Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hata usipooa au kuolewa hutakufa………!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Nov 4, 2011.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Nov 4, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Watu wengi sana ambao hawajaoa au kuolewa huwa wanafikiria zaidi kuhusu kumpata mtu anayefaa. Wanawake ndio wako kwenye kifungo hiki zaidi. Jamii imewaambia kwamba, umri unavyoongezeka na nafasi yao ya kuolewa na pia kuzaa watoto inakuwa finyu zaidi. Kwa bahati mbaya wameamini hivyo.


    Lakini nijuavyo mimi, maumbile hayana kuoana, wala hayana kitu kinachoitwa watoto wa nje ya ndoa. Najua kauli yangu hii itawakera wale wanaoamini katika dini zao hizi za mapokeo, lakini huo ndio ukweli wenyewe.

    Lakini naamini watakubaliana na mimi kwamba, hata waanzilishi wa hizi kubwa, sio wote ambao walioa. Ingekuwa kuoa ni suala la maumbile, basi nao wangeoa pia. Ukweli ni kwamba kuoa au kuolewa ni suala la binadamu zaidi. Hivyo uoe au usiolewe ukweli kwamba utabaki kuwa binadamu na kutimiza kile kilichokuleta duniani, hauwezi kuondoka.
     
  2. m

    mzabzab JF-Expert Member

    #2
    Nov 4, 2011
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 6,787
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    kadadeki ebu ngoja upate ajali alafu uparalyse alafu uwe hujaoa au hujaolewa uone matusi utkayoporomoshewa na ndugu zako
    oh mie sioi sasa ona unvyotapatapa...nani aje ashike mavi yako hapa.

    tusidanganyane kuoa ni muhimu upende usipende. wale ambao wataki kuoa basi wafanya moja kati ya haya
    1) hakikisha unapesa za kutosha kiasi cha kwamba ukizeeka wewe unaenda old mans home
    2) kuwa na bunduki yako pembeni kabisa na uwe na mentality ya kwamba kama likitokea lolote najipiga risasa. hujafa hujaumbika kaka lolote laweza tokea na wakaribu yako ni mke/mume ndugu watakuja leo na kesho ....binadamu achelewi kuchoka!!! na juu ya hapo watakumwagia matusi.
     
  3. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #3
    Nov 4, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Mkuu, Umeona mbali sana tena kwa upeo wa Darubini Thankx.
     
  4. M

    Maamuma JF-Expert Member

    #4
    Nov 4, 2011
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 845
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mzabzab, maneno yako yamenigusa, haswa hapo pa "ndugu kuchoka". Nimeshaona kesi mbili za namna hiyo. Inabidi nifikirie mara mbili. Hujafa hujaumbika! Yakinikuta ntakuwa mgeni wa nani mie? Eh Mungu ninusuru.
     
  5. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #5
    Nov 4, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Mtambuzi labda tuanzie hio sentensi yako ya mwisho.... Ni nini hasa kimetuleta hapa duniani na wajiibu wetu ni upi??
     
  6. BIG X

    BIG X JF-Expert Member

    #6
    Nov 4, 2011
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kweli!! Lakini kuna raha unakosa bana.
     
  7. BIG X

    BIG X JF-Expert Member

    #7
    Nov 4, 2011
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kueneza neno takatifu la Mungu.
     
  8. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #8
    Nov 5, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Mungu ametuweka duniani tumjue, tumpende, tumtumikie, tupate kufika kwake mbinguni!!!
     
  9. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #9
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    wanaume wanaooa kwa sababu kama zako sidhani kama wake zao wanafurahia ndoa.
     
  10. m

    mzabzab JF-Expert Member

    #10
    Nov 5, 2011
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 6,787
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    mhm usipo mfurahisha mkeo ukipatwa na majanga unadhani anakaa?
    wote unaona wanakaa ujue kweli mwanawane alikuwa anamjali.
     
  11. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #11
    Nov 5, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    weeeeeeeeeeeeeeeeeeee! ishia hapo hapo! tuseme ndo unamuombea mgonjwa mabaya au hujui yalo msibu Baba Ngina eeeeeeeee! Ushindwe kabisa kumuombea mgonjwa ugonjwa zaidi, lol, shetani na ashindweeeeee!
     
  12. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #12
    Nov 5, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kuna Mwalimu wangu wa Ekolojia aliwahi kusema kwamba binadamu yuko duniani kwa ajili ya kazi kubwa mbili tu, ambazo ni:

    1. Kuishi maisha ya kumpendezesha yeye na jamii anayoishi nayo,
    2. Kuzaa then kinachofuata ni kifo tu.

    Tafsiri ya imani ya kidini, naomba muitoe nyinyi

    Mengine yote ni vikolombwezo tu vyamaisha, kimsingi uwepo wako duaniani una maana zaidi ukiyatimiza hayo mawili. Ndiyo maana kule usukumani ukifa bila kuacha mtoto, kaburi lako halijengewi, linaachwa kama tuta la viazi ili baadae lipotee kabisa maana hukuwa na maana yoyote ya kuja duniani, hakuna kumbukumbu yoyote uliyoacha ili hali mungu alishasema nendeni mkazaane muijaze dunia!
     
  13. j

    jumalesso Member

    #13
    Nov 5, 2011
    Joined: Jul 5, 2008
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndoa ndio inayotutofautisha na wanyama Mkuu la sivyo watu wangepanda dada zao bila kizuizi
     
  14. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #14
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    nilijua kuna watu watakuja na mtazamo huu..... hukusoma na kuelewa mada yangu, au niseme uliitafakari kutokana na mazoea. kama ungekuwa umeisoma na kuitafakari kwa jicho la tatu, naamini isingekupa shida. ingawa wapo waliokwishakujibu, lakinisina budi kuweka angalizo.
    naamini utakubaliana na mimi kuwa wapo wanaume na wanawake ambao wameingia kwenye ugigili (frustriration) kwa sababu ya kujikuta hawajaoa au kuolewa na umri kuonekana kuwatupa mkono. nilibainisha kuwa wanawake ndio wako kwenye kifungo hicho....... nilikuwa na sababu, wao ndio wameaminishwa kwamba kuchelewa kuolewa ni janga na kwa kuwa watakuwa na nafasi finyu ya kuzaa, lakini pia wakatishwa kwamba kuzaa kabla ya ndoa ni haramu, watoto hao wataitwa haramu. kwa hiyo mwanamke anajikuta yuko kwenye wakati mgumu zaidi. anataka kuzaa japo hajapata wa kumuoa, lakini kuna sauti zinamtisha kuwa ni haramu............
    hawa ndio kusudio la mada yangu.
     
  15. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #15
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    ndyoko kanisaidia kujibu.............
     
  16. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #16
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    kwa hiyo kukosa kwao hiyo raha, kunazuia kufikia matarajio yao................
     
  17. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #17
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    kwa hiyo wale wanaoishi bila kufunga ndoa ni sawa na wanyama?
     
  18. bonna

    bonna JF-Expert Member

    #18
    Nov 5, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 790
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 45
    Nyerere alisema hakuna umasikini mkubwa kama umasikini wa Fikra,Mtu yeyote mwenye mawazo kama haya ni masikini wa fikra hata kama anaendesha vogue.
     
  19. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #19
    Nov 5, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145


    [​IMG]....loners die miserable BUT having someone around when you don't want them there is miserable as well!
     
  20. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #20
    Nov 7, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Hivi Mungu ni so self centred kiasi kwamba ametuumba kwa ajili ya kumpenda, kumsujudia, kuwambudu. ........................................ tu? I doubt it.
     
Loading...