Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hati za Muungano ndio hizi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by zanzibar huru, May 30, 2012.

  1. z

    zanzibar huru Senior Member

    #1
    May 30, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hati za Muungano baina ya Nchi mbili: Jamhuri ya Tanganyika na Jamhuri ya Watu wa Zanzibar. Tanganyika haipo na Jamhuri ya Watu wa Zanzibar imebadilishwa jina na kuitwa "Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar (SMZ)". Sheria ipi, ya mwaka gani, chini ya Raisi yupi, kwa sababu gani, jina la NCHI lilifutwa na badala yake likawekwa jina la SERIKALI?


    [​IMG]
     
  2. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #2
    May 30, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ni kitabu gani hicho chenye haya maandishi unayoyaita wewe hati za muungano?
     
  3. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #3
    May 30, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,458
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    adobe 1964?
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    May 30, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Hata hati za muungano zikiletwa hamtakubali mtaamisha magoli! Mlianza bendera mkapewa, wimbo wa taifa mkapewa, vyote mnavyotaka mmepewa sasa hata hati ikija hamtokubali. Angalau sasa mmedai nchi yenu na hili tutawapa yaishe salama ndugu zetu. Hatutaki Muungano!!!
     
  5. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,199
    Trophy Points: 280
    Mzee Mwanakijiji, kuwapa Zanzibar nchi yao ni kuvunja muungano!, huu ni uhaini!. Tutatakacho wapa ni haki ya kuujadili ni muungano wa aina gani wanautaka na sio kuuvunja!.
     
  6. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #6
    May 30, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nilipoona title nikadhani umekuja na kitu kipya kumbe umedesa kilichokuwa humu jamvini tangu juzi....kurasa ileile makosa ya kuscan yale yale ...Lol. Bora tu mlale mbele mnatuwekea usiku.
     
  7. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #7
    May 30, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    Mkuu pasco/Mods hapo kwenye RED ni sawa?

    Join Date : 22nd September 2008

    Posts : 6,845
    Rep Power : 0

    Likes Received 2890

    Likes Given 7349
     
  8. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,279
    Likes Received: 1,280
    Trophy Points: 280
    Wakiujadili halafu wakisema hawautaki hapo utasemaje? Pasco unajuwa muungano ni sawa na ndoa, lazima pande zote mbili zikubaliane, kwa mfano wewe kila siku mkeo anakudai talaka na anakuambia hakupendi tena utang'ang'ania kuishi naye? Na ukilazimisha kuishi naye basi anaweza hata kukuwekea sumu ufie mbali awe huru kuolewa na yule anayempenda, na sumu tayari tumeshaiona kwa njia ya kulipua makanisa na kuwataka watanganyika warudi kwao bara.Hapa hakuna suluhisho zaidi ya kuwapa Zanzibar yao na sisi turudishe Tanganyika yetu.
     
  9. K

    Konya JF-Expert Member

    #9
    May 30, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    maisha ya huu muungano ni ya kutia mashaka na hata kama ukiendelea kuwepo bado majinamizi yataendelea kuuandama tu ni bora tukakubaliana moja
     
  10. stroke

    stroke JF-Expert Member

    #10
    May 30, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 9,231
    Likes Received: 2,368
    Trophy Points: 280
    Ndio zenyewe mkuu, kwani tatizo nini wajemeni, hata kama hati zisingekuwepo..even an oral agreement is a valid and enforceable agreement..even though it is highly advised the oral agreement to later on be in written form as evidence..kwa mfano kama hati hazikuwepo..na makubaliano ya muungano yangekuwa ya mdomo..bado yangekuwa halali kisheria..tatizo uelewa wa watu katika mambo yamsingi ni mdogo sana..watu wamekalia siasa tu badala ya kutafuta ukweli ndio maana EA watanzania bado tupo nyuma na tunazidi kuachwa nyuma kila siku..maneno maneno tu hamna kitu..
     
  11. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #11
    May 30, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,366
    Likes Received: 1,061
    Trophy Points: 280
    Aaaah Pasco hawapewi tu si wanapewa kama walivyoachia!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Mziba

    Mziba JF-Expert Member

    #12
    May 30, 2012
    Joined: Feb 7, 2010
    Messages: 226
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Zanzibar ni huru: Ningependa kujua uhuru gani unaozungumzia. Na pia tafadhali andika hizo kero za muungano zilizopo. Na kwenye katiba andika vipengele vipi? Kuhusu jina ni suala la Zanzibar viongozi na academics wapo,. mbona unalaumu Tanganyika?
     
  13. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #13
    May 30, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Umesema yote Mkuu! I real like it!
     
  14. M

    Morinyo JF-Expert Member

    #14
    May 30, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 2,216
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Zanzibar itaendelea kuwa nchi ndani ya muungano na si vinginevyo.
     
  15. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #15
    May 30, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,492
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    umenena MM.2wape kijinchi chao 2okoe bajeti yetu inayoenda huko.kama ni usalama Ikulu tutahamishia dom ama a town..maana ikiwa pale ni hatari toka pembezoni mwa bahari.JK Tupe zawadi ya tanganyika yetu.
     
  16. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #16
    May 30, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mkuu fafanua vizuri hapo kwenye red. "Kuvunja muungano ni uhaini"? Mke hanifai halafu nisimwache....au hadi aniue!
     
  17. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #17
    May 30, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,780
    Likes Received: 4,529
    Trophy Points: 280
    Kumbe docs ziko vizrui hivyo sasa swali la msingi ukisoma hapo juu ni kwamba kuna Government of Tanganyika na ile ya Government ya Watu wa Zanzibar (hii ipo) swali ni kwamba hii ya Tanganyika iko wapi? au iko kwene hayo maandishi tu? nionyeshwe hata jengo moja tu la serikali ya Tanganyika, kama hakuna basi hawa jamaa wakae kimya tusijekuwachapa vibao buree
     
  18. z

    zanzibar huru Senior Member

    #18
    May 30, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    its their country and they have a right kujadili mstakbali wao
     
  19. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #19
    May 30, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Wewe kama nani wakuweza kufanya maamuzi? unatamani lakini hukujaaliwa na manani, wewe baki kuwa fataani wa mitaani na majamvini husutiki hata kwa karabai sabini.
     
  20. Kabembe

    Kabembe JF-Expert Member

    #20
    May 30, 2012
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 1,619
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Pasco unaposema kuwapa nchi yao una maana gani? kwani tuliwapora au kuwanyang'anya kinguvu? Mbona muungano ulishavunjika kitambo au wewe hujui kuwa zanzibar ni nchi yenye majeshi,bendera na wimbo wa taifa? Ni muungano gani wa nchi mbili unaolalia(egemea) upande mmoja,yaani kwamba wao waamie huku wajenge popote pale wafanye biashara,kazi waoe,wajenge misikiti,waendeshe migahawa,baa lakini sisi haturuhusiwi hata kuabudu kwa uhuru,kumiliki shamba au nyumba hata kuajiriwa kule ni shughuri,sasa huu ni muungano wa nama gani?
     
Loading...