Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Harufu kali wakati wa kujamiiana

Discussion in 'JF Doctor' started by MKANDAHARI, Apr 8, 2011.

  1. MKANDAHARI

    MKANDAHARI JF-Expert Member

    #1
    Apr 8, 2011
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 509
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 60
    Nina mpenzi wangu na kweli nampenda sana! Ila huwa nakosa raha na hata hamu wakati wa kujamiiana! Yaani anakuw anatoa harufu kali sana uken wakati wa lile tendo! Kiukwel huyu mpenzi wangu ni msafi na huwa anajijali na isingekuwa hvyo ningesema ni uchafu lakini sio! Ni ki2 gani kinachofanya mpaka sehem hzo zitoe harufu kiivyo? Naombeni msaada wadau ili nilinusuru penzi le2 coz kma tatizo litaendelea kuwa vile kuna uwezekano nikatupa kule!...
     
  2. ossy

    ossy JF-Expert Member

    #2
    Apr 8, 2011
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 866
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    nakushauli mkamuone daktari wa magonjwa ya wamama,atapona tu!!!
     
  3. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #3
    Apr 8, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,988
    Trophy Points: 280
    tupa kuuule
     
  4. NGUZO

    NGUZO JF-Expert Member

    #4
    Apr 9, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 235
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    isije ikawa ana matatizo ya maradhi ya zinaa, nendeni mkamuone Dakrari mpate kipimo kinaitwa VDRL pengine utapata ufumbuzi kaka.
     
  5. Kichwa cha panz

    Kichwa cha panz Senior Member

    #5
    Apr 9, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 132
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kamuone Gynocologist atakusaidia hilo tatizo linakwisha na lina dawa, utaendelea kuenjoy jirani, kutupa sio suluhu, unaweza kutupa wa harufu ukampata kicheche balaa..
     
  6. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #6
    Apr 9, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Pole sana, mkuu na mimi tatizo kama hilo lilinikumba, ila mimi niliamua kuchukua njia sio nzuri sana ay kumwaga ingawa yeye mpaka leo bado hajui kwanini nilimwaga kwani sikumwambia!!!
     
  7. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #7
    Apr 9, 2011
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kama unampenda kweli mweleze ajue labda yeye anadhani ni wewe unachomwaga kwake, ili apate msaada inaweza kuwa ni infection as wanawake pia wanapata damu kila mwezi labda madonge yanabaki humo ndani au? Ila pia mwambie akiwa anajisafisha apanue miguu na kudumbukiza vidole kusafisha labda itasaidia pia kuna sabuni za kusafishia huko. Au anywe antibiotics Au wow inaweza ikawa ambacho sijasema hapa.
     
  8. Elba

    Elba JF-Expert Member

    #8
    Apr 9, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 383
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Muulize ka ashawahi ku-abot, inawezekana aliflash afu hakusafishwa vizuri. kikubwa mpeleke kwa Dr.
     
  9. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #9
    Apr 9, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    anaweza kuwa msafi wa housing tu...utumbo haupigi mswaki vema
     
  10. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #10
    Apr 9, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Atakuwa hasafishi vizuri uke
    Au atakuwa na magonjwa nyemelezi mwambie aende akapime mkojo.
     
  11. kanyasu

    kanyasu JF-Expert Member

    #11
    Apr 9, 2011
    Joined: Feb 9, 2009
    Messages: 235
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pole sana kamanda,unatakiwa ufanye mambo yafuatayo kabla hamjaanza kujamiiana.
    1.kila mnapotaka kukutana kwa round ya kwanza hakikisha unaoga naye,unampeleka bafuni unamsafisha wewe kwa kidole chako na sabuni.
    2.huyo atakuwa na fungus ukeni ambazo zinasababishwa na uke kutoa aina fulani ya maji maji ambayo yanasababisha uvundo mala kwa mala,mtafutie clotrimazole pess na umpe fluconazole tabs kidonge 1 kila wiki kwa miezi 3.
    3.mshauri kila anapovua nguo zake za ndani aziloweke kwenye dettol au any antiseptic.
     
  12. Quinty

    Quinty JF-Expert Member

    #12
    Apr 9, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Muone dokta na ww uache kujamiiana na mpenzi wako mfanye mapenzi....kujamiana ndo nini lugha ya wanyama hiyo
     
  13. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #13
    Apr 9, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    ushaur gn huu? Dawa ya tatzo co kulikimbia ni kulikabili.
     
  14. e

    emrema JF-Expert Member

    #14
    Apr 9, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 270
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huyo aishawai kuabot wangu alikuwa hivyo pia na nikampeleka kwa watalaamu Muhimbili wakatatua sasa nalamba mpaka chumvini. Ila atakapokwambia kuwa aliabot usimwage manake itakushtua kidogo. Inabidi apigwe bomba kusafisha mazingira ya ndani na kupewa antibiotics za kutumia kama 7 days. Wakati huo inabidi uvumulie kula tunda. Tchao.
     
  15. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #15
    Apr 9, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Kweli umekereka ndugu. Hata mi kuna wakati nilishakumbana nayo. Hii harufu inafanana na chakula cha mifugo kilichovunda kama pumba. Ni kali sana! Wanawake wengi hawanywi maji ya kutosha. Afanye hivyo kwanza
     
  16. Kibirizi

    Kibirizi JF-Expert Member

    #16
    Apr 9, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 602
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Pole sana ndugu, kwanza kabisa napenda ufahamu kwamba hawa dada zetu huwa wanashambuliwa na maradhi kuliko sisi wanaume, hiyo ni hali ya kawaida ni maradhi yao kinamama, hiyo inaweza kuwa Urine infection(UTI) au fungus ndani ya uke au fistura( kuwepo kwa tundu kati uke na haja kubwa) lakini kitu cha msingi ni kufanya usafi wa kutosha kila anapojisaidia iwe haja ndogo au kubwa, kabla hajaanza kazi asubuhi aonge kwanza, vile vile nguo zake za ndani asipende kuanika ndani ya nyumba au sehemu ambazo hazitakauka vizuri lakini ni vyema kama awe anazianika nje ili zikauke vizuri na vijijidudu kufa vizuri. Nenda kwa daktari bigwa wa magonjwa ya kina mama upate vipimo, naamini hilo ni tatizo dogo sana, kwani kuna dada mmoja alikuwa naye hivyo hivyo alienda nhospital akatibiwa kwa dawa ya TZS. 1,500/= alipewa vidoge na dawa ya maji ya kusukutua ukeni, tatizo liliisha kabisa.
    Jambo jingine la kumdadisi ni kama anasikia maumivu yeyote wakati wa kusex, je kama alishawahi kutoa mimba, je kuna wakati anahishi au anaona uchafu ukitoka ukeni akiwa katika shughuli zake za kawaida, au ni kondom ndio zinamletea hayo matizo. ukileta majibu ya maswali yote hayo tunaweza kufahamu zaidi. wakati huo wote upofanya udadisi uonyeshe nia ya dhati ya kumsaidia, na pengine inabidi ufanye wewe arrangement kuonana na daktari na siku ya kwenda uende naye na si vinginevyo.
     
  17. nnunu

    nnunu JF-Expert Member

    #17
    Apr 9, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 656
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Pole sana, mpeleke hosp dr. Atajua tatizo lake.
    Unaweza kuwa unamwona ni safi ksb anajua kujipamba vizuri kumbe hajui kujisafisha vizuri maumbile yake, na hasa uke wake,pamoja na mfereji wa matakoni ,wanawake wengi (siyo wote) hawajui kujisafisha maumbile yao,japo kwa nje wamejipamba na kuvutia.
    Utakapompeleka hosp watajua tatizo lake, lakin pia ajitahidi kusafisha maumbile yake.
    unayempenda anapokuwa ana tatizo hatumtupi kule bali tunamtafutia ufumbuzi wa tatizo lake.
    Poleni sana.
     
  18. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #18
    Apr 9, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Pole MKANDAHARI....Nina hakika mpenzi wako atakuwa na ugonjwa unaitwa 'Bacterial Vaginosis (BV)'. Ni ugonjwa ambao unawatokea wanawake weengi tu na nadhani umeshasabisha wanawake weengi kukimbiwa sababu ya hiyo harufu na kuonekana wachafu, au wanawake weengi tu walio na ugonjwa huo kukataa wanaume kwa kuogopa kudhalilika kuotkana na hiyo harufu. Ni ugonjwa ambao umeshasababisha matatizo meengi tu ya kisaikolojia kwa wanawake kutokana na unyanyapaa.

    Lakini wala usitie shaka ndugu yangu, ugonjwa huo unatibika tena kirahisi ajabu nawe uendelee kufaidi 'tunda' lako hata ukitaka kulikoleza kwa 'chumvi'!

    Kinachotokea ni kwamba...ukeni kuna bacteria wa aina nyingi tu ambao ni wakazi wa huko na mara nyingi hawana madhara, lakini yanapotokea mabadiliko ya kichumvi ukeni, basi wanazaliana kwa wingi na kusababisha BV (hali hii ni sawa sawa kama fungus aina ya candida wanavyoongezeka ukeni kusababisha candidiasis, lakini candida hawatoi harufu). Hii inasababisha muwasho ndani ya uke na kusababisha kutoa maji maji ya kawaida tu ya uke (kama yale ya wakati wa kujamiiana) lakini yakitoa harufu kali, haswa wakati na baada ya kujamiiana!

    Nimeona watu wengi wamekushauri umwambie mpenzio awe anaosha sana uke....lakini ukweli ni kuwa, kuosha sana ndio kunafanya tatizo liwe kubwa zaidi, especially kama anaingiza maji ukeni yakiwa na sabuni (medicated or not) au dis-infectant mfano Dettol. Hizi huharibu zaidi balance ya kichumvi ndani ya uke, na hivyo kuwafanya bacteria hao kuzaliana zaidi na kufanya tatizo liwe worse. Aoshe na maji tu ya vugu vugu yasiyo na kitu chochote.

    BV inatibika kwa kutumia antibiotics, mara nyingi za cream za kuweka uko ukeni. Dawa hizi ni Metronidazole (Flagyl) vaginal cream, au Clindamycin vaginal cream...vile vile dawa ya kumeza (vidonge) inaitwa Tinidazole.

    Ushauri: Unaweza kwenda kumuona daktari wa magonjwa ya wanawake (Gynocologist) kwa ushauri zaidi. Tafadhali usifanye naye tendo la ndoa wakati anapata matibabu, angalau kwa wiki moja. Mwanaume anapofanya tendo la ndoa na mwanamke mwenye BV anapata hao bacteria, japo yeye hapati dalili..lakini atakuwa anaueneza huo ugonjwa kwa wanawake wengine, na hivyo hivyo kwa mwanamke. Kwa hiyo ni muhimu na wewe ukatibiwa kwa dozi nzima ya Tinidazole. Na tafadhali ASIJIINGIZE VIDOLE AKIJIOSHA NA MAJI YALIYO NA SABUNI AU DETTOL.
     
  19. MKANDAHARI

    MKANDAHARI JF-Expert Member

    #19
    Apr 9, 2011
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 509
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 60
    Riwa pamoja na wadau woote mlionipa ushauri kwa njia moja au nyingine mawashukuruni nyote! Kazi imebaki kwangu nitekeleze yale yote mlionishauri! Nayaheshimu mawazo yenu Wakubwa!....
     
  20. p

    pihu Senior Member

    #20
    Apr 9, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    unayemependa humtupi ila mnatatua matatizo pamoja..ehhhhhhhhh jamani ingekuwa vice versa ungehisi vipi?!!!
     
Loading...