Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hata Rwanda wanatuacha sasa kimaendeleo

Discussion in 'International Forum' started by CAMARADERIE, Jun 30, 2011.

  1. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #1
    Jun 30, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Rwanda has recently experienced a drastic increase in air traffic due to tourism and increased economic activity making the existing airport outdated and too close to the expanding urban center. After performing an extensive feasibility study, OZ and its team of consultants have been hired by the Country of Rwanda to design a new international airport South of Kigali across the Nyabarongo River in Bugesera. The proposed airport will increase global connectivity as Rwanda moves from a subsistence agrarian economy to a human resource global economy and support the goal of becoming a technological, financial, communication and transportation hub for the entire African continent. The new site is also adequate for two runways to match the capacity of the largest world airports. Due to its location near the center of sub-Sahara Africa, Rwanda has also been selected to host a central CNS/ATM air control center at Mount Karisimbi.

    [​IMG]

    Sisi tumeishia kuweka uzio...basi tumemaliza ati JNIA

    [​IMG]
     
  2. Jacobus

    Jacobus JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2011
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 3,335
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Yaonekana hawana mzaha na ufisadi!
     
  3. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,811
    Likes Received: 936
    Trophy Points: 280
    huo uwanja wetu wa terminal III mbona uko kama warehouse?
     
  4. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #4
    Jul 1, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,249
    Likes Received: 1,917
    Trophy Points: 280
    Tz maendeleo ni ngumu, hela inashia mifukoni mwako.
     
  5. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #5
    Jul 1, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hii nchi ye2 inasikitisha,
     
  6. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #6
    Jul 1, 2011
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,081
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Vivutio vya utalii viko vya maana zaidi kwetu kuliko Rwanda na Kenya. Lakini huko tuendako, viwanja vya kuendea Serengeti, Ngorongoro na Mlima Kilimanjaro vitakuwa ni kile kinachojengwa Taveta (something like 30km from KIA?) na hicho kinachopangwa Rwanda.

    Bila vision tutabaki nyuma sana. JK kasema ana vision ya kugeuza Kigoma iwe kama Dubai. But talk is cheap. Fedha atapata wapi wakati wenzake wanaziiba karibu zote? Mpaka JK aje kumaliza kipindi chake, hata Somalia itakuwa imetupita. Tutakuwa the least developed of the least developed countries.
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Jul 1, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,665
    Likes Received: 2,836
    Trophy Points: 280
    sisi ufisadi na ubinafsi wa viongozi unatutafuna. Tukija kuamka wenzetu watakuwa wametuacha mbali!!
     
  8. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #8
    Jul 1, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,233
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    hata huku kuna ufisadi wa kufa mtu, lakini cha kustaajabisha ni ya kuwa mawaziri wetu wanawajibika zaidi na permanent secretaries ndio wanaofanya the bulk of the work in the ministries. wananchi na civil organisations wanashinikiza serikali kutekeleza ahadi zao, sisi Kenya tuko na vision 2030, in as much as we will not reached the target we had set on the blueprint, atleast we will have developed much.

    ninacho jaribu kusema ni ya kuwa, sisi kama wananchi tuna wajibu wa kuhakikisha ya kuwa ahadi ambazo wanasiasa wanatupatia lazima watekeleze, maendeleo inaanza na sisi kama wananchi, tusitegemee walafi kule bungeni watushugulikie na wakumbuke kila wanacho ahidi, ni wajibu wetu kupigania na kuandamana ikiwezekana ili tunachotaka kifanikiwe.
    Ijumaa karim
     
  9. n

    nomasana JF-Expert Member

    #9
    Jul 1, 2011
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 724
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 45
    real talk my nig
     
  10. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #10
    Jul 1, 2011
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,086
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    this is good,i wonder if your the same smatta i know
     
  11. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #11
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Ivi kenya kujenga kiwanja apo Taveta maana yake nini ili shirikisho jamani latufaa kweli wakati wanajua fika KIA IKO KARIBU APO
     
  12. RAJ PATEL JR

    RAJ PATEL JR JF-Expert Member

    #12
    Jul 1, 2011
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 745
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    So what needs to be done in order for Tanzania to catch up other countries?
     
  13. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #13
    Jul 1, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,893
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Wenzetu wakenya wanaweka nguvu na fikra zao ktk kushindana nasi. Lakini sisi Tz tunabaki kulialia tu! Wamechuma mijihela kibao kupitia mlima wetu Kilimanjaro na wanajenga Uwanja wa ndege wenye hadhi ya kimataifa na kama haitoshi hata yule Mzee wa Loliondo wanatangaza kuwa yupo kwao. Hivi ni lini tutaacha kulia na kuwa na mbinu kama zao? Hivi wanawezaje kujua madhaifu yetu nasi tusijue ya kwao iliali ni majirani zetu? Tuacheni ujuha na tuanze kutumia raslimali zetu ikiwamo na wataalam ili tuwaonyeshe kuwa tunaweza kucheza rafu ila tunaheshimu maana halisi ya ujirani. Wao si tu wameanza bali wamezoea kutuchokonoa, nasi tumalize!
     
  14. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #14
    Jul 1, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huu wa kwetu ulitakiwa ujengwe sehemu kama mkuranga hv mbali na mji sasa nashangaa tena wanauweka mjini hii ni kuongeza msongamano kitu ambacho kitasumbua jiji la Dar mpaka sasa. Lakini nani muhusika mkuu wa hili? Huu mji uko shaghala baghala kila siku uozo mpya unazuka shem on u muhusika,.......Hamna haja ya kujenga terminal III kipawa there is no reason inatakiwa uwekwe nje ya jiji mbali kabisa kama vilivyo vya wenzetu.
     
  15. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #15
    Jul 2, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hawa viongozi wetu hawajui chochote zaidi ya ufisadi. Wanafikiri kwa kutumia matumbo yao badala ya bongo zao. Usishangae ukasikia wanataka kujenga uwanja wa ndege Kariakoo au Karume. Lakini mimi nasema na nitaendelea kusema kuwa haya yote tunayataka Watanzania wenyewe. Tangu kuanza kwa mfumo wa vyama vingi mara ngapi tumepata fursa ya kuibadilisha hali hii, lakini kwa kuhongwa kilo ya mchele, kitenge na bia moja tunawaachia magamba waendelee kuitafuna nchi. Tukumbuke, "Mtu hawezi kukupandia mabegani ikiwa hukuinama". Sisi tunakubali kuinama ndio maana magamba wanatupandia mpaka vichwani.
     
  16. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #16
    Jul 2, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    The necessary and sufficient condition for TZ dev. be it social,economic or otherwise is to throw ccm overboard with dead weight tied to its feet.
     
  17. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #17
    Jul 3, 2011
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hakuna nchi inayoendelea kwa uchumi wa kitalii.Nchi ukiona inatilia mkazo eti kukuza uchumi kupitia utalii basi ujue viongozi wake wamefilisika kimawazo.
     
  18. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #18
    Jul 4, 2011
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,081
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Sio kweli. Uchumi wa nchi kama Misri na Singapore unategemea utalii. Singapore wana uwanja wa ndege na bandari tu, na wanatumia nyenzo hizo kupata fedha nyingi na maendeleo.

    Look at it this way: Tunapata sasa hivi fedha nyingi kutokana na utalii kuliko kutokana na mauzo ya kahawa na pamba, combined. Utalii unaiingizia Kenya zaidi ya dola bilioni 2 kwa mwaka. Sisi tungeweza kupata watalii milioni 5 kwa mwaka, na hiyo ingetuingizia kama dola bilioni 5 kila mwaka. And, contrary to old ideology, fedha ni msingi wa maendeleo.
     
  19. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #19
    Jul 4, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Ulikuwa umelewa wakati unaandika haya maneno au hujui unalosema?
     
  20. Ghost

    Ghost JF-Expert Member

    #20
    Jul 4, 2011
    Joined: Apr 20, 2010
    Messages: 428
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Unazungmuzia KIA, what has it done so far for this country...ooh i had forgotten smuggle wildlife uarabuni... KIA ingetumika vizuri tungekuwa mbali lakini its just a wastage of money and resources....ukienda pale KIA utajiuliza kama kweli this is an International Airport...ni kama airstrip...
     
Loading...