Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatari Mgodini North Mara - Chukua Hatua!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Companero, Mar 17, 2010.

  1. Companero

    Companero Platinum Member

    #1
    Mar 17, 2010
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    CALL FOR ACTION IN NORTH MARA GOLD MINE

    [​IMG]


    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]

    Dear Colleagues and partners,

    Greetings from North Mara in Tarime.​

    I wish to share with you some photos of the current situation in North Mara. Rev. Magafu and I have been assessing and identifying the victims of the last yearÂ’s and ongoing waste ponds spillage at North Mara gold mine.

    New cases of the victims are coming up with symptoms that are vivid and the situation is alarming. Two cases, though, needs immediate medical attention and action. This involves Mama Otaigo from Weigita village and Paul (8 year old boy) from Nkerege village.​

    The situation we have found them in is far different from when we met them during the health screening done in January 7th 2010. Their health state is deteriorating from day to day. I am attaching their current photos for your review.​


    As the governments still remains silent on this matter attempts to get referral letters from government health facilities have proved abortive and therefore we need to act as soon as possible to save the lives of those who are critically ill.

    An appeal is made to all of you to act in your different capacities.

    Kind regards,​

    Chacha
    --

    =====================

    Chacha Benedict Wambura

    Executive Director
    Foundation HELP
    Plot No. 1, Block G. Old Custom Rd, LakeSide Area
    P.O. Box 854 Musoma Tanzania
    Tel/Fax: +255 28 2620 575
    Cell: +255 787 945 414, +255 713 235 146
    Email: info@foundationhelp.org
    Website: http://www.foundationhelp.org/
     
  2. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #2
    Mar 17, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Am speechless or my
    Siku yangu imekuwa mbaya ...No inabidi jambo lifanyike hapa ...
     
  3. m

    matambo JF-Expert Member

    #3
    Mar 17, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    mh,mh,mh hizo picha ni zinatisha kama hali iko hivyo kwa kweli huo mgodi umulikwe
    naomba NEMC,LEAT,JET,na wadau wengine walifuatilie suala hilo kwa ukaribu

    it is terrible!!!!!!!!!!!
     
  4. M

    Magezi JF-Expert Member

    #4
    Mar 17, 2010
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,736
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hivi bunge na uchunguzi wao waliishia wapi??
     
  5. DMussa

    DMussa JF-Expert Member

    #5
    Mar 17, 2010
    Joined: Sep 24, 2007
    Messages: 1,259
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    very inhuman!!! Are the benefits worth this kind of torture??....
     
  6. M

    Magezi JF-Expert Member

    #6
    Mar 17, 2010
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,736
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Naona hata woga kuona picha hizi na siamini kama maeneo hayo kuna mbunge, diwani, mtendaji wa kata, DC, RC, n.k.
     
  7. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #7
    Mar 17, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,201
    Likes Received: 489
    Trophy Points: 180
    Ndio mapato ya wawekezaji hayo. Yule CEO wa Barrick aliyefukuzwa kazi, Gareth Taylor, alitakiwa ahojiwe kuhusu haya yanayoonekana.
     
  8. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #8
    Mar 17, 2010
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Inasikitisha sana!!!

    Bora mababu zetu waliokuwa watumwa wa wazungu kuliko huu utumwa wa watanzania wenzetu.

    Katika hali kama hii hatuwezi kusema kwamba tuna serikali ya kizalendo inayoongoza kwa misingi ya utawala bora na inayojali maslahi ya wananchi wake.

    Hii ni aibu kubwa na matusi kwa wananchi wa tanzania na hususan wale wanaoishi kwenye maeneo ya jirani na migodi.

    Serikali isiyojali maslahi ya raia wake, isiyojali uhai wao na mali zao ni serikali mbaya kuliko hata vikundi vya kigaidi!!
     
  9. F

    Future-Tanzania JF-Expert Member

    #9
    Mar 17, 2010
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Could someone please confirm if this is definately caused by polution from mining under Barick administration. We need to take this further and we need to expose barrick to western world and they need to get penalised if possible. They are against everything they state in their SCR and we need to do something. Chacha could you please get intouch with me, i will be happy to assist taking this a bit further and expose Barricks to the western world. send me email on JF and i will be give you my private email address for further communication. I cant explain how i feel, its just so so sad..
     
  10. Companero

    Companero Platinum Member

    #10
    Mar 17, 2010
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    What more proof do you need? Contacts zote za Chacha hizo hapo juu. Wasiliana naye.
     
  11. Z

    Zhule JF-Expert Member

    #11
    Mar 17, 2010
    Joined: May 22, 2008
    Messages: 354
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wengine tuko kwenye nchi za watu hizo picha hata hatuzioni.Ni filtering kwa kwenda mbele. kwa maoni za watu zinaonekane zinatisha sana poleni.
     
  12. Mwananzuoni

    Mwananzuoni JF-Expert Member

    #12
    Mar 17, 2010
    Joined: Apr 22, 2009
    Messages: 280
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Kwa mtindo huu, sijui kama tutafika. Hapa kuna maswali yakujiuliza

    1. Hawa wameshapata tiba hapo walipo?
    2. Serikali inafahamu suala hili? au inajifanya haioni kwa sababu inapewa kamisheni na wawekezaji ikiwemo na watendaji wake?
    3. Ni yapi maisha bora kwa kila Mtanzania, au hii hali ni moja ya maisha bora.

    Watanzania tusipojitambua wenyewe, na kuamua kufanya mabadiliko tutaendelea kupata majanga kama haya.

    Poleni ndugu za wa North Mara kwa Janga hili.
     
  13. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #13
    Mar 17, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    it will never be fair to stay silent!
    Kuna haja ya kufanya mapinduzi ya kifikra ili kupambana na umangimeza wa waliopewa mlunguli. I have been around those area for some time, really they are not enviromentally friends. Nashangaa hadi sasa hatujaambiwa matokeo ya tume iliyoundwa kufanya uchunguja. JF mnisaidie katika hili maana matokeo yanaweza kuwa yalitangazwa ili hali nipo mahali hapana namna ya kupata information.
     
  14. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #14
    Mar 17, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Too sad, hawa watoto tayari wameshapata kilema cha maisha maskini - tena katika nchi yao Tanzania! kwa uzembe tu! yauma sana.
    Sidhani kuna malipo yoyote watapata - nchi hii kuna watu hawana huruma kabisa -
    a) Wizara ya mambo ya ndani mpo wapi?
    b) Wizara inayohusika na mazingira mpo wapi?
    c) Waziri mkuu yupo wapi?
    d) Bunge lipo wapi?
    e) Rais yupo wapi?

    Najaribu kukutea JK, ila inafika mahala nguvu zinaniishia, ukiangalia picha za hawa watoto kipi cha kwanza kinakuingia akilini? ni nchi isiyo na misingi ya utawala bora - nchi ni hovyo hovyo tu - nchi iliyo na serikali / Bunge legelege.
    Haya ni matokeo ya kuchagua CCM - Chama kichafu kinazaa serikali corrupt isiyo na uwezo wa kuongoza Umma.

    Hawa wazungu pamoja na uzembe wote huu waliofanya, hakuna hata mmoja ambaye amekamatwa na chombo cha dola, mgodi unaendelea na kazi kama kawaida.

    Kuna Viongozi ambao wamegoma kutimiza wajibu wao kabisa - kweli this is Tanzania ma lovely country.
     
  15. M

    Mwanaume Senior Member

    #15
    Mar 17, 2010
    Joined: Oct 11, 2009
    Messages: 111
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Is this all what uwekekaji unaotuletea? je viongozi wetu hawana hila hisa katika hili either directly or indirectly? If not, what are they doing to save their fellow Tanzanians from these sufferings?
     
  16. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #16
    Mar 17, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    My God! viongozi wetu kuweni na moyo wa huruma jamni!
     
  17. MwalimuZawadi

    MwalimuZawadi JF-Expert Member

    #17
    Mar 17, 2010
    Joined: Sep 1, 2007
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Aaaaaaaaaaaaaaaaaaagggggggggggggghhhhhhhhhhhhh!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Mar 18, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    wenyewe wamekaa kumzunguka Rais wakishangalia kusainiwa kwa sheria mpya! mambo ya muhimu yana kazi kweli.
     
  19. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #19
    Mar 18, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
  20. F

    Future-Tanzania JF-Expert Member

    #20
    Mar 18, 2010
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sorry i thought wewe ndio chacha mwenyewe. Mkuu i asked if there are scientific Evidences kwasababu we in order to get support from media in western countries we need to these evidence. Hatuwezi tukaapproach for instance BBC na kuwapa info with no evidence.. kuna mashirika mengi tu ambayo will be so interested with this case if we represent this with strong evidence, this includes ngo environmental and sustainable developments groups. SCR has to be based on honest and if barick does follow what they say on their SCR report that is absolute social unaccepted in western communities.
     
Loading...