Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatimaye posho mpya za wabunge zafutwa rasmi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ritz, Feb 14, 2012.

  1. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #1
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Wanabodi.
    Hatimaye nyongeza ya posho za vikao vya wabunge kutoka Sh70,000 hadi Sh200,000 zimefutwa, Naibu Spika wa Bunge, Job Ndugai amesema.

    Kauli hiyo rasmi kutoka kwa kiongozi wa Bunge imekuja baada ya kuwapo kwa taarifa za kutatanisha kuhusu posho hizo..

    Baada ya Waziri Mkuu, Mizengo Pinda na Spika wa Bunge kutangaza Rais Jakaya Kikwete, aliidhinisha lakini Ikulu ikakanusha.

    Ndugai alisema posho hizo hazijawahi kulipwa kwa kuwa Rais hajatoa kibali cha kufanyika hivyo.

    Hakuna cha spika alisema hapo Ikulu imesema Rais hajasaini posho zitaendelea zile za zamani kama kawaida.

    SOURCE: MWANANCHI FEB 14 2012
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Feb 14, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Wewe binafsi unalisemeaje suala hili?..maana wewe hutabiriki, si ndege si mnyama!
     
  3. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #3
    Feb 14, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,268
    Likes Received: 1,255
    Trophy Points: 280
    Hiyo haitoshi, zingefutwa kabisa hata hizo 70,000/-. Watu wenyewe kazi yao kulala tu na kupumulia masaburi,hizo 80,000/- za kujikimu zinawatosha sana hawa wachumia tumbo.
     
  4. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #4
    Feb 14, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Kuna mtu anatakiwa awajibike hapo. Serikali moja lakini kauli tofauti tofauti. PM kauli yake, Spika kauli yake, naibu spika naye na mwisho Mkuu wa Serikali na Nchi naye anakanusha.
     
  5. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #5
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    PakaJimmy,
    Mie binafsi sikubaliani na wabunge kuongezwa posho hizo huo ndio msimamo wangu.
     
  6. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #6
    Feb 14, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,351
    Likes Received: 713
    Trophy Points: 280
    Kwa mujibu wa mpango wa maendeleo wa miaka mitano uliopitishwa katika kikao cha bunge la bajeti 2011 posho zote za makalio zitakuwa zimefutwa!
     
  7. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #7
    Feb 14, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,195
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    PakaJimmy
    Huyo ni Mnyama Popo.
    Ingawa ana mabawa huyo bado si ndege kwa maana anamatiti yanayonyonyesha kama mammals wengine.
    Please note-elimu ya Kibiologia inahitajika ili uewze kumfahamu vizuri.
     
  8. m

    msambaru JF-Expert Member

    #8
    Feb 14, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 230
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Waliosema raisi amesaini posho mpya aibu kwao kudadeki
     
  9. taffu69

    taffu69 JF-Expert Member

    #9
    Feb 14, 2012
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,090
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 135
    Kabla ya kutolewa kwa taarifa hii ilitakiwa Rais awe ameshamwondoa Waziri Mkuu na kulivunja Baraza la Mawaziri. Haiwezekani viongozi waliokabidhiwa dhamana ya kuliongoza taifa letu wanakuwa na kauli tata na zinazopingana kwa kiasi hicho.

    Aidha, Wabunge walitakiwa pia kupiga kura ya kutokuwa na imani na Spika kwa kauli zake tata bungeni na nje bunge pia.
     
  10. O

    Omr JF-Expert Member

    #10
    Feb 14, 2012
    Joined: Nov 18, 2008
    Messages: 1,160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Shibuda anaua mtu
     
  11. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #11
    Feb 14, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Safi.
    Hakuna posho na zisiongezwe kwa miaka 20 ijayo.
    OTIS
     
  12. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #12
    Feb 14, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Good move. Sasa wale walioupotosha UMMA (Pinda na Makinda) wameomba radhi?
    Na sijui ni kwa nini instinct zangu zinaniambia hii kitu imewekwa pending kwa muda tu.
     
  13. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #13
    Feb 14, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0

    Siyo Shibuda tu, wako wengi waliosikitika kuzikosa.
     
  14. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #14
    Feb 14, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,374
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Kwa hilo Mkuu PJ naona Ritz tuko pamoja, some times to agree to disagree, JF inasonga mbele!!!

     
  15. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #15
    Feb 14, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Sasa yeye ndio atauawa na hivi siku hizi anavaa collar shingoni kama mbwa koko!!
     
  16. King2

    King2 JF-Expert Member

    #16
    Feb 14, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Huyu Ndugai si ndio hadi alikuwa anataka hadi kutoa watu roho kwa ajili ya hizo posho. Leo ndo anajifanya na yeye hazikubali. Mnafiki mkubwa huyo.
     
  17. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #17
    Feb 14, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,374
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Inawezekana Mkuu watu wanapima upepo wanaweza kuirudisha kimya kimya!!!!!

     
  18. Mtafiti1

    Mtafiti1 JF-Expert Member

    #18
    Feb 14, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 264
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwanini?
     
  19. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #19
    Feb 14, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,370
    Likes Received: 2,510
    Trophy Points: 280
    au wangepewa wabunge wa CDM maana hao ndo wanafanya kazi kweli kwa wananchi.
     
  20. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #20
    Feb 14, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Madaktari waliposikia kuwa posho za wabunge zimepanda nao wakachachamaa na kugoma.

    View attachment 47352
     
Loading...