Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatimaye WANAWAKE walalamikia MBINU ZA UZAZ WA MPANGO

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Bajabiri, Aug 24, 2012.

  1. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #1
    Aug 24, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Katika kipindi cha dira ya dunia cha BBC nimewasikia baadhi ya wanawake wa Dar es salaam wakilalamikia mbinu za uzaz wa mpango kuwa zina madhara kwao,,,,wengi wameonesha kusikitika na kujutia madhara wanayoyapata na wanailaum serikali kwanin inahamasisha????
    Mmoja nimemsikia akisema alikosa kuona siku zake(kupata hedhi)na akawa anapata maumivu ya KIUNO,yupo aliyesema ingawa ameacha kutumia hadi sasa hajapata mtoto tena na haish kuhisi kichefichefu,
    Swali kwa wataalam(madaktar)naomba sana mtuambie JE NJIA ZA UZAZ WA MPANGO KWA WANAWAKE KIAFYA ZIKOJE????
     
  2. Mkali Tozz

    Mkali Tozz JF-Expert Member

    #2
    Aug 24, 2012
    Joined: Aug 9, 2012
    Messages: 279
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kampeni nyingi za Uzazi wa mpango za kisasa, zimekaa KIBIASHARA zaidi na kimaslahi zaidi kuliko ukweli na uhalisia wa madhara yake..
     
  3. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #3
    Aug 24, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    hussein mwiny alipohojiwa amesema kuna athar ndogondogo tu
     
  4. Kimox Kimokole

    Kimox Kimokole Verified User

    #4
    Aug 24, 2012
    Joined: Jun 9, 2010
    Messages: 968
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kusema kweli madhara ni makubwa tu, mpango wa uzazi umetufanya tuhangaike hospitali kibao mpaka muhimbili kupima sperms na mifumo ya uzazi kuona kama tuko sawa kwa miaka 3 tukitafuta mtoto hatimaye tukafanikiwa.

    Kiukweli hizi nyia zina madhara sana, zaidi ya hapo wife ameota kitambi ambacho kukitoa imekuwa kazi kwelikweli
     
  5. S

    Sukula JF-Expert Member

    #5
    Aug 24, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 1,202
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    not good at all,though sijawahi kutumia ila naona wanavyohangaika watumiaji,ni heri kutumia njia za jadi kama kuhesabu kalenda n.k
     
  6. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #6
    Aug 24, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,755
    Likes Received: 367
    Trophy Points: 180
    Ni kweli sana hawa wake zetu wana vitambi mpaka vinachosha, kwa ajili ya hii mipango ya uzazi mwanzo nilidhani ni vile vidonge vya Contraceptive lakini sasa bora kutumia mpango wa jadi
     
  7. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #7
    Aug 24, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145

    Hapo red sikubaliani na wewe manake huwa zinatolewa bure!
     
  8. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #8
    Aug 24, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Sishauri kabisa kutumia hayo mavidonge yao,chondechonde wanawake mtumie tu njia ya asili,nilishuhudia dada mmoja katika Television za ughaibuni,wanasema alikuwa mzima kabisa wa afya njema,lakini hata wewe ungemuona ungesikitika sana,maana alikuwa ni kama taahira na chanzo ni hizo dawa.Hapa ninapoishi kuna dada mmoja alipoteza fahamu kwa masaa kadhaa,katika uchunguzi Drs wakamwambia aache kutumia hizo dawa.Aisee hizo dawa hazifai kabisa
     
  9. Kipis

    Kipis JF-Expert Member

    #9
    Aug 25, 2012
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 493
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Watz wengi wana akili za mbayuwayu.
     
  10. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #10
    Aug 25, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Unaposema kibiashara unamaanisha nini? Manake huduma ya uzazi wa mpango ni bure kwenye hospitali zote za serikali!
     
  11. matungusha

    matungusha JF-Expert Member

    #11
    Aug 25, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 597
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Njia za jadi ndo hazina madhara otherwise think twice before opting those method
     
  12. m

    mama visa Member

    #12
    Aug 25, 2012
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    njia hizi zina madhara makubwa. mimi niliwahi kutumia vidonge vya kuhishia rangi ya ugoro nilikonda nikafanana mzimu, usiku nikilala nilikuwa najisikia kama nahishiwa pumzi.kama vile nakufa.mume wangu alikuwa anapata shida sana hamu ya tendo la ndoa ilinihishia.nilipoamua kuacha kutumia hivyo vidonge hiyo hali ikaisha.
     
  13. T

    TanzActive JF-Expert Member

    #13
    Aug 25, 2012
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 350
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tumia kalenda , changaya uchunguzi wa ute jumlisha pattern ya joto, na usisahau kuwa na kondom kama mtataka ku.... Wakati wa danger days
     
  14. C

    CHOMA Senior Member

    #14
    Aug 25, 2012
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 111
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Lazima hali hizo zitokee kwa baadhi ya Wanawake kwa sababu madawa hayo yanapoingia mwilini huenda kinyume na homoni za binadamu .Kila chenye faida kina hasara zake na kila chenye hasara kina faida zake.
     
  15. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #15
    Aug 25, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wengi wetu hapa tunatoa ushuhuda wa ATHARI ZA HII KITU,KWANINI SERIKALI INAHAMSISHA KUTUMIA,?NA KWANINI BADO WATU WANATUMIA????@WADAU
     
  16. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #16
    Aug 25, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kwanini????
     
  17. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #17
    Aug 25, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    bure sio? umeshalipiwa wewe!!!! wana kusudi nazo
     
  18. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #18
    Aug 25, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kwa hisan ya watu wa MAREKANI,,,,INATUUA KWELI
     
  19. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #19
    Aug 25, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    wamarekani wanatumaliza waafrika,wingi wetu wao unawwthiri nini hadi waje na MIPANGO HII
     
  20. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #20
    Aug 25, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    na matangazo ndo yanazid kuhamasisha,mzee yusuph na mkewe nao wanatumia uzaz wa mpango,si wanamuonesha kwenye maruninga yao,,,,,,inakuaje mtu mwanamke aliyetimia akose hedhi????nae anaish tu bila shaka
     
Loading...