Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Happy Islami New Year 1431 Hijiriyah

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Barubaru, Dec 18, 2009.

  1. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #1
    Dec 18, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Nawatakia kila la kheir na mafanikio mema katika Mwaka huu mpya wa Kiislam 1431 Hijiriyah.

    Hakika ni vizuri wote kuangalia nini tumekifanya mwaka uliopita 1430 na nini tunakusudia kufanya mwaka mpya 1431 Hijiriyah.

    Nawausia pamoja na kuiusia nafsi yangu katika kuzidi kumcha na kumpwekesha Mwenyezi Mungu mola wa viumbe wote aliyeumba vyote vilivyomo Ardhini na mbinguni na baina yake.

    Happy Islami New year.

    Hapa Qatar umeanza utaaanza 18 Dec.
    [SIZE=-1]December[/SIZE]
    [SIZE=-1]Dhul-Hijjah/Muharram 1431 [/SIZE]
    [SIZE=-1]S[/SIZE][SIZE=-1]M[/SIZE][SIZE=-1]T[/SIZE][SIZE=-1]W[/SIZE][SIZE=-1]T[/SIZE][SIZE=-1]F[/SIZE][SIZE=-1]S[/SIZE][SIZE=-1]1[/SIZE]
    [SIZE=-1]14[/SIZE][SIZE=-1]2[/SIZE]
    [SIZE=-1]15[/SIZE][SIZE=-1]3[/SIZE]
    [SIZE=-1]16[/SIZE][SIZE=-1]4[/SIZE]
    [SIZE=-1]17[/SIZE][SIZE=-1]5[/SIZE]
    [SIZE=-1]18[/SIZE][SIZE=-1]6[/SIZE]
    [SIZE=-1]19[/SIZE][SIZE=-1]7[/SIZE]
    [SIZE=-1]20[/SIZE][SIZE=-1]8[/SIZE]
    [SIZE=-1]21[/SIZE][SIZE=-1]9[/SIZE]
    [SIZE=-1]22[/SIZE][SIZE=-1]10[/SIZE]
    [SIZE=-1]23[/SIZE][SIZE=-1]11[/SIZE]
    [SIZE=-1]24[/SIZE][SIZE=-1]12[/SIZE]
    [SIZE=-1]25[/SIZE][SIZE=-1]13[/SIZE]
    [SIZE=-1]26[/SIZE][SIZE=-1]14[/SIZE]
    [SIZE=-1]27[/SIZE][SIZE=-1]15[/SIZE]
    [SIZE=-1]28[/SIZE][SIZE=-1]16[/SIZE]
    [SIZE=-1]29[/SIZE][SIZE=-1]17[/SIZE]
    [SIZE=-1]30[/SIZE][SIZE=-1]18[/SIZE]
    [SIZE=-1]MH[/SIZE][SIZE=-1]19[/SIZE]
    [SIZE=-1]2[/SIZE][SIZE=-1]20[/SIZE]
    [SIZE=-1]3[/SIZE][SIZE=-1]21[/SIZE]
    [SIZE=-1]4[/SIZE][SIZE=-1]22[/SIZE]
    [SIZE=-1]5[/SIZE][SIZE=-1]23[/SIZE]
    [SIZE=-1]6[/SIZE][SIZE=-1]24[/SIZE]
    [SIZE=-1]7[/SIZE][SIZE=-1]25[/SIZE]
    [SIZE=-1]8[/SIZE][SIZE=-1]26[/SIZE]
    [SIZE=-1]9[/SIZE][SIZE=-1]27[/SIZE]
    [SIZE=-1]10[/SIZE][SIZE=-1]28[/SIZE]
    [SIZE=-1]11[/SIZE][SIZE=-1]29[/SIZE]
    [SIZE=-1]12[/SIZE][SIZE=-1]30[/SIZE]
    [SIZE=-1]13[/SIZE][SIZE=-1]31[/SIZE]
    [SIZE=-1]14[/SIZE]
     
  2. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #2
    Dec 18, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Miezi ya Kiislam ni hii.

    The Islamic months are named as follows:[3]
    1. [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Muharram"]Muharram[/ame] محرّم (or Muḥarram al Ḥaram)
    2. [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Safar"]Safar[/ame] صفر (or Ṣafar al Muzaffar)
    3. Rabi' al-awwal (Rabī' I) ربيع الأول
    4. Rabi' al-thani (or Rabī' al Thānī, or Rabī' al-Akhir) (Rabī' II) ربيع الآخر أو ربيع الثاني
    5. Jumada al-awwal (Jumādā I) جمادى الاول
    6. Jumada al-thani (or Jumādā al-akhir) (Jumādā II) جمادى الآخر أو جمادى الثاني
    7. [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Rajab"]Rajab[/ame] رجب (or Rajab al Murajab)
    8. Sha'aban شعبان (or Sha'abān al Moazam)
    9. Ramadan رمضان (or Ramzān, long form: Ramaḍān al Mubarak)
    10. [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Shawwal"]Shawwal[/ame] شوّال (or Shawwal al Mukarram)
    11. Dhu al-Qi'dah ذو القعدة
    12. Dhu al-Hijjah ذو الحجة
     
  3. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #3
    Dec 18, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
  4. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #4
    Dec 18, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,913
    Trophy Points: 280
    Kwa kuongezea ni kwamba hiyo 1431 inahesabiwa baada ya kuzaliwa Bwana na Mwokozi wetu Yesu Kristu.
     
  5. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #5
    Dec 18, 2009
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,555
    Likes Received: 1,783
    Trophy Points: 280
    Yesu wangu........hili nilikuwa silijui........ Barubaru naomba ufafanuzi juu ya hili kama una ufahamu nalo
     
  6. Mshirazi

    Mshirazi JF-Expert Member

    #6
    Dec 18, 2009
    Joined: Dec 8, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hapana,,mwaka huo unahesabiwa baada ya Mtume Muhammad (S.A.W) na masahaba zake kuhama Makka na kuhamia Madinna.
    Siku hiyo (waliyohama) ilikua ni sawa na tarehe 16 Julai, 622 AD
     
  7. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #7
    Dec 18, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Kilakitu chenu nyie kiko nyuma tu...Mwaka wenu nyuma...Maandishi ya kitabu chenu nyumanyuma...In short its a total confusion!...By ze way, happy nyu yia!
     
  8. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #8
    Dec 18, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hivi huu mwaka umetajwa kwenye aya ipi ya Quran ambayo ilidaiwa "kushushwa," na kama haujatajwa una uhalali upi (kama Quran yenyewe ni halali anyway)?
     
  9. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #9
    Dec 18, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Mkuu hili linaitwa swali lililo enda shule. Swadakta Mukulu.

    Waislam, tunasubiri majibu.
     
  10. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #10
    Dec 19, 2009
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mtume Mohammad S A W ametuachia vitu viwili tu navyo ni Quran Na Hadithi ( yaani matendo yake).

    Ukirejea kwenye Quran miaka yote imebainishwa kutokana na matukio. Mfano kuna Amma lfili yaani mwaka wa Tembo n.k.

    Nikija kwenye hili suala lako ,mwaka huo unahesabiwa baada ya Mtume Muhammad (S.A.W) na masahaba zake kuhama Makka na kuhamia Madinna.
    Siku hiyo (waliyohama) ilikua ni sawa na tarehe 16 Julai, 622 AD .


    Sasa hili ni tukio na limewekwa katika kumbukumbu na sisi waislam kwa vile tumeamrishwa kutunza na kuweka kumbukumbu ndio maana tunahesabu tokea hapo.
    nafikiri nimekithi suala lako.

    Max na wenzako nawatakia happy Islamic New Year
     
  11. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #11
    Dec 19, 2009
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Inasikitisha sana kuona mtu huyu hajui hata Unayemwita BWANA WAKO AMEZALIWA LINI.
    Askofu MAXSHIMBA msaidie huyu au ndio wale waliosemwa kuwa " Siye kila mtu asemaye Bwana Bwana ataingia kwenye ufalme wa Minguni, bali ....."

    Pole sana, Kwa kukupa msaada Bwana wako inasadikiwa amezaliwa miaka 2009 iliyopita. maelezo zaidi atakupa Askofu MaxS
     
  12. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #12
    Dec 19, 2009
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Aamin yarabi Aamin.

    Tunawaombea waislam wote kutia nia ya kwenda hija mna Inshalllah Allah atawajaalia mwakni waende Hijja.

    Nawatakia mwaka mpya mwema
     
  13. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #13
    Dec 19, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    HAYA JAMANI!
    hepi new year!

    TUWAZOEA TU
     
  14. Absolute

    Absolute JF-Expert Member

    #14
    Dec 19, 2009
    Joined: Jan 19, 2007
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Swadakta :)
     
  15. K

    Kituko JF-Expert Member

    #15
    Dec 19, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,961
    Likes Received: 1,104
    Trophy Points: 280
     
  16. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #16
    Dec 19, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Swali dogo kwako, Mtume wako Marehemu Muham-mad, alizaliwa mwaka gani na kufa mwaka gani na kwasababu gani mnatumia hiyo miaka?
     
  17. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #17
    Dec 19, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Asante.

    Lakini tarehe ya 16 July 622 AD si ya Kikristo?
     
  18. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #18
    Dec 19, 2009
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,567
    Trophy Points: 280
    wagalatia wanapokosa hoja, huwa wanauliza maswali yasiyo ni kichwa wala miguu
     
  19. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #19
    Dec 19, 2009
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,567
    Trophy Points: 280
     
  20. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #20
    Dec 19, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Swali la Mkuu BUCHANAN limeende shule, huwezi kujibu wakati unatumia Koran iliyo jaa shaka! Ndio maana umebakia na maneno matupu, eti hatuna hoja. lol.

    Wewe jibu swali kama unaweza, kama huwe waachie wengine waje kujaribu kunywa juisi ya pilipili.
     
Loading...