. Msiwalaumu USALAMA kwani file lipo na alishafanyiwa vetting ila si kazi yao kutoa kazi au kukamata kamata.
     
Loading...