Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hapa ndipo wakaka wanapotamani kujiua

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Marytina, Mar 28, 2011.

  1. M

    Marytina JF-Expert Member

    #1
    Mar 28, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Wakaka tupeni kila kitu kwa volume,quantity and quality mnayoweza iwe pesa, gari, tununulieni nguo,viwanja incase kabla ya kutuoa rasmi (kuishi pamoja)
    ila musifanye hili
    Msitusomeshe/Lipia gharama za kozi ndefu (miaka miwili kuendelea form 5&6,Diploma,degree kwa kuongozwa na mapenzi ya LOVE (not yale ya Agape)ahadi za ntakuja kuwa mkeo.

    Nimegundua wakaka wengi hutaman kufa pindi wanaposalitiwa na wadada waliowalipia gharama za masomo kuliko hata waliwasaidia mambo wengine hata kama yana gharama kubwa kuliko masomo.

    My take:Ukimsomesha mdada anza kufanya mazoezi ya kuzuia BP kubwa manake kuna siku kitawaka tu.
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Mar 28, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sidhani kama ni kweli kwamba ndicho kinachoumiza sana!Tatizo linakuwepo pale mwanamk anapokua amempa mwanaume matarajio ili aweze kumtumia.Ila kama kila mmoja alikua genuine toka mwanzo kuhusu hisia zao na baada ya msaada mambo yakabadilika hamna haja ya kujuta.Huwezi kushawishi watu wasiwaendeleze wanaoamini wanaweza kua watarajiwa wao kwa maumivu yasiyotabirika..mwisho wa siku wakijaoana atakua amejipunja mwenyewe maana alitaka mke aliyesoma ila hakutaka kufanikisha kisa fikra za tukiachana!
     
  3. T

    Tall JF-Expert Member

    #3
    Mar 28, 2011
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hasa hasa ulogwe umpeleke,nje ya nchi ndio kabisaaaaaa,unawapelekea wazee wa huko. Kwa kifupi ukifanya hivyo ewe mwanamme mwenzangu andika...umeumia.
     
  4. Shantel

    Shantel JF-Expert Member

    #4
    Mar 28, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Dou kwahiyo nisilipiwe haka ka ma* kangu mbona hivyo marytina
     
  5. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #5
    Mar 28, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    vipi mamito....tayari mpatia mtu BP na sheli ukaona inavyokuwa eeh!!
     
  6. M

    Marytina JF-Expert Member

    #6
    Mar 28, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    i sware to my God angekuwa kaka yangu anakulipia ningemshawishi avune kwanza mtoto mmoja ndio uendelee na masomo.Samahan lakin
     
  7. Chris_Mambo

    Chris_Mambo JF-Expert Member

    #7
    Mar 28, 2011
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 597
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mara nyingi mapenzi ya uongo huanza kwa kijisababu fulani. Kwa mfano, mdada anaweza kuwa choka mbaya ktk familia yao. Anapoona kuwa kuna mkaka anaweza kumsaidia, huwa yuko tayari kufanya lolote ikiwa ni pamoja kukubali mahusiano ya kimapenzi na hatimaye kutoa ahadi hewa ya kuja kuoana. Believe me, kama mapenzi yanatokana na kusaidiana tatizo fulani ambalo linahusiana na fedha, uwezekano wa mapenzi ya dhati ni mdogo sana.
    Ushauri wangu kwa wakaka ni kufanya kama ninavyofanya mimi. Nianapohisi mdada ana tatizo na anadhani kuwa anaweza kupata msaada wangu, huwa siweki conditions. Nitamsaidia pasipo kumruhusu yeye kujirahisisha kwangu eti kwa lengo la kujiwekea mazingira ya kumsaidia zaidi. Kwa hiyo jamani, tukubali, kwenye mazingira kama hayo, hakuna mapenzi ya dhati!!!
     
  8. M

    Marytina JF-Expert Member

    #8
    Mar 28, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    wewe leta utani lakini juzi jmosi mkaka kapelekwa hospital hoi kameza midawa kisa demu aliyemsomesha.
     
  9. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #9
    Mar 28, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mh makubwa tena haya, kwa hiyo mtu akitaka kumsomesha GF asifanye kisa ataachwa? kwani mtu akitoa msaada anategemea malipo?
     
  10. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #10
    Mar 28, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Kumlipia mtu masomo ni kama umefanya investment kubwa sana na mkaka hategemei -ve return ndio maana wanaumia sana.
    Tunakabidhiwa funguo ya gari kadi anabaki nayo mwenyewe. Vikichacha unanyang'anywa gari fasta. Ila akikukosomesha hana ujanja. Aaah! Wakaka tusomesheni bwana, hatutaki magari. Hela za mafuta zenyewe hamtupi.
     
  11. V

    Vumbi Senior Member

    #11
    Mar 28, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 191
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Nitamsomesha msichana kwa misingi ya undugu au familia yake imeshindwa kumsadia hivyo nampa msaada kama mwanadamu mwingine. Kaka yangu alimsomesha msichana kutoka sekondari (O-Level) mpaka akapata kazi, baada ya kuanza kazi akampata jamaa na kubeba mimba mara moja kaka yangu akabaki analia kama mtoto mdogo nusura ajiuwe na maisha yake yakaharibika mpaka leo. Kaka alimgaramia huyo binti kwa zaidi ya miaka 8. Kutoka na jambo hilo nilishajiwekea msimamo wangu " kamwe siwezi kumgaramia masomo mwanamke kwa kigezo cha kumuoa" nitamsomesha mwanamke ambaye ni mke wangu. Na watoto wangu nitawaeleza hilo jambo tokea wakiwa na umri wa miaka 15, "kumsomesha mwanamke kwa kigezo cha kumuoa ni sawa na kuugua kansa ya damu, kamwe wasijaribu kufanya hivyo".
     
  12. M

    Marytina JF-Expert Member

    #12
    Mar 29, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    thank dear!
    Waelimishe na wakaka wengine, manake penda usipende kumsomesha mdada ni kansa iko siku itajionesha
     
  13. M

    Marytina JF-Expert Member

    #13
    Mar 29, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Husy usiombe kaka yako aingie kwenye scandal hii.Mimi mjomba kaka yangu flani alitaka jiweka kamba kisa mdada aliyemsomesha
     
  14. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #14
    Mar 29, 2011
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Haya yote ni "mapenzi vigezo". Swali rahisi ni kuwa kama asingekuwa na hela hiyo dada asingempenda? Na wazazi walishiriki na binti yao katika utapeli? Pale UDSM kuna wahadhiri wamechanganyikiwa kabisa kwa sababu ya kusomesha vibinti vitapeli! Wengine hawataki tena kusikia neno kuoa, au mwanamke kwenye vichwa vyao! Wameamua kuoana na pombe!!
     
  15. LD

    LD JF-Expert Member

    #15
    Mar 29, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Lakini mimi jamani kuna kitu najiuliza.
    Hivi kaka unampenda mtoto wa form one, unamsomesha kwa malengo ya kuoa huoni kama huyu dada ni mdogo na akili yake inabadilika kadiri anavyokua na anavyozidi kukutana na watu wa aina mbalimbali?

    Sio kweli kwamba moyo wa huyu binti utakuwa umefanya maamuzi thabiti kwamba wewe ni mume wake!! Hata kama wakati huo atajiona hivo, lakini naamini kuna kipindi atawaona watu wanaomvutia na anaowapenda yeye kwa nafsi yake mwenyewe. Na ufahamu wake uliokomaa kwa wakati huo.

    Kwa upande mwingine binti wa hivi simlaumu hata kidogo. Bora hata wa chuo.....na hata wa chuo bora umuoe ujue unasomesha mke wako. Vinginevyo msaidie tu kama mwanadamu wa kawaida ikitokea akawa mke, unashukuru.
     
  16. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #16
    Mar 29, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    wapo rafiki zangu hayo mambo yamewakuta. Mimi nafikiri wakaka wanaposomesha wapenzi wao wasiwekee asilimia mia kwamba watawaoa kama vumbi alivyosema.
    Ila ni vizuri kuwaendeleza wapenzi wenu na mchukulie ni jambo la kawaida kama mambo mengine mnayowafanyia.
     
  17. Wit

    Wit JF-Expert Member

    #17
    Mar 29, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umesema vema mama,mimi ntamsaidia kama sehemu ya mapenzi yangu kwake nikimaanisha nnapo kuwa nae nitatamani kuplay part ktk maisha yake na aina maana kuwa ni lazma kumuoa ingawa nakubali kabisa kufanya yooote haya kuna future unatengeneza
     
  18. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #18
    Mar 29, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,815
    Trophy Points: 280
    Upo sawa kabisa, kusomesha kwa kigezo cha kuoa ni kujitafutia Kifo, kuna mifano mingi ya ndugu zetu walioangukia katika mtego huo
     
  19. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #19
    Mar 29, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
     
  20. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #20
    Mar 29, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Well said LD. Na kama mtachunguza, wengi wanawasomesha wasichana ni watu wenye umri mkubwa na kipato. Kwa nini wasitafute watu wa umri wao? Mara nyengine unaweza hata kusema wamejitakia na yanayowakuta ni stahiki yao. "Fanya wema wende zako, usingoje shukurani"
     
Loading...