Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatari redio za simu

Discussion in 'JF Doctor' started by MziziMkavu, Aug 19, 2011.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Aug 19, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,505
    Likes Received: 2,778
    Trophy Points: 280
    Na Mwandishi Wetu
    Imeelezwa kuwa watu wanaotumia redio za simu wako hatarini kupatwa na ugonjwa wa saratani ya sikio na kichwa kutokana na mionzi mikali itokanayo na viselula hivyo.
    Akizungumza na gazeti la Amani mapema wiki hii jijini Dar es Salaam, Dk. Leopard Mwinuka alisema, watakaoathirika na tatizo hilo ni wanaotumia muda mwingi kusikiliza redio ama muziki kwa kutumia spika za masikioni ‘headphone’.
    “Nawaonea huruma wanaotumia muda mwingi kusikiliza redio ama muziki kwa kutumia spika za masikio, kwani madhara yake hawawezi kuyaona sasa bali siku zijazo watapata ugonjwa wa saratani,” alisema Dk. Mwinuka.

    Alimaliza kwa kusema kuwa, mbali na kupata ugonjwa huo, wahusika wanaweza kupata tatizo la kutosikia vizuri kwa sababu, mtu anapotumia spika za sikio huweka sauti kubwa ili apate mdundo mzuri baada ya muda ngoma ya sikio inaathiriwa na hali hiyo.
    Habari nyingine za kitabibu zilisema kwamba, kwa kuwa pande zote za spika zina sumaku, huweza kuvutana na kuvuruga mpangilio wa ubongo hasa kama spika hizo zitakaa maskioni kwa zaidi ya saa nne. :A S thumbs_down:


    REDIO.jpg


    1.jpg


    3.jpg


    4.jpg


    5.jpg


    6.jpg
     
  2. P

    Pepo Member

    #2
    Aug 19, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Me ndo ugonjwa wangu,muzik na mimi,bila ka selula kangu,sijamaliza siku!
     
  3. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #3
    Aug 19, 2011
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 712
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    naona kama dr amekurupuka.Mi nilitegemea anatoa matokeo ya utafiti!.Hiyo statement ni tooooo general.
     
  4. N

    Ndoano Senior Member

    #4
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 186
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    <br />
    <br />
    jitayarishie hela kabisa ya kujitibia
     
  5. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #5
    Aug 19, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,903
    Trophy Points: 280
    "Asiyesikia la mkuu huvunjika guu"
     
  6. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #6
    Aug 19, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Vipi ni hizi IPOD nazo?
     
  7. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #7
    Aug 19, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Endelea kutumia iko siku hii statement itakuwa too specific kwako.
     
  8. Dio

    Dio JF-Expert Member

    #8
    Aug 19, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 1,277
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mim&#305; b&#305;la headphone s&#305;ju&#305; kama s&#305;ku &#305;naweza ku&#305;sha,cha ms&#305;ng&#305; n&#305; kumwomba MUNGU atuepush&#305;e na hayo madhara,
    NB:too much of anyth&#305;ng &#305;s hamrful.
     
  9. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #9
    Aug 19, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ccm yenyewe ni zaidi ya saratani.
    serkali yake ni zaidi ya ukimwi,sasa kwa nini tuogopo viredio vya simu?
    huo utafiti wako peleka kwenye maisha bora si tanzania.huku tunauwawa na vingi tena vya kutengenezewa na tuliowaamini.
    acha tujifariji kwa bongo fleva labda tutasahau shida zetu.
     
  10. mojoki

    mojoki JF-Expert Member

    #10
    Aug 20, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 1,321
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    we kila kitu unawazia siasa hata mkeo ukimfumania utadai katumwa na CCM
     
  11. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #11
    Aug 20, 2011
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 2,765
    Likes Received: 502
    Trophy Points: 280
    utafiti unasema radio na mionzi ya radio sasa speaker na ngoma ya sikio it has nothing to do with radiotion.

    Maelezo ya dr. Ni incomplete and not focused katika subject matter
     
  12. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #12
    Aug 20, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    duu hapa lazima nitumie kiaina ili ni sevu..
     
  13. MKUNGA

    MKUNGA JF-Expert Member

    #13
    Aug 20, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kila kitu kina madhara kama utatumia kuzidi i.e. too much of anything is harmful. Nadhani madhara ya headphones ni madogo kuliko alivyo exaggerate huyo DR. Vp kuhusu watu wanaotumia headphones mda mrefu kama pilots, phone operators n.k. Acha tupunguze stress hususan kwenye foleni au kipindi hiki cha mgao.
     
  14. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #14
    Aug 20, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 988
    Trophy Points: 280
    Nachojua WHO wametoa report kuwa mihonzi ya simu za mkononi inaleta kansa ya uvimbe kichwani. Na hii ni utafiti ulofanywa na jopo la wataalamu wa kimarekani walio kuwa commissioned na WHO. Hivyo ni safe kutuma sms than talking to phones fo long time. Hii imekuwa ni news kwa nchi nyingi zilizoendelea recently nashangaa Tz wanahabari hawaja wahabarisha watu au voda na tigo na wengine wame tip kubana hiyo habari. Huo utafiti umesema risk kwa watoto wadogo ni kubwa zaidi kwa kuwa fuvu lao ni rahini. Wamesema mihonzi ya simu ni sawa na effect ya dawa kama DTT (sijuhi nimepatia ile dawa ya wadudu) na ni almost ina nguvu kama mihonzi ya microwave. Kwa hiyo wandugu technolojia zitatuua, bora simu zetu za zamani za TTCL.
     
  15. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #15
    Aug 20, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 988
    Trophy Points: 280
    Phone operators wanalalamika sana masikio yameharibika. Kuna dada alikuwa anafanya kazi Zain customer care. Alinisimulia kuwa muda wote anatumia headphones kujibu wateja kwa sasa masikio yake yameharibika na ameacha kazi . Na alinambia si yeye tu watu wengi wanabwaga manyanga. Hata wewe jaribu kukaa na headphones the whole day uone tofauti ya uwezo wako wa kusiki.
     
  16. legima

    legima Member

    #16
    Sep 10, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 15
    daa, nmepata kitu hapa, na vp kma una2mia sana sim, kwa kwa kuchart kwa sms, internent. Maana m hapo 2 ndo nimewezwa. Na betri 3. Kwa kaz maja 2, nayo n kuchart. Aaah si ndo tunapunguza stress jaman?...ewaaaa 2shauriane jaman ati docta!
     
  17. kbm

    kbm JF-Expert Member

    #17
    Sep 21, 2014
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 4,953
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 145
    ...asante' DR.

    Simu yako ni HATARI SANA
    kwenye Afya yako.
    Fahamu MADHARA yatokanayo na
    simu yako na JINSI YA
    KUYAPUNGUZA.
    Simu tunazozitumia hutoa mionzi
    (radiations) hatari sana ijulikanayo
    kama "Electromagnetic waves"
    wakati wa kupiga/kupokea simu,
    kuperuzi Internet, nk..
    Madhara ya Mionzi hii;
    1. Husababisha Saratani ya Ubongo
    (Brain Cancer) na ngozi (Skin
    Cancer).
    2. Husababisha hitilafu kwenye
    Ubongo na hii hupelekea kupoteza
    kumbukumbu, uwezo mdogo wa
    kupambanua mambo na umakini
    (Concentration).
    3. Husababisha upungufu wa
    mbegu za kiume na hata utasa
    (Impotence) kwa wanaume.
    4. Huongeza shinikizo la damu.
    Jinsi ya kupunguza Athari
    zitokanazo na Mionzi hii hatari;
    1. Weka vifaa maalum vya
    kupunguza mionzi (Radiation
    absorbers) kwenye simu yako.
    Vinapatikana madukani.
    2. Usipende kuweka simu mfukoni
    endapo huitumii. Wakati wa kulala
    weka mbali angalao SM 30 kutoka
    ulipo.
    3. Simu iwapo mfukoni, upande wa
    Vitufe na kioo cha simu ndio
    kielekee mwili wako!
    4. Tumia "headsets" au "Kipaza
    sauti (Loud Speaker). Hii
    hukusaidia kuwa mbali na mionzi
    wakati wa kupiga/kupokea simu.
    5. Usiitumie simu yako iwapo ina
    "bar" moja au mbili za
    "network" (Low Network Signal).
    Wakati huu simu inafanya kazi
    kupita kiwango cha kawaida hivyo
    huongeza wingi wa mionzi.
    6. Wakati wa kupiga simu, subiri
    ipokelewe ndio uisogeze karibu ya
    mwili (mf. Masikioni).
    7. Iwezekanapo, penda kuwasiliana
    kwa ujumbe wa sauti (text msg)
    kulipo kupiga simu.
    Simu ni muhimu sana katika
    Maisha yetu ya sasa.
    Hutuunganisha na ulimwengu
    uliogubikwa na Maendeleo ya
    Sayansi na Teknolojia.
    Sanjari na hili, tunapaswa kuwa
    makini katika juhudi za kujaribu
    kuepuka Madhara yatokanayo na
    simu kama ilivyoainishwa hapo
    juu.
     
  18. l

    lucz JF-Expert Member

    #18
    Sep 26, 2014
    Joined: Dec 7, 2013
    Messages: 219
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tuliofanya kazi za customer care tupo hatarini
     
  19. Abtali mwerevu

    Abtali mwerevu JF-Expert Member

    #19
    Sep 26, 2014
    Joined: May 5, 2013
    Messages: 442
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    hakuna jipya
     
Loading...