Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatimaye wamachinga kuondolewa machinga Complex

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Rutashubanyuma, Feb 6, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Feb 6, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    Wamachinga kuondolewa machinga Complex


    na Nasra Abdallah


    [​IMG] HALMASHAURI ya Jiji la Dar es Salaam imetoa mwezi mmoja kwa wafanyabiashara ndogo ndogo (wamachinga) waliogawiwa vizimba katika jengo la Machinga Compex kuanza biashara la sivyo watanyangÂ’anywa.
    Msimamo huo ulitolewa jijini Dar es Salaam jana na meya wa jiji hilo, Dk. Didas Masaburi, alipotembelea jengo hilo na kukuta maeneno mengi yakiwa wazi.
    Masaburi alisema iwapo wafanyabiashara waliogawiwa vizimba hivyo hawataanza biashara katika kipindi cha mwezi mmoja kutoka jana vizimba hivyo vitagawiwa kwa watu wengine.
    Meya huyo alisema sababu ya wamachinga wengi kukimbia katika jengo hilo kutokana na kutokuwapo kwa biashara haina mantiki, kwani kuna takriban wamachinga milioni mbili mitaani hawana mahali pa kufanyia biashara.
    Alisema biashara zilizopo hapo kila moja inategemea mwingine, akitolea mfano mama lishe wanategemea uwepo wa wafanyabiashara ili wauze chakula.
    Dk. Masaburi ambaye alipata fursa ya kusikiliza kero zinazowakabili wamachinga wachache waliopo kwenye jengo hilo, alikataa ombi alilopewa na wafanyabiashara hao la kuwaondoa wenzao waliopo Soko la Mchikichini.
    Alisema kuwa kuwaondoa wafanyabiashara waliopo Mchikichini na Ilala ni sawa na kuibua mzozo mwingine usiokuwa na maana kwani hata wakiondolewa hakuna sehemu ya kuwapeleka.
    Kuhusu utozwaji wa kodi inayogharimu kiasi cha shilingi 60,000 kila mwezi, alisema watakaa na watendaji wa jiji waone ni namna gani wanaweza kupunguziwa hadi sh 30,000 kwa mwezi.
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Feb 6, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    Tangia mwanzo halmashauri haikuwataka wamachinga hapo sasa dhamira yao ipo waziwazi.....kwanza bei ilikuwa ni juu ya pango...........vyumba vidogo mno kuendeshea biahsara sasa wakati wa kuwatimua bila hata ya kukutana nao kuelewa changamoto wanazokabilkiana nazo hakuna nia kabisa.............
     
  3. L

    LAT JF-Expert Member

    #3
    Feb 6, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    maskini lile jengo..tena la gharama kubwa...... hivi ni nani vile amewekeza pesa....nauliza hawa wanaowekeza hawafanyi economic appraisal..... muda gani jengo limekaa idle sasa

    je wamachinga hawa wameshalipa kodi ya machinga complex au bado......?

    hata wakiwafukuza...? watakaopewa wataweza kufanya biashara..... tatizo ni nini.....? wateja hawataki kwenda kwenye machinga

    complex.....kwa nini hawataki kwenda.....?
     
  4. n

    nndondo JF-Expert Member

    #4
    Feb 6, 2011
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 1,094
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    hela ni za NSSF ndio walitoa hela lakini walidai gov guarantee ya 60% of the inflated value ya hapo. Ila cha kushangaza ni hao kina meya wasiojua kwamba hilo jengo lao ni white elephant maamuzi hayakuwa na akili wameleta siasa kwenye biashara akili zao za kibiashara ni pungufu sana ukilinganisha na wamachinga, hivi ni nani atakaekwenda gorofa ya tatu sijui nne huko kusikokua na lifti kununua nyanya na vitunguu? imekula kwao, halafu machinga anapata wapi 7.2m kwa mwaka za pango, na hao wanaosema wenzao wahamishwe mchikichini ni wasaliti wakubwa hivi hawajui wako pale kwa mujibu wa kanuni za jiji? hawajui kwamba wenzao wa vibindo walipigana kufa na kupona kubadilishiwa matumiza ya lile eneo ili wafanyie biashara wao ni joy riders, wataishia hapo hapo kwenye viota vya kuku, hakuna usalama wa bidhaa hakuna mahali pa kukaa wapangaji wanabadilishiwa aina ya biashara mambo ya kufanyia maamuzi maofisini imekula kwao hata wakiwanyang'anya hao hakuna atakayekaa hapo wageuzi ofisi za kupangisha kama wana parking za magari ama sivyo walie tu
     
  5. L

    LAT JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu...nashawishika kuamini kwamba uelewa wako wa mambo ni mkubwa sana haswa biashara.... kila nilicho hoji umekielezea direct or indirect ...ahsante sana na kula tano yangu instantly

    i agree.... that is a white elephant ..... kwa sasa serikali through manispaa wangeboresha masoko ya suburbs kama Tegeta, Mbagala, Gongo la mboto, Tabata, Mwenge n.k....... sijui nani atatoka bunju kwenda kununua vitu mboga mboga machinga complex....
     
  6. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #6
    Feb 6, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hayo ndo matokeo ya copy & paste with no enviromental research
     
  7. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #7
    Feb 6, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    Nadhani hii ya kodi ni exaggeration, nilisikia ni 150,000 kwa mwezi, yaani 1.8 million kwa mwaka. Hata hiyo ni kubwa kwa Machinga ukilinganisha na hako kaspace alichokodishwa.

    Labda wavunje vile vibanda, waweke maduka wastani halafu wakodishe watu ambao watalipa kodi nzuri (yaani liende kibiashara). Waachane na theory ya kuwapa Machinga kufanyia biashara.
     
  8. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #8
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    nilimckia mjomba akijinasibu kuwa watajenga mengne kila mkoa?
     
  9. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #9
    Feb 6, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Kweli kabisa!hivi nchi hii hatuna wataalamu?
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Feb 6, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,602
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    Wanawafukuza tena!! Ila lile jengo halina mazingira mazuri kwa wateja kufuata bidhaa.
     
  11. T

    Tajiri Mtoto Member

    #11
    Feb 6, 2011
    Joined: Feb 12, 2009
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shida ya nchi hii haina utaratibi wa kuwajibishana. Ingekuwa mtu "inakula kwake" akitoa decision "mbofu mbofu" tusingeyaona haya. leo hii unaamua tu, tuanzishe project fulani bila kujali over all benefits za hiyo kitu. As long as kuna 10% utaokota, twende kazi. Ndiyo haya ya kina IPTL, "Do-once", you name it.... Sometimes I hate being Tanzanian, it is just too much. Hivi hatuwezi kufanya kitu kwa usahihi hata kimoja???
     
  12. L

    LAT JF-Expert Member

    #12
    Feb 6, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    small fish ...umenifurahisha sana.... please dont give up so easy like this.... be proud of your native..... hawa alibaba arobaini yao imeshafika.... and we will give chance and opportunities to tajiri mtoto like you
     
  13. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #13
    Feb 7, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huyo aliyetoa hili tamko ndo anatakiwa kutimuliwa! AIBU HAWANA? Mbona tunaendesha nchi kama vili hatuna akili?
     
Loading...