Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

hard drive problems

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Smarty, Apr 5, 2011.

  1. S

    Smarty JF-Expert Member

    #1
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 658
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    habari zenu wanajanvini! hard disk yangu nikiichomeka kwenye computer inaniambia 'your hard disk need you to format before using it" mara ya mwisho nilliweka kwenye computer ya jamaa yangu kuchukua mafail flani. kimsingi sitaki kuiormat maaana kuna data zangu za muhimu sana, mwenye kufaham jinsi ya kuifungua bila kuformat naomba anisaidie tafadhali.
     
  2. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #2
    Apr 5, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    angalia unapoweka inaandikaje? NTFS au FAT32? Namaanisha file system yake, kama inaandika RAW hapo jiandae kufanya recovery ya data kwa kutumia software maalumu maana haiwezi kufunguka tena. kuna post humu zina links ambayo unaweza download data recovery software. jaribu ku search
     
  3. S

    Smarty JF-Expert Member

    #3
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 658
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    thanx mkuu! ngoja nijaribu hizo software maana hata kuformat inagoma inasema your HD is a read only ca not be formated.
     
  4. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #4
    Apr 5, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Ulipo weka kwa mshikaji wako uliondoka na virus waliokula boot sector, but what I know is ukiirudisha kwa mshikaji au ukiifunga kwenye computer nyingine kama slave unaweza kuondoa data zako then uiformat
     
  5. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #5
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Unamaanisha external USB Hard disk au ni Hard disk ya SATA au IDE.. Can u tell us ni brand na Model gani . may be we can help to google kujua kama ni tatizo common kwa brand hiyo na nini solution yake ?

    Vile vile wengi wata assume unatumia windows na hizi eeros zote ni za windows . Right?

    What if ni external Hard disk?
     
  6. S

    Smarty JF-Expert Member

    #6
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 658
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    asante mkuu! namejaribu options zote kama ulivosema naona tatizo lipo pale pale! ila hata nikiamua kuformat ina niambia the disk is read only.
     
  7. S

    Smarty JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 658
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    mi natumia windows 7, afu hii niliyonayo ni external hard disc. inaitwa element ( WD)
     
  8. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #8
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Assuming unatumia windows na ni tatizo la external Hard drive

    inawezekana driver zake zikawa zimecrrupt kwenye computer yako. Confirm hili kwa ku right click My computer chagua Manage then chagua device Manager then maximize Disk drive. Angalia kama unaona majina jina la hizo hard disk yako mbili ya computer na ya external.

    Kimsingi unatakiwa uone jina la Computer hard diks na external hard disk. bila kuwa na alama yeyote ya njano.

    Nadhani ndio maana hata format inagoma OS imeidetect drive lakini haina drivers zake sahihi.

    Au jaribu kuipeleka hiyo HDD kwenye computer nyingine na kuifungua.
     
  9. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #9
    Apr 5, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    irudishe kwa mshkaji wako..then do safe remove....ikishindikana hivyo tafuta linux version(ubuntu) bootable dvd au cd then ianzishe coputer kwa kutumia hiyo dvd, hapa utaweza kuaccess data zako za kwenye hiyo external yako, copy data zako somwhere then iformat kuanzia hapo....aukama bado external yako ina warrant basi peleka kwa agency watakusaidia.......
     
  10. S

    Smarty JF-Expert Member

    #10
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 658
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    nashkuru sana mkuu! ngoja niisake obuntu. vilevile bado ina warantee
     
  11. D

    Dannycage Senior Member

    #11
    Apr 9, 2011
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 103
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    mkuu mi naona bora uzicopy hizo data zako kwa kutumia linux(ubuntu/any version) then ndio urudi ku-format kwenye window yako,na hapo kama ulivyosema ku-format inagoma wewe fanya hizi procedure then itakubali,chomeka external hard disk yako then nenda kwenye command halafu run as administrator,then do the following commands

    DISKPART

    LIST DISK

    SELECT DISK 1

    CLEAN

    CREATE PARTITION PRIMARY

    SELECT PARTITION 1

    ACTIVE

    FORMAT FS=NTFS

    ASSIGN

    EXIT

    Jinsi utakavyo-type command ya kwanza ndivyo utaendelea na huo mtiririko,make sure hujaplug storage yoyote ili isikuchanganye kwenye list disk na select disk.
     
Loading...