Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hasira hazijatosha, haiwezekani JK adharau na sisi tukae kimya..!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by akilimtindi, Apr 23, 2012.

  1. akilimtindi

    akilimtindi JF-Expert Member

    #1
    Apr 23, 2012
    Joined: Jun 30, 2008
    Messages: 423
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nahisi hasira za Wadanganyika hazijatosha kabisa, nilihisi zimefikia kiasi cha kufanya jambo lakini kwa hili nimegundua bado kabisa. Nasema hivi kwasababu sikutegemea kabisa kwa ufuska wote huu uliofanywa na Serikali hii kwa rasilimali za Taifa hili na uliosemwa wazi na wabunge JK akalikalia kimya na wananchi wakanyamaza na kubaki tu wakinong'ona huku chini chini tena kwa woga ule wa mwaka 1947.

    Kwa uelewa wangu mwepesi kwenye mambo ya siasa nilitegemea mambo kadhaa, kwanza nilitegemea kabisa kwamba kwa hili lazima JK atafanya jambo la kuonyesha kujibu tuhuma nzito zilizotupiwa serikali yake aidha kwa kuwashauri mawaziri wake wajiuzulu kupunguza munkari wa jamii ya Watanzania kwa ujumla wake, au nilitegemea basi bunge lingeonyesha dalili ya kufanyia kazi hoja iliyotarajiwa kupelekwa mezani kwa Spika tangu wiki iliyopita. Lakini ajabu kubwa ni kwamba bunge limeyeyusha na JK katoa msemo ambao kiukweli sijaamini kwamba kautoa yeye au kasingiziwa, eti kasema huo ni "upepo na utapita tuu.." hii ni dharau kubwa kuliko ninazozijua kwakuwa hii imetoka na kusikika, inamaanisha mnajisumbua na hamuwezi kufanya chochote.

    Kikubwa kuliko vyote kilichonifanya nione kwamba hasira zetu bado kabisa ni kitendo cha Wadanganyika kukaa kimya pamoja na matusi hayo kutoka kwa JK, ni ajabu kubwa mno hiyo. Niliamini kabisa kwamba kwa misemo hii kutoka kwa JK wakati huu basi ilikuwa imefika wakati Wadanganyika watoke na kudai wanachokitaka maana kiko wazi tayari. Kwani kulikuwa na ugumu gani leo watu wote wakasema hawaendi popote hadi mawaziri watoke, ama hadi bunge liongeze siku na kuamua kumtwangia PM kura ya kutokumwamini? Kama hasira zimetosha basi nahisi kilichobaki ni mobilization, kimsingi tutakuwa resources tunazo kwa maana ya watu na hasira zao. Kinachotakiwa ni kuelekeza hizo resources kwenye kazi fulani kwa manufaa ya Taifa hili.

    Something has to be immediately, we have to hit the iron while it's still Hot otherwise JK atathibitisha alilolisema "huu ni upepo na utapita.." We have to instead prove what Sugu said, .."hii ni dhoruba na haitapita hivi hivi, lazima iondoke na sehemu legelege kama sehemu yote".

    I'm not suggesting a strike as far as no mobilization for that at the moment, nashauri ingewezekana kesho wote tutulie walau kwa kesho tu tusifanye chochote tuone JK atasema nini kuhusu sisi Wadanganyika kukaa tu kimya maana itambidi kuongea. Kama kuna mwenye plan mbadala tujadiliane, tupate mawazo kutoka pande zote maana hata CCM hili linawakera waziwazi.
     
  2. n

    nketi JF-Expert Member

    #2
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 555
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kikwete atakuja kutoa roho za watz.............kunashida nchini yeye anakimbilia nje kwa ajili ya kusaini tu miposho ya safari ili kujitengenezea neema ya baadaye tukimwondoa kwa nguvu ya umma

    nguvu ya umma yaja kwa kasi ya ajabu
     
  3. Q

    Qedalong Member

    #3
    Apr 23, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sina hakika kama wabunge wa magamba wataunga mkono hoja Hii walikuwa wakali wakati wa kuchangia inapofika wakati wa kuchukua hatua waoga Njoo kwasababu wao Si wawakilishi wa wananchi waliowatuma ila wako kwa maslahi ya chama chap cha makamba.
     
  4. k

    kicheche999 Member

    #4
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    This is a quote from a local paper "They warned that if the ministers did not quit, it would be better if Pinda himself stepped down so as to give the President a free hand to pick a fresh team"

    This statement shows how incopetent JK is, its a disgrace JK doesnt have the common sense or is incapable of sacking his own corrupt ministers??

    He didnt fire Lowassa even after plain evidence of corruption and theft parliament had to do it for him, he is now unwilling to fire Pinda, maybe its time the president himself is held to account. By the way Zitto just became my new hero.
     
  5. B

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #5
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,216
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    That's been way long overdue!!!
     
  6. O

    Original JF-Expert Member

    #6
    Apr 23, 2012
    Joined: Mar 18, 2012
    Messages: 326
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunasubiri siku 14 kuona kama bunge litakaa na kujadili hili suala. Kama siku 14 zitapita na hakuna mabadiliko katika baraza la mawaziri na bunge kama litakataa kujadili hili suala ndipo tutajua nini cha kufanya. Kwa sasa ni mapema sana kuchukua maamuzi.
     
  7. O

    Original JF-Expert Member

    #7
    Apr 23, 2012
    Joined: Mar 18, 2012
    Messages: 326
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    This can not happen in Tanzania.
     
  8. mayuni

    mayuni JF-Expert Member

    #8
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 406
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kwel inafikia wakt baba anakosea na watoto wakajua km kakosea n wakat wa kuchukua ha2a
     
  9. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #9
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    He is corrupt, megacorruptor.
    Has no guts to fire nobody.
    It's true some ministers wrote resignation letters, all rejected by JK!
    Kwanini?
    Afraid of being disclosed.
     
  10. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #10
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kwa iyo wadhani 2015 inafika na JK onboard?
     
  11. k

    kicheche999 Member

    #11
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Inabidi tukubaliane sisi sote wakati wa mazungumzo na minongono umepita karibia miaka ishirini tunayazungumzia yale yale huku wengi wetu tunazidi kuumia. "Tahrir Square" maandamano, migomo time for action
     
  12. k

    kicheche999 Member

    #12
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    mnakumbuka usipo wajibika olewako utapitiwa na fagio la chuma

    hilo fagio kama limefungiwa litolewe tumechoka
     
  13. akilimtindi

    akilimtindi JF-Expert Member

    #13
    Apr 23, 2012
    Joined: Jun 30, 2008
    Messages: 423
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nakuelewa vyema sana Mkuu, hivi inawezekana kwamba bado wabunge wa CCM wana matarajio ya chama kuwatetea wakirudi majimboni kwa hali ilivyo sasa hivi?

    Nadhani wamekuwa wakali kiasi fulani wakijua kwamba wakirudi majimboni mwao kuna moto unawasubiri, pakiwaka moto kwa sasa chama kina uwezo wa kuwatetea?

    Kama sivyo kwanini wabunge wanakuwa waoga kufanya kazi tuliyowatuma? ina maana kwamba hii yote bado ni maigizo ingawa wao bila kujua wanatusaidia sana kuwasha kuongeza kuni kavu kwenye huu moto unaowaka sasa. Kama hili litapita hivi hivi bila kushughulikiwa ipasavyo, nahisi JK atakuwa amekomaa kwenye siasa chafu na kwa misingi hii basi kesho au kesho-kutwa anaweza kufanya lolote na tusiweze kumfanya chochote.
     
  14. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #14
    Apr 23, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Baada ya kiko cha bunge kuahirishwa, na hakuna hatua yoyote iliyochukuliwa na serikali dhidi ya mawaziri waliotuhumiwa, imedhihirisha habari zilizoandikwa na Tanzania Daima kuwa Rais amekingia kifua mawaziri, na kusema ni upepo tu utapita.

    Waziri mkuu naye ameendeleza uongo wake kwa umma, baada ya kushindwa kutekeleza ahadi ya kutoa maamuzi kama alivyoahidi J1.

    Sasa Msako ndiyo umeanza rasmi dhidi ya serikali legelege chini ya rais legelege.
     
  15. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #15
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mkuu naunga mkono hoja kurugenzi ya ikulu imetudanganya.
     
  16. Patriote

    Patriote JF-Expert Member

    #16
    Apr 23, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 1,579
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nadhani wananchi wote mliokuwa makini kufwatilia mwenendo wa kikao cha bunge leo mmeshuhudia jinsi Waziri mkuu alivyoulaghai umma wa watanzania kwa kuongelea masuala yasiyokuwa na msingi kwa Taifa letu na kuruka yale ambayo watanzania wote tulitega masikio kuyasikia kwa hamu kubwa. Tulitegemea angetoa uamuzi/kauli ya serikali juu ya mawaziri wote ambao wamefanya ubadhirifu katika ofisi za Umma. katika hali kama hii, waziri mkuu hata kugusia hajagusia. Naimani huyu katudharau sana sisi tunaojiita wenye nchi. Hatuwezi kuendelea kuiacha serikali yetu mikononi mwa viongoz wezi na wabadhirifu na wanaotetea mfumo dokozi.

    Shime wananchi wote wazalendo tunajidiliane hapa what is the way forward????hii hali hatuwezi kuendelea nayo. Maana serikali imeamua kulinda wezi kibabe.
     
  17. Tanzania Mpya

    Tanzania Mpya JF-Expert Member

    #17
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 244
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Tupo Afrika mzee! Ndiyo siasa zetu hizi! Ahadi za uongo zinatolewa na PM na wananchi wote wanamsikia na hatimizi, na hasemi kwamba aliahidi lakini hafanyi kwa sababu gani. Anakaa kimya tu kana kwamba hakuongea kitu. Mambo haya yanawezekana Afrika tu, tena Tz ndio sana.
     
  18. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #18
    Apr 23, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,887
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Kweli Hakunaga Rais asie na presure kama JK
     
  19. Y

    Yassin Madiwa Member

    #19
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inasikitisha kuona serikari ikiwafanya tena wanzania mataahira wa akili, haingii akilini kuahirisha bunge bila kutoa taarifa ya wezi wa pesa za uma, rungu wamelipewa tena la kwenda kuendelea kuiba, lakin cha ajabu wote tuko kimya, wabunge nao hoo is there any plan B ya ufumbuzi wa tatizo hili,jamani tusaidiane katika hil
     
  20. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #20
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Wakuu mbona tunakuwa washabiki na hoja lege lege kujadili masuala mazito.
     
Loading...