Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatimaye Serikali yakiri Kushindwa, Kila Mtanzania atakula kwa Jasho lake.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kapotolo, Mar 19, 2011.

  1. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #1
    Mar 19, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Waziri wa fedha Mustapha Mkulo amesema hali ngumu ya uchumi na ukali wa maisha unaowakabili watanzania serikali haitaweza kuvitatua na amewataka watanzania wasitegemee serikali itaondoa matatizo yaliyopo na kwamba kila Mtanzania ale kwa jasho lake.

    Amesema hakuna wa kulaumiwa kutokana na hali ngumu ya maisha na kushuka kwa uchumi.

    Pia kamwe kodi ya mafuta haitapunguzwa na hivyo tusitegemee bei ya mafuta kushuka kwenye hii serikali iliyoko madarakani.

    Gazeti la Nipashe.

    Nilivyomwelewa Mkullo.
    Kula kwa Jasho Sawa hakuna mtu anaetegemea kulishwa na serikali lakini serikali ina wajibu wa kuandaa mazingira ili kila mtu aweze kujipatia mlo kwa jasho lake, kama mazingira ni haya ya sasa, umeme tabu, tiba hovyo, elimu duni, miundombinu kichekesho, shillingi inaporomoka kila kukicha......hawa watanzania labda watoke damu ndio watakula kwani kwa mazingira yaliyopo jasho pekee halitoshi. Kwa kauli ya mkulo watanzania 'mtajiju', mwenye uwezo ale, asiye na uwezo alale njaa.

    Lakini kama wamekubali kushindwa si watoke basi.
     
  2. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #2
    Mar 19, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,437
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    tutakula Ekarist Takatifu madhabahuni. Wala asitutishe.

    Kwanza Mkulo siyo Mtanzania. That's y hana uchungu na mateso yetu.
     
  3. L

    LAT JF-Expert Member

    #3
    Mar 19, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    yale yale ya Cleopa David Msuya .... kila mtu atabeba msalaba wake
     
  4. U

    Uswe JF-Expert Member

    #4
    Mar 19, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kila mtu ale Jasho lake, kodi zoote zifutwe, kila mtanzania ajipane kwa pesa yake, kwanza kodi inafanya kazi gani zaidi ya kupeleka wake za viongozi dubai na kupeleka watoto wa viongozi samaki samaki
     
  5. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #5
    Mar 19, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,946
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Pamoja na hayo. Kikwete lazima atekeleze ahadi zote alizoahidi wakati wa uchaguzi ama sivyo aachie madaraka kwa vile anakaa magogoni kwa sababu huyo: at least kulingana na taratibu za uchaguzi ambao anatuaminisha kuwa alishindwa kihalali kwa sababu ya ahadi hizo.
     
  6. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #6
    Mar 19, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sasa kama mafuta hayatashuka bei katika serikali hii kwa hiyo suluhisho ni kuiondoa serikali iliyo madarakani kwa njia yeyote ile iwe kwa nguvu ya umma au kwa kura(tunisia au misri).
    Maana inaonekana wamedhamiria hta bei ya mafuta ikishuka kwenye soko la dunia serikali yao haiwezi shusha bei hiyo
     
  7. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #7
    Mar 19, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Bei ya mafuta huwa inashuka kwenye soko la dunia, sijawahi kuona kama bongo huwa inashuka kwa kiwango kile kile.
     
  8. m

    mzambia JF-Expert Member

    #8
    Mar 19, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mkullo hana hata akili hata za kuazima kauli gani ya kuwaambia wananchi kuwa serikali hali yake ni mbaya wakati juzi juzi tu benno ndulu alisema hali si mbaya hazina ina maana hapo tumuamini nani? Mkullo au ndulu?
     
  9. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #9
    Mar 19, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    blablablablabla
     
  10. z

    zamlock JF-Expert Member

    #10
    Mar 19, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    wana wesa wesa awajui walifanyalo
     
  11. Josephine

    Josephine Verified User

    #11
    Mar 19, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 787
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    Ndugu zangu wana JF,

    Hii si kauli ya kuiwekea mzaa.kwa kiongozi yeyote mwenye maono hawezi kutamka hivyo.Ni juzi tu nilimsikia Kikwete akizungumza suala la kupunguza kodi ili kuwapa wananchi unafuu wa maisha,leo waziri anatamka maneno ya kejeli na dharau kubwa kwa watanzania ambao wamemuweka hapo alipo na anaishi kwa kodi zao hii ni halali?
    Ni lazima ufahamu wetu ufunguke,Ni mpaka lini tutaendekeza kauli hizi kutoka kwa viongozi wasio na mawasiliano?

    Juzi ni Mkulo huyoyo aliyesema watajikita katika makusanyo ya kodi,atakusanya kodi ya nani ukiacha ya wafanyakazi wanaokatwa moja kwa moja toka katika mishahara yao? Hii inamaana wafanyakazi watakuwa katika hali mbaya sana.Hakuna mfanya biashara atakae endekeza hali kama hii ni kiwwa na maana wengi watakwepa kulipa kodi ama makusanyo yatapungua.

    Accountability is the core element of democratic politics and good governance.when Human rights are denied from voice based approach that leads to something else.But this shows the representative of self interest,in this case the ability to demand change will be stimulated.
     
  12. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #12
    Mar 19, 2011
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,750
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Tatizo la nchi kuongozwa na vilaza! wanajua hata sisi wote ni vilaza! Mungu ibariki TZ! hatuna serikali ila tuna wasanii.
     
  13. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #13
    Mar 19, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Inakuwaje hakuna wa kulaumiwa? Nani anayetunga sera za maendeleo kama si serikali?

    Kweli aliyeshiba hamjui mwenye njaa.
     
  14. m

    mareche JF-Expert Member

    #14
    Mar 19, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 475
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hii ndo serikali tuliyoishagua hakuna wa kulaumu ila2015 jamani tusifanye makosa kama haya
     
  15. K

    Kikambala Senior Member

    #15
    Mar 19, 2011
    Joined: Jun 28, 2008
    Messages: 162
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Bu shit mkulo na mahayawani wote walioshindwa kuongoza nchi yetu
     
  16. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #16
    Mar 19, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,812
    Likes Received: 977
    Trophy Points: 280
    Baba! tunasukumwa kwa sana kuelekea njia ya tunisia,Misri, Libya.
    Mkulo hakika anatuwezesha kuelekea huko tushukuru kwa hilo.
     
  17. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #17
    Mar 19, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Amesema hakuna wa kulaumiwa kutokana na hali ngumu ya maisha na kushuka kwa uchumi.

    Amesahau ni juzi tu walikuwa wana ahidi watu kwamba wataleta maisha bora kwa kila mtanzania? But that is a good statement. It shows the true colour of what ccm and its governnent is. Mlioichagua sasa "akili kumkichwa!"
     
Loading...