Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hata kama ukinichukia.!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Oct 24, 2011.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Unapomchukia adui yako, haisaidii, sana sana unampa nguvu dhidi yako, dhidi ya usingizi wako, dhidi ya hamu yako ya kula, dhidi ya msukumo wako wa damu, dhidi ya afya yako, na dhidi ya furaha yako.

    Adui yako anafurahi sana akibaini namna anavyokutesa na kukuumiza. Chuki yako dhidi yake haimuumizi kamwe, bali hugeuza maisha yako kuwa jehanamu ya kutosha.

    Hii ina maana gani?

    Ni kwamba, kamwe usimchukie mtu, kwani chuki hizo hazimuumizi huyo unayemchukia bali hukuumiza wewe mwenyewe. Ndio maana husemwa, Adui mpende tu!
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Oct 24, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Kuchukia ni part and parcell bana!
    Maadui wengine bila kuchukiwa hawaelewi somo, atazidi kukukera!
     
  3. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #3
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Lakini uandhani anayeumia ni nani? sasa wewe mwenyewe ndiyo unajipa jakamoyo..............
     
  4. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #4
    Oct 24, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    chochote unachomwombea mwenzio unajiombea mwenyewe.....................chochote unachomfanyia mwenzio wajifanyia mwenyewe.....................
    "But I say to you, love your enemies, bless those who curse you, do good to those who hate you, and pray for those who spitefully use and persecute you........That you may be sons of your Father in heaven; for He makes His sun rise on the evil and on the good, and sends rain on the just and on the unjust." Mathew 5: 44-45.
     
  5. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    maadui (kama sio maradhi na umaskini na ujinga) usipowachukia sasa ndo wanaweza kuelewa somo. ever heard of silence is the best answer? or sometimes u need to shut up in order to be heard? mtu anaefanya maudhi akikuona wakati wote una furaha anakuwa anajiuliza "what is she up to?". apostle paul aslisema 'nimepiga vita vilivyo VIZURI, mwendo nimeumaliza, imani nimeitunza'. its ok to choose ur battles, sio nzi unaua na bunduki, nyoka, na hata simba pia..
     
  6. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #6
    Oct 24, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ni ukweli usiopingika na wakati mwingine waeza mchukia mtu asiyeelewa hata kama unamchukia mwisho wa siku ni wewe mwenyewe unajiumiza na kujikosesha furaha na amani ya moyo wako the best way ni kusamehe ..........
     
  7. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #7
    Oct 24, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Usimchukie lakini vilevile sio lazima um-entertain hata kumdharau tu kunatosha!!
     
  8. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    nakuunga mkono; kumchukia ni kumpa ushindi; kwamba how much unaumia kutokana na alichokufanyia..............mpende ili asawajike ; kuwa pamoja na ubaya wote wewe umempenda na hapo ndio kwenye real punishment!
     
  9. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #9
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Usimchukue adui yako na wala usijikere nafsi yako vizuri akuone ukokama kawaida na muombe mungu amuweke aone mafanikio yako azidi kukereka...
     
  10. K

    KipimaPembe JF-Expert Member

    #10
    Oct 24, 2011
    Joined: Aug 5, 2007
    Messages: 1,282
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Kumchukia mtu kweli haisaidii kumfanya aache kukutesa! Kumchukia mtu vile vile hakukupunguzii machungu bali kunayaongeza. Lakini chuki unaweza kuidhibiti, si kuizuia. Chuki ni response vile vile ambayo inaonekana inawasaidia watu kupambana au kulipiza kisasi.

    Kuna utafiti ulifanyika marekani ikathibitisha kuwa kulipiza kisasi kunamsaidia mtendewa kupona kisaikolojia kuliko kitu kingine chochote (hili linahitaji mjadala mpana zaidi). Sasa chuki inapokuja inaonekana unakuwa unasukumwa na subconscious kuchukua hatua pale unapofanyiwa isivyo!

    Mtu anapokufanyia vibaya, kumchukia huja "naturally" na haitokani na wewe kuamua. Pamoja na kuwa chuki inakusababishia mateso zaidi, lakini chuki ndo reality. Mara nyingi watu wanajifanya hawajachukia lakini deep inside wako moto. Chuki ni hisia, na kama hisia zingine inaweza kudhibitiwa si kuzuiwa!!
     
  11. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #11
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo hao Wamarekani kwa kuwauwa Sadam Hussein na Muamar Ghadafi, ndio watakuwa wamepona kisaikolojia.......!? Kama huu utafiti ni wa kwao, basi watakuwa wanataka ku-justfy kile walichowafanyia maadui zao.......................
    Kweli hili linahitaji mjadala mpana zaidi.
     
  12. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #12
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
     
  13. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #13
    Oct 24, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mi nachukia tu ajue hasijue na mtaani nalianzisha nikikutana nae
     
  14. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #14
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ndiyo maana binadamu tukawa na nyongo, ukichekea kila kitu ni ishara ya khatari katika maisha. Hata mitume waliichukia dhambi na watenda dhambi sasa iwaje sisi tusichukie! Ukiniudhi mimi nakukata mabao, ukitaka geuza shavu la pili.
     
  15. k

    kingmajay Member

    #15
    Oct 24, 2011
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 72
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    The best way to deal with your enemy ni kumpotezea wangu, akijua kuwa unampotezea na kumdharau, atajiona bonge la mjinga.
     
Loading...