Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatimae chenji ya rada yapatikana

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by macho_mdiliko, Jul 21, 2011.

  1. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #1
    Jul 21, 2011
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,883
    Likes Received: 1,449
    Trophy Points: 280
    [h=1]British firm urged to pay Tanzania Sh4.2bn[/h]
    British MPs have demanded that BAE Systems pay the Tanzanian government £29.5m (TSh73.8billion, Ksh4.2bn) in full and immediately – or face legal action.

    BAE, a British defence company, agreed 16 months ago to pay the sum as part of a settlement with the Serious Fraud Office (SFO).

    Reacting to the new developments, the Deputy Speaker of the National Assembly, Mr Job Ndugai, said on Wednesday Tanzania has welcomed the decision reached by British MPs.

    The Kongwa legislator (CCM) said: “We have been overjoyed to receive such news.”

    He said the governments of Tanzania and Britain have agreed that the money will be deposited in a Treasury account to be under the charge of the Parliament.

    Last month a parliamentary team headed by Mr Ndugai travelled to Britain to present the government’s stand, which was that the money should be paid directly to it instead of through charity organisations as preferred by BAE Systems.

    In its report, the team advised the government to pursue legal measures against all parties or individuals implicated in BAE System’s fraudulent sale of radar to Tanzania.

    Former Attorney General Andrew Chenge, who resigned from the Cabinet in 2008 over the scandal, is among Tanzanians named in the scandal.

    However, the Minister of State in the President office responsible for Good Governance, Mr Mathias Chikawe, ruled out the possibility of prosecuting Mr Chenge on the grounds that he was cleared by Britain’s SFO, which had investigated the matter.

    The minister said the investigations only implicated Mr Sailesh Vithlan, who was the broker in the deal
    Daily Nation: - Africa |British firm urged to pay Tanzania Sh4.2bn
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Jul 21, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,004
    Likes Received: 5,136
    Trophy Points: 280
    Nguvu ya mabadiliko Tanzania inakuja kwa
    kasi ya ajabu. Hakuna kinachoweza kuzuia
    nguvu ya umma. Kila sehemu ya maisha
    wananchi wa kada zote wanaonyesha
    kutofurahia serikali iliyopo madarakani.
    Ugumu wa maisha na kushamiri kwa
    rushwa ni kero kubwa kwa Mtanzania wa
    kawaida. Unachokiona hapa JF pamoja na
    propaganda lakini ni wazi watetezi wa
    serikali ya Magamba huwa hawana hoja,
    nimepitia Twitter, Facebook na blog nyingi
    zinazoongozwa na watanzania kote huko
    serikali inachanwa mno. Pamoja na kuwa
    na watetezi wa mafisadi lakini ninaona
    kabisa wimbi hili litatufikisha mahali
    pazuri. Nimeongea na jamaa yangu yuko
    hazina pale wizara ya fedha kutaka kujua
    ukweli wa uchumi wetu, alichonijibu
    hakuna tofauti na anachofanya Jairos
    bungeni. Uchumi wetu umeathirika sana
    na mgawo wa umeme. Lakini
    kunapropaganda eti uchumi unakuwa hii
    ni kumdanganya nani....hata sisi tusiojua
    hata zile theories of economic
    development tunaona inflation
    inavyokuwa kwa kasi. Wataalamu
    wanaambiwa wachakachue takwimu ili
    waziri aweze ongea kile ambacho serikali
    inapenda kukisikia.
    You cant change the wind of
    changes .......aluta continua pamoja
    tunaweza epusha nchi yetu kutoka kwa
    mafisadi hawa.
     
  3. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #3
    Jul 21, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wapiganaji inabidi tuzifuatilie matumizi yake Plz makamanda wetu BUNGENI komalieni isije kutokea EPA nyingine
    Coz hata piza zilizorudicha na vifisadi hatujafahamu zimetumika vip? watu wa treasury please fujulisheni siri fast mkiona
    check ya kijingajinga inatolewa
    NGUVU YA UMMA imeshinda gooooooooooooooood
     
  4. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #4
    Jul 21, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    • Bunge lenyewe ndio hilo . umeskikia kupitisha bajeti wanapewa kitu kidogo
    • Wabunge wenyewe ndio hivyo wana mifuo iko ya jimbo iko chini yao. Sijawai kuona kwenye gazeti mbunge akitoa ukuusa pesa za jimbo lake zimetumika vipi? Si wa magamba si CDM wala CUF au NCCR.
    Nchi nyingine watu wanakosa iani na wanasiasa lakini wana kuwa na Imani na ma majeshi lakini kwa tanzania na Jeshi letu ni part ya siasa.

    Kazi tunayo
     
Loading...