Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hata Sms!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Pdidy, Jul 4, 2011.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Jul 4, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    [h=3]Hata Sms![/h]

    [​IMG]
    Maisha yanaweza kuwa magumu na mahusiano (ndoa) yanaweza kuwa magumu pia.
    Na pia kuishi na mtu mwingine siku hadi siku wakati mwingine huwa ni dhiki kuu (tribulation) hasa kama unafanya yafuatayo au unafanyiwa yafuatayo na kwa kuwa unasoma sasa hivi hapa basi ni vizuri kuepuka.
    KUSHTUKIZA (surprise)
    Kuna wakati kushtukiza huleta raha pale tu kama ni surprise ya manufaa kama vile kwenda outing siku za weekend au kuletewa zawadi ya chocolate nyumbani au kazini.
    Hata hivyo kuna surprise zingine ni kutafuta maneno kwani mama yako amekwambia anakuja nyumbani na wewe hujamwambia mke wako au mume wako na hujamwambia kwamba atakaa wiki 3 hadi siku anaingia mlangoni. Au kwamba umemualika bosi wako nyumbani kwa ajili ya dinner bila kumwambia mke wako au mume wako.
    KUTOA TAARIFA
    Kama utachelewa kurudi nyumbani ni muhimu kutoa taarifa (piga simu au tuma sms). Katika zama za leo ambapo kila mtu ana simu ya mkononi na unaweza kupiga simu mahali popote kutoa taarifa, hakuna excuse tabia hii inaudhi.
    Pia kutokana na kupanda kwa kiwango cha uhalifu mwenzio wako ukichelewa bila taarifa unampa homa.
    Zaidi ni kukosa adabu kwa kutoheshima mwenzako ambaye anakubiri nyumbani bila wewe kutoa taarifa.
    UBINAFSI:
    Ni kweli si kila maamuzi lazima wote mshirikiane, hata hivyo kuna maamuzi mazito ambayo huweza kuathiri wote ni muhimu sana kushirikiana (shauriana kwanza) kabla ya kutoa uamuzi.
    Huwezi ukaamua kuuza nyumba bila kumwambia mke au mume wako au huwezi kuruhusu mtu wa familia nyingine kuja kuishi na ninyi bila kumwambie mwenzi wako nk.
    KUWA MKOROFI
    Hii ni pamoja na kuwa mkali wa maneno kupindukia (matusi hata ya nguoni), kumdhalilisha mwenzi wako kimapenzi, kimwili au hata kuwa na wivu wa kupindukia, pia kuwa makini na namna unaongea na mke au mume wako mbele za watu. Pia kuwa mkali wa mwenzi wako inaonesha hajiamini na mwanandoa kuwa abusive si tabia za kindoa. Na hakuna mwanandoa anaweza kuvumilia pia ni hatari kwa watoto wanawaona mkikorofishana kila leo.
    KUWA BUBU
    Kuna wakati ni jambo zuri kubaki kimya baada ya kupandwa na hasara ili usije toa neno ambalo Linaweza kuwasha moto na kuua ndoa. Hata hivyo kumuadhibu mwenzi wako kwa kujibakia bubu kwa siku kadhaa ni hatari kwa mwenzi wako.
    Kujifanya bubu kuzidisha matatizo ya kuchelewa kufikia majibu kwa migongano uliokuwepo.
    MAMLAKA
    Inategemea, kama mke wako au mume wako anapiga watoto bila sababu za msingi Utakuwa mjinga kama hutaingilia, hata hivyo kama mwenzi wako anawaambia watoto kwanza wale chakula cha usiku ndipo wanywe soda zao na si kabla ya chakula na wewe ukamzunguka na kwenda kuwapa hapo umechemsha kwani ninyi wawili lazima muwe kitu kimoja (united front) kwa watoto wenu.
    Kumbuka Ndoa ni ushirikiano na si vita ya kufa mtu ili mmoja atawale. Kama unatumia pesa au sex kumthibiti mke wako au mume wako upo katika njia inayokupelea kwenye shimo.
     
  2. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #2
    Jul 4, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    P.didy jaribu kufupisha hizi thread zako ndefu sana
     
  3. nemic4u

    nemic4u JF-Expert Member

    #3
    Jul 4, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 433
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Thanx a lot na Mungu akubariki sana !
     
  4. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #4
    Jul 4, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    mkuu ukifupisha azileti maana ndio maana wenye bahati awabahatiki
     
  5. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #5
    Jul 4, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Umesomeka mkuu.
     
  6. L

    Laura Mkaju Senior Member

    #6
    Jul 4, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimeipenda sana.
     
  7. chavka

    chavka Senior Member

    #7
    Jul 4, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 195
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wenye akili watajirekebisha na kujua makosa yao umefanyakazi kubwa sana. japo makosa yako meng ila hayo yamsing.
     
Loading...