Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatimaye serikali yakubali marekebisho ya muswada wa katiba mpya...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by only83, Jan 24, 2012.

  1. only83

    only83 JF-Expert Member

    #1
    Jan 24, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Baada ya malumbano ya muda mrefu hatimaye serikali imekubali marekebisho ya mswada wa katiba..hasa kifungu cha kuwaruhusu wanaharakati na vyama vya siasa kuweka mikutano na wanachama wake ili kujadili namna ya kushiriki kwenye mswada huu.Marekebisho haya yatapelekwa kwenye kikao kijacho cha bunge.

    Source:TBC 1
     
  2. L

    Luiz JF-Expert Member

    #2
    Jan 24, 2012
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bado kuna mapungufu kama Rais bado ana mamlaka makubwa.
     
  3. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #3
    Jan 24, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mamlaka ya rais na timbwili la muungano ndio issue sensitive.
     
  4. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #4
    Jan 24, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    marekebisho yanahtajika mengi sana si hilo tu.
     
  5. bushman

    bushman JF-Expert Member

    #5
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,292
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    bado wametekaenya sehemu ndogo sana,mamlaka ya kifalme hayaja guswa kwa nini?
     
  6. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #6
    Jan 24, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,619
    Likes Received: 1,495
    Trophy Points: 280
    Hapo kwenye red; eti malumbano ya muda mrefu! Hivi wamefafanua ni malumbano baina ya nani na nani au pande zipi? Najua hakuna (serikalini au CCM) atakayethubutu kufafanua au wakifanya hivyo lazima wapindishe maneno.

    Mnyonge mnyongeni haki yake mpeni; CHADEMA itabaki katika historia kama miongoni mwa taasisi zilichochangia kwa kiasi kikubwa mabadiliko chanya ya kisiasa na kijamii katika taifa letu. Hivi taasisi kama CHADEMA zisingekuwepo sijui hii nchi ingekuwaje; nadhani CCM wangekuwa wametufanya kitu mbaya kupita maelezo!
     
  7. m

    montroll JF-Expert Member

    #7
    Jan 24, 2012
    Joined: Jul 31, 2011
    Messages: 208
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    bado kuhusu uundwaji wa bunge la katiba na kamati ya kukusanya maoni.
     
  8. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #8
    Jan 24, 2012
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mwisho wa siku watalainika tuu. Maana huwezi ukaamua kuongoza nchi kichwa kichwa! Lazima mawazo ya watu yaheshimiwe!
     
  9. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #9
    Jan 24, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,330
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    kwa hiyo hayo ndio yalikuwa makubaliano ya Rais na CDM? Haya tusonge mbele
     
  10. yegella

    yegella JF-Expert Member

    #10
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 3,113
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Nilivyoelewa mimi ni kwamba itajadiliwa bila shaka na hilo nalo litakuwepo...
     
  11. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #11
    Jan 24, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ukirud Bungen,waufumue wote,
    KUANZA UPYA C UJINGA,JAPO C UJANJA
     
  12. yegella

    yegella JF-Expert Member

    #12
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 3,113
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    hahahahaha..Mh Lisu alisema kuna mapungufu zaidi ya 72, you can imagine....
     
  13. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #13
    Jan 24, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Thanks to Chadema, lakini bado tunahitaji marekebisho mengi kama ya kumpunguzia rais madaraka na kulipa Bunge kuwa na nguvu kuliko Rais.
     
  14. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #14
    Jan 24, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hapo kwenye red hicho ni kipengere kati ya vipengere 72 vinavyotakiwa kurekebishwa. Hongera cdm kwa kufanikisha muswada kurudi bungeni.
     
  15. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #15
    Jan 24, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    sasa huo si utakuwa wendawazimu wa hao wabunge waliopitisha chenga kwenye chujio?
     
  16. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #16
    Jan 24, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi rais haoni aibu kila anaposaini muswada na kabla ya muswada kuanza kazi unarudi bungeni!
     
  17. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #17
    Jan 24, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,330
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    FF tuelimishe manake watu hatujui tofauti kati ya mswada na sheria! We are great thinkers!
     
  18. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #18
    Jan 24, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mnyonge mnyongeni ila haki yake mpeni,hii yote ni matunda ya cdm chini ya makamanda makini kama Lisu na bado.Peeeeeeeoooooopleeeees!Poweeeeeeeeer
     
  19. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #19
    Jan 24, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Usanii 100%, wanaruhusu kufanya mikutano lakini kifungu cha adhabu bado kipo. Kama nia ni kuondoa criminal element kwenye hiyo sheria ingekuwa busara na adhabu iondoke.

    Hakuna cha kuchekelea hapo.
     
  20. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #20
    Jan 24, 2012
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu, si ungeyataja baadhi ya hayo marekebisho ya muswada wa katiba mpya tuyajue!

    Na kile alichosaini Rais ni nini?
     
Loading...