Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatimaye Hamad Rashid, Shoka Hamis na wenzao wawili wafukuzwa CUF!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Julius Mtatiro, Jan 4, 2012.

  1. J

    Julius Mtatiro Verified User

    #1
    Jan 4, 2012
    Joined: Jun 20, 2009
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    MAAMUZI YA BARAZA KUU LA UONGOZI LA CUF TAIFA JUU YA HAMAD RASHID NA WENZAKE WATATU.

    Baraza kuu la uongozi la taifa la THE CIVIC UNITED FRONT (CUF - CHAMA CHA WANANCHI) linaloendelea na kikao chake cha siku moja katika hoteli ya MAZSONS mjini Zanzibar limepokea tuhuma zinzowakabili viongozi na wanachama 14 wa chama kutoka kamati ya utendaji ya taifa.

    Hadi saa 9 jioni leo lilisikiliza tuhuma za watano kati ya watuhumiwa ambao ni,
    1.HAMAD RASHID MOHAMED(MBUNGE WA WAWI NA MJUMBE WA BARAZA KUU LA UONGOZI CUF TAIFA)
    2. DOYO HASSAN DOYO (MJUMBE WA BARAZA KUU LA UONGOZI TAIFA - TANGA),
    3. SHOKA KHAMIS JUMA (MJUMBE WA BARAZA KUU LA UONGOZI TAIFA - PEMBA),
    4. JUMA SAID SANANI (MJUMBE WA BARAZA KUU LA UONGOZI TAIFA - UNGUJA),
    5. YASINI MROTWA (MJUMBE WA BARAZA KUU LA UONGOZI TAIFA - MBEYA).

    Baraza kuu liliwasomea tuhuma zao watano hawa na kuwapa nafasi ya kujitetea kwa sababu wao ni viongozi wa baraza kuu (viongozi wa kitaifa wa chama) kwa mujibu wa kifungu cha 10 (5) cha katiba ya chama.

    Baada ya kutafakari kwa kina maelezo ya tuhuma zao na utetezi walioutoa, baraza kuu la uongozi la taifa limeridhika kwamba wanne kati yao wamefanya vitendo vinavyowapotezea sifa za kuendelea kuwa wanachama. Hivyo basi,
    baraza kuu la uongozi la taifa limeamua kuwafukuza uanachama wa CUF viongozi hao wanne ambao ni HAMAD RASHID MOHAMED, DOYO HASSAN DOYO, SHOKA HAMIS JUMA na JUMA SAIDI SANANI. Uamuzi wa baraza kuu la uongozi la taifa kuwafukuza umefanywa kwa mujibu wa kifungu cha 63 (1) (j), kifungu cha 64 (4), 64 (5), 64 (6) vya katiba ya chama.

    Katika kufikia maamuzi hayo, baraza kuu la uongozi la taifa pia lilizingatia matakwa ya kifungu cha 62 (4), 62 (5), na 59 (8) (d) vya katiba ya chama ambavyo vinataka uamuzi wa kuwafukuza uanachama viongozi wa kitaifa wa Chama uwe ume umeungwa mkono na zaidi ya theluthi mbili ya wajumbe wa baraza kuu kutoka tanzania bara na zaidi ya theluthi mbili ya wajumbe wa baraza kuu wanaotoka zanzibar.

    Uamuzi wa kuwafukuza uanachama viongozi hao wanne umeungwa mkono na wajumbe 23 kati ya 25 wa tanzania bara na wajumbe wote 22 wa zanzibar. Wajumbe 2 wa tanzania bara hawakukubaliana na uamuzi huo.

    Kwa upande wa Yasin Mrotwa, Baraza kuu la uongozi la taifa liliamua kumpa karipio kali kwa mujibu wa kifungu cha 64 (5), (b) huku mwenendo wake ukiendelea kuchunguzwa kati ya kikao hiki na kikao kijacho cha baraza kuu la uongozi la taifa.

    Hadi sasa, baraza kuu la uongozi la taifa linaendelea kusikiliza tuhuma zinazowakabili wanachama wengine 9 waliobaki (WASIO VIONGOZI WA KITAIFA). Taarifa ya maamuzi kuwahusu wao itatolewa baada ya kumalizika kikao leo.


    ''HAKI SAWA KWA WOTE''

    Imetolewa na;
    JULIUS MTATIRO
    NAIBU KATIBU MKUU (TANZANIA BARA),
    04 JANUARI 2012.
     
  2. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Aende kujisalimisha CDM wanahitaji wapemba
     
  3. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    aiseee
     
  4. Royals

    Royals JF-Expert Member

    #4
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hebu rudia. Umesema utaribi au utabiri?
     
  5. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #5
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,345
    Likes Received: 1,031
    Trophy Points: 280
    Akina nani hao Mkuu. HR sawa na huyo Shoka wengine?
     
  6. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #6
    Jan 4, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Whaaaaaaaaaaaaaaaat???!!!!!!!!!!!
     
  7. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #7
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    ndo kwisha kazi yake
     
  8. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #8
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,345
    Likes Received: 1,031
    Trophy Points: 280
    UIMLA katika hali yake halisi!!
     
  9. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #9
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hiyo ndio "DOMOKRASIA" ya vyama vyetu!
    Kaaz kweli!
     
  10. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #10
    Jan 4, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,194
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    No no no no...wamejifunza kwa chadema haya mambo ya kufukuza
     
  11. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #11
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,724
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Unasemajeeeeeeeeeeeeeeeeee wewe???
    HAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA!!!!
     
  12. Sr. Magdalena

    Sr. Magdalena JF-Expert Member

    #12
    Jan 4, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 748
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Safi, sasa tuendelee.
     
  13. Amani Nyekele

    Amani Nyekele Senior Member

    #13
    Jan 4, 2012
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 157
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kama hii habari ni ya kweli huu unakuwa ni ukandamizaji mwingine wa demokrasia ndani ya vyama vya siasa.!!!
     
  14. terabojo

    terabojo JF-Expert Member

    #14
    Jan 4, 2012
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 215
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mlungula wa mzee wa magamba umemponza HR
     
  15. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #15
    Jan 4, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    CCM nao wamfukuze JK
     
  16. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #16
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    HEbu fafanua, wamefukuzwa uongozi au uanachama?
     
  17. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #17
    Jan 4, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Waje kujifunza CCM kuliko na siasa za kuvumiliana zinazoendana na vikao vya amani vitoavyo ruksa ya kukosoana kwa nia ya kukijenga chama na nchi kwa ujumla
     
  18. M

    Marytina JF-Expert Member

    #18
    Jan 4, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Kama CUF wamemfukuza HAMADI uanachama ITAKUWA JAMBO JEMA SANA
     
  19. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #19
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Akaanzishe Chama cha upinzani Zenj, CUF wameolewa.
     
  20. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #20
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    mmmh! Hii kali.
     
Loading...