Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hapa ndio ninapotofautiana na Kibonde

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Uswe, Oct 17, 2012.

  1. U

    Uswe JF-Expert Member

    #1
    Oct 17, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Jumatatu katika kipindi cha Jahazi bwana kibonde alisema, tofauti na huku kwetu kule marekani hata mtu awe mjinga vipi anaweza tu kuongoza ile nchi, alisema mfumo wa marekani unawezesha mtu yeyote kuwa rais na akaongoza nchi vizuri tu, niliposikia hii nilishangaa, lakini leo wakati nasikiliza debate ya Obama vs Romney nikakumbuka zile kauli za bwana kibonde, nikatamani kama awe anatazama pia ili atafakari.

    Wakati wanasiasa wetu wanafanya siasa 'uchwara' wenzetu wako detailed sana, kwa mfano, kutakuwa na debate tatu mwaka huu, zote kwa dk 90 na zote zinarushwa live.

    debate ya kwanza ilikua kuhusu domestic policy, ya pili kuhusu domestic na foreign policy na ya tatu itakuwa foreign policy, na kwa debate zote hizi kuna scrutiny kubwa sana kutoka media na kutoka wananchi.

    ni kama job interview, kama hujui hupiti unless kuna rushwa, ambayo kwa bahai nzuri tena kwa wenzetu haina nafasi kabisa
    !
     
  2. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kibonde kila kitu anajua yeye,iwe mapenzi,uchumi,kilimo yeye ndo yeye.
     
  3. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Wameharibu sana kipindi cha Jahazi kinapumulia O2, wanajikuta wenyewe wanabisha mambo ya kipuuzi sana ambayo hayana tija kwa taifa.
     
  4. Mbaha

    Mbaha JF-Expert Member

    #4
    Oct 17, 2012
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 692
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wakubwa kumjadili huyu "kijibonde" ni kupoteza muda bure! Hana issue.
     
  5. Kitulo

    Kitulo JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 1,838
    Likes Received: 1,441
    Trophy Points: 280
    mjinga atawezaje kuongoza taifa kubwa kama hilo,kila dakika wanawaza wapi wataiba mafuta,gesi,madini na kwenda sayari nyingine kuangalia kama nako kuna mafuta,gesi,madini na maliasili nyingine na jinsi gani watazileta duniani,ni taifa lenye changamoto kubwa sana.
     
  6. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #6
    Oct 17, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Ndugu yangu mtu pekee asiyetofautiana na Kibonde ni Joseph Kusaga..........wengine wote twatofautiana naye........hata mkwewe pia
     
  7. Songuo

    Songuo Member

    #7
    Oct 17, 2012
    Joined: Sep 28, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Akili za huyo jamaa ni sawa na jina lake
    Anadhani kwa vile amejaliwa sauti na maneno mengi, na akili pia anayo kumbe empty brain..
    Anadhani kwa vile marekani imeendelea, basi hakuna tena changamoto. Thatz a very poor conceptualization.. Haelewi kama marekani ndio wenye changamoto nyingi na nzito kuliko..
    Poor ki***nde!!!
     
  8. m

    msnajo JF-Expert Member

    #8
    Oct 17, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 2,061
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    "Kauli za Kibonde, kipimo cha uelewa wake". Kibonde ni mtangazaji "presenter". Hili kundi halina uelewa wa mambo sana kwa sababu wanapresent chochote wanachokijua. Kwake yeye alichosema ndicho anachokifaham! Mi sipati shida wala siwezi kubishana nae kwa sababu hana utetezi wa anachobishania (he is not rationalist). Mwacheni hakuna haja ya kumbadilisha.
     
  9. kawakama

    kawakama JF-Expert Member

    #9
    Oct 17, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,298
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    huyo ni "KIBONDE" kweli
    chezea kibonde wewe
    kajamaa kanaboa sana coz kila kitu kanajifanya kanajua
    while hopeless kabisa
     
  10. D

    Dina JF-Expert Member

    #10
    Oct 17, 2012
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,735
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Labda alikuwa anamaanisha Tanzania......
     
  11. dide

    dide Member

    #11
    Oct 17, 2012
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Jamani hebu nisaidieni kwanza kujua kiwango cha elimu cha huyo Bwana Kibonde ndio niendelee kutoa mchango wangu kwani vitu anavyoongea sidhani kama anao ufahamu wa kutosha.
     
  12. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #12
    Oct 17, 2012
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,427
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Wazungu wanaita multi talented
     
  13. M

    MTENDAHAKI JF-Expert Member

    #13
    Oct 17, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 3,309
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    unahangaika na watu wenye kudhani wanafikiri sana kumbe mengi wanyoongea wanaudanganya umma!kuna kitu namkubali kibonde "anajua mizaha na maskhara" ndio kitu kianchonifanya nisikilize jahazi lakini sio upeo,uelewa na uchambuzi wa mambo muhimu ya nchi na ya kimataifa!
     
  14. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #14
    Oct 17, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,299
    Likes Received: 754
    Trophy Points: 280
    mi nafikiri alishindwa kufafanua kauli yake tofauti yetu na Marekani katiba ya Marekani inambana rais kufanya maamuzi kinyume na katiba kwa maana akivunja mtu yeyote ana haki ya kumshitaki kwa hiyo haijarishi mmechagua rais wa namna gani lazima aongoze kwa kufata katiba lakini huku kwetu tumempa rais madaraka makubwa kwa lugha nyingine rais yuko juu ya katiba hata akiivunja hatuwezi kumfanya lolote ndio maana hayati Mw.Nyerere alisema kwa katiba hii angeweza kuwa juu ya sheria.
    Kwa lugha rais katiba ya marekani ina kinga wakati ya kwetu haina kinga simpendi Kibonde ila ukweli ndio huu hata uchague rais mjinga marekani lakienda kinyume cha katiba imekula kwake
     
  15. mpenda pombe

    mpenda pombe JF-Expert Member

    #15
    Oct 17, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 777
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 60
    Sie siku hizi tunasikiliza maskani ya gadnar g habash,
    times fm....
     
  16. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #16
    Oct 17, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,769
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Kibonde ana elimu gani? don't argue with fool!
     
  17. K

    Kidzude JF-Expert Member

    #17
    Oct 17, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,774
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kibonde is right. America wana Institution siye tuna mtu, thats why Zidumu Fikra za Mwenyekiti mpaka leo Zinafanya kazi. i.e Zamu ya wamama... sasa.
     
  18. U

    Uswe JF-Expert Member

    #18
    Oct 17, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    ukiwa mbovu huwezi kufika white house, jamaa wako makini sana!
     
  19. toghocho

    toghocho JF-Expert Member

    #19
    Oct 17, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    kibonde..kionde duh, kajitahidi, kama hadi sisi tunamjadili.
     
  20. L

    Lugeye JF-Expert Member

    #20
    Oct 17, 2012
    Joined: Apr 18, 2011
    Messages: 527
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    kwani zile dawa feki za AVR zinachukua mda gani mtu kudhurika?
     
Loading...